ดู: 1417|ตอบกลับ: 0

[ตาสองชั้น] เนรมิตตาสวยหวานฟรี! จากกิจกรรม Makeover ss3

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yok.yoko เมื่อ 2019-12-11 17:36

สวัสดีค่า ชื่อหยกนะคะ อายุ 28 ปี หยกเป็นผู้โชคดีจากกิจกรรม MakeoverSS3 ค่ะ ที่หยกมาสมัครกิจกรรมนี้เพราะหยกไม่ค่อยชอบโครงหน้าของตัวเองสักเท่าไหร่หน้าเหลี่ยม หน้าผากแบน แถมตาก็ตี่ ตามันเป็นตาสองชั้นหลบในอะค่ะแล้วชั้นทั้งสองข้างก็ไม่เท่ากันด้วยถ้าจะให้เล่าทั้งหมดว่าหมอดารินทร์เนรมิตอะไรให้หยกบ้าง มันก็จะยาวมากกกกกซึ่งหยกขออนุญาตเขียนแยกก็แล้วกันนะคะ จะได้อ่านง่าย ๆซึ่งในรีวิวนี้หยกขอพูดเรื่อง “ตาสองชั้น” ก่อนก็แล้วกันค่ะ
                หยกมีอาชีพเป็นนักเต้นค่ะเวลาไปทำงานก็ต้องแต่งหน้าจัดเต็ม แต่ที่ยากที่สุดเลยคือการแต่งตาเพราะชั้นมันไม่เท่ากันไง ต้องคอยติดสติกเกอร์ตาสองขั้น ซึ่งมันก็เสียเวลามากช่างแต่งหน้าก็บ่นบ่อย ๆ ว่าแต่งยาก
เวลาแต่งหน้าเต็ม ๆ ติดขนตาปลอมก็ไม่มีชั้นตาเลย

หลังจากโดนบ่นบ่อยๆ หยกก็คิดอยากจะทำตาสองชั้นค่ะ หาข้อมูล ดูรีวิวมาเรื่อย แล้วก็พอดิบพอดีที่ TheSib Clinic มีกิจกรรมประกวดMakeover SS3 หยกก็ไม่รอช้าเข้าสมัครทันทีสมัครเสร็จหยกก็ไปบนตามที่ต่าง ๆ ขอให้หยกได้เป็นผู้โชคดีด้วยเถิดดด สาธุ! แล้วก็เหมือนที่หยกไปบนจะได้ผลหยกได้เป็นผู้โชคดีจริง ๆ ด้วย เย้ ๆจากนั้นก็มีเจ้าหน้าที่นัดให้เข้ามาปรึกษาหมอดารินทร์ที่คลินิกค่ะ

วันที่เข้ามาปรึกษาตื่นเต้นพอควรไม่รู้ว่าหมอจะให้ทำอะไรบ้างสรุปคือหยกต้องแก้จมูก+กระดูกอ่อนหลังหูทำตาสองชั้น แล้วก็ทำฉีดไขมันทั่วใบหน้า โดยดูดไขมันจากขามาเติมค่ะ อย่างที่บอกรีวิวนี้เราจะโฟกัสกันที่เรื่องทำตาสองชั้นนะคะ 555

ตอนทำถามว่าเจ็บไหมหยกไม่เจ็บเลยนะ รู้สึกจิ๊ด ๆ ตอนฉีดยาชาที่เปลือกตาแค่นั้น ส่วนเรื่องชั้นตาหยกบอกหมอว่าหยกมีปัญหาตอนแต่งหน้า ชั้นตาไม่ชัดอยากได้ที่สูงขึ้นมาหน่อยแต่ไม่ต้องสูงมาก เพราะกลัวเวลาไม่แต่งหน้าแล้วจะดูแปลก ๆ

สภาพหลังทำ 1 วัน ดูไม่จืด 55555 ทำหลายอย่างพร้อมกันไง แต่หยกก็ไหวนะ เรื่องนี้หยกสู้ตายจ้ะ

ครบ 14 วันก็เข้ามาตัดไหมตาค่ะตายังช้ำ ๆ บวม ๆ อยู่นิดหน่อย หมอให้ประคบอุ่นแล้ว รอยช้ำจะได้หายเร็ว ๆ

หลังทำ 20 วัน ลองแต่งหน้าเบา ๆ ดู นี่เบาแล้วนะซิส ชอบมากก เห่อสุด ถ่ายรูปทั้งวัน 5555

รูปนี้คือ 1 เดือนแล้วจ้า

เปรียบเทียบให้เห็นชัด ๆ ไปเลยจ้า สวยหวานนน
                ปัจจุบันหยกก็ทำตามาได้1 เดือนกว่า ๆแล้ว ชั้นตาเข้าที่ดี ชั้นเท่ากัน ต้องบอกว่าชั้นตาเข้าที่เร็วมากตอนแรกนึกว่าจะใช้เวลานานกว่านี้ เริ่ดมากตอนแต่งหน้าติดขนตาปลอมก็ยังเห็นชั้นตาอยู่ รู้สึกว่าหน้าหวานขึ้นกลายเป็นสาวหวานไปเลยจ้า มีแต่คนทักว่าทำตามาแล้วเปลี่ยนไปเยอะเลย สวยขึ้น ดีแล้วที่ตัดสินใจไปเล่นกิจกรรมที่The Sib Clinicสำหรับรีวิวตาก็จบลงแล้วนะคะ ในรีวิวหน้าจะเป็นอะไรนั้น ขอฮุบไว้ก่อนให้ตื่นเต้นวันนี้หยกต้องไปก่อนแล้ว สวัสดีค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้