ดู: 2335|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] จมูกสวยดั่งใจกับหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเราเป็นคนไข้เคยเสริมจมูกจากคลินิกอื่นประมาณ2ปีจากนั้นก็มาเป็นลูกค้าใหม่ที่มาแก้ไขกับโรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกค่ะ หลังจากที่เข้าไปปรึกษาปัญหาเรื่องจมูกเอียงและแดง ซึ่งคุณหมอก็แจ้งว่าสามารถเกิดขึ้นได้จากหลายกรณีอาจจะเกิดการตัวเราเองหรืออาจจะเกิดจากการเหลาแท่งซิลิโคนหรือสาเหตุจากการแพ้เป็นต้นหลังเสริมไม่กี่วันก็เกิดอาการเอียงเบี้ยวแต่คุณหมอที่เดิมก็บอกให้รอดูอาการแต่เราก็เข้าใจนะค่ะเพราะก็ไม่กี่วันแต่พอเวลาผ่านไป1เดือน3เดือนคุณหมอก็ยังบอกให้ดูอาการก่อนเราก็รอดูอาการไปจน6เดือนแล้วก็เลยชินกับทรงจมูกบนหน้าแล้วพร้อมที่ไม่ค่อยมีเวลาไปหาคุณหมอแล้วจะเวลาก็ได้ผ่านไปเป็นปีๆก็ยังเอียงอยู่แต่มีอาการแดงเพิ่มมาด้วยเลยตัดสินใจมาแก้ดีกว่าค่ะหลังได้พูดคุยกับหมอทนงศักดิ์แล้วนั้นก็สบายใจขึ้นเพราะหมอบอกแก้ได้ไม่ต้องกังวลใจไปทำใจให้สบายๆเพื่อเตรียมตัวรับการผ่าตัดได้เลยค่ะให้คนไข้มั่นใจในเรื่องการรักษาและตัดสินใจแก้จมูกหลังจากนัดวันผ่าตัดก็จ่ายเงินไปคือจะบอกว่าราคาแก้แพงกว่าราคาเสริมปกตินะค่ะแนะนำเลยว่าใครจะเสริมขอให้เลือกหมอและทีๆมีความน่าเชื่อถือนะค่ะไม่งั้นจะต้องมาเสียเงินสองต่อแบบเราหลังแก้จมูกและเสริมใหม่ด้วยซิลิโคนอเมริกาเพียง2สัปดาห์ เราชอบมากจมูกไม่บวมช้ำมากอย่างที่คิดทั้งๆที่เป็นงานแก้จมูก ได้ทรงสวยพุ่งอย่างที่ต้องการ ไม่เห็นซิลิโคนเป็นแท่งใหญ่ๆเหมือนครั้งแรก ที่สำคัญ แก้ปัญหาการเอียงได้ตามที่หมอแจ้งไว้จริงๆ เพราะครั้งแรกหลังเสริมได้7วัน ก็เห็นการเอียงแล้ว การดูแลหลังทำก็ยิ่งทำให้เราชอบและคิดไม่ผิดที่มาแก้ที่โรงพยาบาลเอเซียค่ะคือสอบถามอาการหลังทำได้ตลอดเลยค่ะ หลังจากแก้ไขก็ถึงเวลานัดพบคุณหมอตอนครบ1เดือนค่ะเวลาพบหมอก็จะเป็นเวลาบ่ายสองถึงบ่ายสี่โมงเย็นค่ะ พอถึงคิวเราคุณหมอก็จะถามเลยว่าตอนครบ1และ2อาทิตย์อาการเป็นยังไง รู้สึกหลังจากที่เสริมไปดีไหม และก็ตอน1เดือนอาการก็จะเห็นรูปทรงได้ชัดเจนแต่ก็อยากให้รอให้เข้าที่อีก3-6เดือนนะ เราก็ตอบสั้นๆว่าค่ะ 1เดือนก็สวยถูกใจคืออาการเอียงก่อนแก้ดีมากเลยค่ะ จมูกตรงเหมือนเดิมแล้วดีใจมากเลยค่ะจากนั้นก็ใช้ชีวิตได้ตามปกติค่ะแต่ก่อนหน้านั้นก็ต้องระวังในการรับประทานอาหารนะค่ะเพราะการแก้อาการก็จะช้ำกว่าเสริมครั้งแรกหน่อยแต่เราก็ต้องดูแลตัวเองค่ะ
ก่อน
กานต์ธิดา กลิ่นศรีสุ.jpg
หลัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้