ดู: 1316|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] เปลี่ยนโฉม ตัวเองใหม่ ราวกับมีมนต์วิเศษ

[คัดลอกลิงก์]
เปลี่ยนโฉม ตัวเองใหม่ ราวกับมีมนต์วิเศษ

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวเองก่อนเลยเนอะ เราชื่อกี้นะ เป็นเด็กผู้หญิงทั่วไปที่หน้าตาธรรมด๊า ธรรมดา พอเริ่มโตขึ้นก็เหมือนคนอื่น ที่สนใจเรื่องความสวยความงาม ห่วงสวยมากขึ้น แต่ยิ่งสังเกตก็เริ่มเห็นข้อบกพร่องของตัวเอง กี้เลยคิดอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดูดีมากขึ้น

บอกแล้วว่ายังสวยไม่สุด เหมือนหน้าขาด ๆ อะไรไปบางอย่าง

คิดอยู่พักใหญ่ จนได้ถ่ายรูปและนั่งดูรูปตัวเองนี่แหละ รู้เลยว่าหน้าไม่มีมิติ ถ่ายรูปไม่ขึ้น แต่จะทำยังไงให้สวยขึ้น ?  พยายามดูแลผิวพรรณ บำรุงผิวต่าง ๆ ก็ดีขึ้นนะ แต่มันไม่ว้าว จนวันนึงได้ไปเจอเพื่อนมาคือนาง ทำจมูก ละสวยขึ้นมาก หน้าเปลี่ยนอย่างกับเป็นคนละคน กี้เลยเอาวะ ทำจมูก นี่แหละคือสิ่งที่ต้องการมากที่สุดตอนนี้ (ฉันต้องสวย) 555 ก็เลยได้โอกาสถามเพื่อนว่าไป ทำจมูก ที่ไหนมา อยากทำบ้าง นางเลยแนะนำที่ โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ หมอแนะนำดี ทำสวย เชื่อถือได้ กี้เลยโอเคเชื่อเพื่อน ก็แอดไลน์ไปที่ (@masterpiececlinic) ทันทีเพื่อจองคิวขอนัดปรึกษากับคุณหมอต่อเลย

วันนัดปรึกษารีบแล่นรถมาถึงโรงพยาบาลแต่เช้า คนยังไม่ค่อยเยอะ
        ตื่นเต้นมากขนาดแค่ปรึกษานะเนี่ย มาถึงแจ้งชื่อกับเจ้าหน้าที่ชั้น 1  เขาจะจัดการทำเรื่องให้ นั่งรอไม่นานก็ได้เวลาเข้าไปปรึกษากับ หมอต้น หมอพูดจานิ่ม ๆ หน้าตาดูใจดี ที่สำคัญนะแนะนำข้อมูลให้แบบแน่น ๆ  คือเราอยาก ทำจมูก แบบให้ดูเป็นธรรมชาติ คุณหมอก็แนะนำว่าให้ทำทรงสโลปจะได้ไม่ดูเป็นแท่งจนหลอกตาเกินไป หมอจะทำสูงแบบพอดีเพราะว่าเนื้อจมูกเราน้อย ถ้าทำสูงหรือโด่งเกินไปก็จะอันตราย อนาคตอาจทะลุได้ คือดีมากอ่ะ หมอพูดแบบตรงไปตรงมา ห่วงความปลอดภัยของเรา

ช่วงนี้ก็นั่งรอนอนรอเวลาวนไป แต่กี้ไม่ได้รอเฉย ๆ นะ กี้งดวิตามิน อาหารเสริมเพื่อป้องกันเลือดออกขณะผ่าตัด และออกกำลังกายด้วยเพราะจะทำให้ฟื้นตัวเร็วขึ้น รอไม่นานก็ถึงวันนัดผ่าตัดแล้ว ทั้งดีใจและตื่นเต้น แทบไม่ต้องเตรียมตัวอะไรเลย แค่เตรียมใจไปก็พอ ไปถึงโรงพยาบาลปุ๊ป เจ้าหน้าที่พาถ่ายรูป ทำความสะอาดหน้า เปลี่ยนชุด และเข้าห้องผ่าตัด ความรู้สึกตอนเข้าห้องผ่าตัดหรอ ตื่นเต้นสุด ๆ ตัวสั่นไปหมด แต่หมอและเจ้าหน้าที่ชวนคุยตลอด มีเพลงให้ฟังระหว่างมาร์คจุดที่จมูก และฉีดยาชา ตอนทำไม่เจ็บนะ ได้ยินแต่เสียง ตื่นเต้นดี 555 ทำไม่นานก็เสร็จแล้วค่ะ หมอแปะพลาสเตอร์ที่จมูกก็ปล่อยให้กลับบ้านได้เลย

กลับมาบ้านรู้สึกว่าหน้าเริ่มบวม แต่ไม่เจ็บนะ

วันนี้แอบปวด ๆ บ้างนิดหน่อย กินยาก็หายละค่ะ สบาย

รู้สึกว่าใต้ตาที่ตุ่ย ๆ เริ่มยุบลง

ยุบบวมไวเวอร์

ดี๊ดี ไม่เขียว ไม่ช้ำ

หน้าก็จะมัน ๆ หน่อย ช่วงนี้เช็ดแต่น้ำเกลือ

วันนี้ครบ 7 วัน ไปตัดไหมและก็ถอดพลาสเตอร์ที่จมูกออกตามหมอนัด คือคุณหมอชมด้วยว่าแผลดี ดูแลตัวเองดี ไม่เขียว ไม่ช้ำเลย โอ้ยดีใจ แต่จริง ๆ เราก็ไม่ได้ดูแลอะไรมากเลย ฝีมือหมอเก่งมากกว่าเลยทำให้ไม่ช้ำ 555 และกี้ก็เน้นกินยาตามที่หมอให้  ไม่กินอาหารแสลงแค่นั้นเอง

งุ้ย ขนาดบวมอยู่ ทรงสวยเป็นธรรมชาติถูกใจมาก

เริ่มเห็นทรงจมูกชัดขึ้นเรื่อย ๆ แต่คุณหมอบอกจมูกจะเข้าที่สุดตอนครบ 3 เดือนนะ

วันนี้เข้ามาติดตามผลหลังทำ 2 เดือน เซลฟี่กับคุณหมอสักหน่อย แฮ่ ๆ
รู้สึกตัดสินใจไม่ผิดเลยที่เลือก ทำจมูก กับโ เพราะได้ทรงออกมาสวยถูกใจ หมอมือเบาไม่เขียว ไม่ช้ำ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด ตอนนี้หลายคนก็ทักว่าหน้าเปลี่ยนไปเยอะ ดูมีมิติมากขึ้นและไม่โป๊ะ เพราะทรงจมูกที่ได้มาดูเป็นธรรมชาติเข้ากับหน้าสุด ๆ ไม่รู้จะบรรยายยังไงอ่ะ เอาเป็นว่าสำหรับกี้คือพอใจมาก

ลากันไปด้วยภาพนี้ เทียบดูกันให้ชัด ๆ บาย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้