ดู: 5880|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แล้วถ้าจมูก แบบ นู๋ เนี้ยะ .... ทำไงดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือ ตรงกลางจมูก มันมีกระดูก บานๆๆ ปลายจมูกก่อใหญ่ แล้วปากก็ยังใหญ่ตามอีก

แล้วสรุปหน้านู๋ จะทำทรงใหนดีค่ะ พี่ๆๆ ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-6 17:14:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รู้สึกว่า จมูกตัวเอง อุบาดม๊ากกกก อะ อายนะเนี้ยะ  

5555+
ก้อไม่เหนน่าเกลี่ยดนี่คะ

ถ้าไปทำจมูกนะรับรองต้องงามแน่ๆ

เพราะเจ้าของกระทู้ตากะคิ้วสวย

^^
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=116&extra=page%3D1
ลองหาแบบจมูกดูนะครับ
เสริมแล้ว สวยแน่ๆครับ
เลือกทรงที่ชอบก่อนดีกว่าค่ะ พยายามเลือกต้นแบบที่โครงรูปหน้าคล้ายเรานะคะ เวลาทำออกมาจะได้ใกล้เคียงที่สุด
หาแบบที่ชอบแล้วลองปรึกษาคุณหมอเลยนะก๊าบ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-6 18:45:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณ ทุกๆคนนะค่ะ ที่ช่วยแนะนำน่ารักมากค่ะ  แล้วมันมีปัญหาคือ อยู่เีชียงใหม่ค่ะ  แต่อยากไปทำที่กรุงเทพ

ต้องพักรักษาตัวกี่วันค่ะ   ..
ของคุณ จขกท. ลักษณะจะคล้าย ๆ กับจมูกผมครับ ถ้าทำก็ต้องตัดปีกจมูกออกด้วยอะครับเพื่อความ บาลานและสวยงามของปลายจมูก ส่วนเรื่องปากไม่ต้องกังวลครับ พอจมูกเราโด่ง หน้าเราจะมีมิติขึ้นมาเอง อิอิ

ถ้าอยู่เชียงใหม่ ผมว่าต้องนัดคิวกับคุณหมอนะครับ ถ้าไม่อยากนอนพักที่กรุงเทพ
ทำเสร็จก็สามารถบินกลับเชียงใหม่ได้ครับ ใช้เวลาไม่นาน และก็ประคบน้ำแข็งไว้ตลอดก็ดีครับจนกว่าจะถึงบ้าน
ระยะ 2-3 วันแรกมันจะตึง ๆ ปวด ๆ ให้เราประคบน้ำแข็งไปเรื่อย ๆ จากนั้น วันที่ 5-6 อาการปวดจะหายไปครับ
ตัดปีกจมูกคะ แล้วเสริม จะสวย เพราะพี่ชายเราไปทำที่หมอเฉลิม ฟอร์จูนมา หล่อไปเลย เราก็จะไปเสริมแต่จมูกเราไม่ใหญ่ก็เลยไม่ต้องตัดปีกจมูก แต่หมอยาวมากถึงปีหน้าเลย ลองหาแบบจมูกสวยๆๆดูแล้วไปปรึกษาหมอคะ
รูป  คุณ  jangsupika เหมือนจมูกเราตอนไม่ได้ทำเลยค่ะ  เราทำที่ขอนแก่นกับคุณหมอธีระวัฒน์  ทำออกมาได้แบบนี้ค่ะ

บางครั้งก็คิดว่าเล็กนะ  บางครั้งก็ดูใหญ่ๆ  ยังไงชอบกล  แง่ว  หรือเพราะว่าเราไม่ได้ตัดปีก ตอนนี้อยากทำใหม่มากๆ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-7 18:02:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณ ทุกคน จิงๆๆ  ที่ ช่วยตอบให้ นะค่ะ...........  ใจจริงๆๆอยากทำที่เชียงใหม่ มากแต่ไม่มีหมอคนใหนโดนใจ

เพราะถ้าทำที่เชียงใหม่ก็จะได้พักเลยอะ .... ใครรู้จักหมอที่เชียงใหม่แนะนำให้ด้วยนะค่ะ จิงๆๆ น๊า
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-7 18:05:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของคุณ จขกท. ลักษณะจะคล้าย ๆ กับจมูกผมครับ ถ้าทำก็ต้องตัดปีกจมูกออกด้วยอะครับเพื่อความ บาลานและสวยงามขอ ...
ต้นฉบับโพสโดย napatmanager เมื่อ 2009-8-6 19:29

ขอบคุณนะค่ะ  แต่อยากได้แบบเกาหลีอะ แบบยาวๆๆ มีหยดน้ำด้วย น่าจะดีเนอะไม่รู้ว่าจะทำได้ปะ มีดาราเกาหลีคนใหน ปากใหญ่บ้างอะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-7 18:06:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูป  คุณ  jangsupika เหมือนจมูกเราตอนไม่ได้ทำเลยค่ะ  เราทำที่ขอนแก่นกับคุณหมอธีระวัฒน์  ทำออกมาได้แบบนี้ค่ะhttp: ...
ต้นฉบับโพสโดย aoomaoom เมื่อ 2009-8-7 14:49

ทำแล้วก่อ ออกมาสวยนิค่ะ โ่ด่ง เลยสวยๆๆๆๆๆๆๆ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-7 18:09:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตัดปีกจมูกคะ แล้วเสริม จะสวย เพราะพี่ชายเราไปทำที่หมอเฉลิม ฟอร์จูนมา หล่อไปเลย เราก็จะไปเสริมแต่จมูกเรา ...
ต้นฉบับโพสโดย mixkell เมื่อ 2009-8-6 22:22

ค่ะ มีแต่คนแนะนำว่าให้ตัดปีกจมูกด้วย น่าจตัดด้วยเนาะ เพราะมันบานจิง อาไรจิง  แจงก็สนใจคุณหมอเฉลิม อยู่เหมือนกันนะ.. มีโอกาสคงไป
ไม่แน่นะครับ อาจไม่ต้องตัดปีกก็ได้ ถ้าทำดด่งหน่อย มันจะยกปีกขึ้น...
ถ้าไงปรึกษาคุณหมอ แน่นอนกว่าครับ.. แล้วคุณหมอเก่งๆ ก็เยอะครับ ลองหาดูได้เลย...
แค่ทำจมูกอย่างเดียวก้อพอแล้วน้าคัฟ
ปากม่ายต้องไปทำหรอกคัฟ โออยู่แล้ว
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-8 10:23:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่แน่นะครับ อาจไม่ต้องตัดปีกก็ได้ ถ้าทำดด่งหน่อย มันจะยกปีกขึ้น...
ถ้าไงปรึกษาคุณหมอ แน่นอนกว่าครับ.. แล ...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-8-7 18:10

พี่ค่ะุถ้าทำโด่งหน่อย ตา หนู ไม่จิก ไปหรอค่ะ
ลองเสริมก่อนแล้วค่อยดูว่าควรจะตัดปีกจมูกอ่ะป่าว ดีไหม
ถามนอกเรื่องนี้น้า ตาสวยจัง ใส่เลนส์รุ่นยี่ห้อไรอ่ะค่ะ คาดว่าใส่สีเทาแน่เลย
เราว่าปากน่ารักดีน๊ะ ยุนอึนเฮอ่า
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-12 11:04:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลองเสริมก่อนแล้วค่อยดูว่าควรจะตัดปีกจมูกอ่ะป่าว ดีไหม
ถามนอกเรื่องนี้น้า ตาสวยจัง ใส่เลนส์รุ่นยี่ห้อไร ...
ต้นฉบับโพสโดย yunaruk เมื่อ 2009-8-11 22:06

จำชื่อรุ่นไม่ได้ แต่เป็นสีเทา ไม่ตัดขอบดำ นะจ๊ะ.. เอฟเฟก 15
ลองมาคุยกะหมอก่อน เเต่ว่าลองเลือกหมอที่เราคิดว่าเราถูกใจนะค่ะ จะได้ไม่ผิดหวัง
เนื้อเยอะ ทำให้โด่ง ๆ ได้ สบาย
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-12 22:16:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เนื้อเยอะ ทำให้โด่ง ๆ ได้ สบาย
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-8-12 15:14

ฮ่าๆ  เนื้อเยอะ ทำโด่งๆๆ ได้ หรอค่ะ แล้ว กลัวตามัน จะจิ๊ก เข้าไปมากมาย
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-12 22:19:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อะะะะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  มีคำถามใหม่ๆๆๆ ด้วย คือตอนนี้เพิ่งดัดฟันได้ สี่เดือน  

แล้ว ถ้าเกิดว่าเราไปเสริมจมูกตอนนี้ พอดัดฟันเสร็จรูปหน้าเราจะเปลี่ยน  แล้ว ไอ้ตรงที่เราเสริมมันจะเปลี่้ยนไปด้วยไหมค่ะ

แล้วถ้าเกิดว่า หน้ายาวขึ้น แต่ตัว ซิลิ เท่าเดิม มันจะเกิดอะไรขึ้น  คิดแล้วอยากมีคำตอบ

หรือว่าไป เสริมแบบฉีด ดูก่อนดีคุ่ะ เพราะแจงคิดว่ายังไงมันก่ออยู่ได้ แค่ ปี เดียวเอง..... กูรู ทั้งหลายช่วยทีค่ะ
ดูจากหน้าตาน้องแร้วพี่ว่าเสริมมาสวยแน่นอนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้