ดู: 944|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] จมูกนี้!! ที่YB Clinic

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดียามเช้าค่ะ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์เสริมจมูกครั้งแรกค่ะ
ได้ไปเสริมจมูกที่ YB Clinic ตอนนี้ก็ประมาณเกือบจะ 2 เดือนแล้วค่ะ
เราหาข้อมูลจากทางกลุ่มศัลยกรรมต่างๆ แล้วก็เว็บไซต์รีวิว
ถึงมาเจอรีวิวของที่นี่ึค่ะ รีวิวเยอะมากๆค่ะ ค่อนข้างสนใจเสริมจมูกที่นี่
ก็เลยลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอ ที่สาขาพระราม 3ค่ะ
หลังจากนั้นก็วางเงินจองคิวผ่าตัดค่ะ ก็ใช้เวลาจองคิวประมาณอาทิตย์กว่าๆค่ะ

วันผ่าตัดก็ไม่ได้ตื่นเต้นอะไรมากค่ะ ด้วยบรรยากาศของคลีนิก
พนักงานและคุณหมอที่เป็นกันเอง ก็ช่วยให้เราผ่อนคลายได้เยอะเลยค่ะ
มาถึงคลีนิกก่อนเวลานัดครึ่งชั่วโมง ก็กรอกประวัติ ล้างหน้า เปลี่ยนชุด
หลังจากนั้นก็พบคุณหมออีกรอบ เพื่อพูดคุยถึงรูปทรงและความต้องการของเราค่ะ
คุยกับคุณหมอเสร็๋จก็เข้าห้องผ่าตัดค่ะ การเสริมจมูกที่นี่เป็นการฉีดยาชานะคะ
ก็เจ็บนิดนึงแค่ตอนฉีดยาชานี่แหล่ะค่ะ มีน้ำตาซึมนิดนึง หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกอะไรแล้วค่ะ
ใช้เวลาผ่าตัดประมาณ 40 นาทีก็เสร็จแล้วค่ะ นอนพักแปบนึง คุณหมอก็ให้กลับบ้าน

หลังผ่าตัดคุณหมอก็จะนัดเข้ามาคลีนิกเป็นระยะๆค่ะ 3วัน 7วัน 2อาทิตย์
ส่วยการดูแลตัวเองหลังผ่าตัดก็ไม่มีอะไรมากค่ะ แค่นอนหมอนสูง ประคบเย็น
เลือกทานอาหารและงดออกกำลังกายค่ะ เราใช้เวลาหยุดแค่ 2 วันค่ัะ
เสาร์กับอาทิตย์ วันจันทร์เราก็ออกไปทำงาน ใช้ชีวิตประจำวันได้ตามปกติเลยค่ะ อิอิ

หลังผ่าตัดค่ะ

เสริมจมูก (7).jpg

วันแรกหลังผ่าตัด

เสริมจมูก (6).jpg

วันที่ 2

เสริมจมูก (5).jpg

วันที่ 3

เสริมจมูก (4).jpg

วันที่ 5 ไปถอดเฝือกมาแล้วค่ะ

เสริมจมูก (3).jpg

วันที่ 6 ค่ะ

เสริมจมูก (1).jpg

เสริมจมูก (2).jpg

ปัจจุบันค่ะ

เสริมจมูก (8).jpg

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้