ดู: 1399|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] Makeover ที่เดอะซิบส์ Ep. 1 ตาสองชั้น

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีทุกคน เมย์นะคะ เมย์อยากเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดูดีขึ้นอยากทำตาสองชั้น เพราะเป็นคนตาชั้นเดียว+ตาไม่เท่ากันแล้วก็อยากทำคาง เพราะเป็นคนคางสั้น คางถอยไปข้างหลัง เวลาถ่ายรูปไปแคสงานลำบากมากกต้องติดสติกเกอร์ตาสองชั้น ต้องทำปากให้เหมือนมีคางยาวออกมา โอ๊ยยยย เหนื่อย!นี่คือเหตุผลหลักที่มาเข้าร่วมกิจกรรมMakeover ss3 ที่เดอะซิบส์คลินิกในครั้งนี้ค่ะ

ไม่มีคางงง ตาสองชั้นก็ไม่มี
                เมย์ติดตามเพจThe Sib มานานมากกคอยดูรีวิวอยู่ตลอด คิดว่าจะมาทำสวยที่นี่แหละแต่จะทำหลายอย่างก็ต้องเก็บเงินนานหน่อย 55555 จนที่คลินิกมีกิจกรรม Makeover ss1 กับ ss2 ตอนนั้นยังไม่กล้าสมัครบวกกับงานยุ่งมาก คิดว่าถ้าไปทำคงไม่มีเวลาพักฟื้นแน่ ก็เลยไว้ก่อน แต่พอมี ss3ปุบ เมย์ก็คิดอีกว่า ถ้ารอก็ต้องรอไปอีกเรื่อยๆ เมื่อไหร่จะได้ทำสักที จนทำใจกล้าสมัคร แล้วก็ได้เป็นผู้โชคดีเมย์กริ้ดลั่นสามบ้านแปดบ้านไปเลย 5555

ตัวอย่างของการทำปากให้ดูมีคาง 55555
                วันที่มาปรึกษาหมอดารินทร์หมอจัดเต็มมากแม่ เต็มจนตกใจ เมย์ต้องทำตาสองชั้น แก้จมูก (เคยทำมา 1 ครั้งเมื่อนานมากแล้ว) ตกแต่งปีกจมูกให้เท่ากันตัดไขมันกระพุ้งแก้ม ทำคาง แล้วก็เติมไขมันทั่วใบหน้า 6 อย่าง! OMGGG

แต่ทำทั้งหมดนี้ ฟรีจ้า มันดีตรงนี้เนี่ยแหละแม่อิอิ ถ้าจะให้เล่าทั้ง 6 อย่างภายในบทความนี้คงจะยาวไปขอเล่าเรื่องตาก่อนละกัน อย่างที่บอก เป็นคนตาชั้นเดียว เปลือกตาก็ตุ่ยมากหมอบอกไขมันที่เปลือกตาเยอะต้องเอาออกค่ะ แล้วก็ทำตาสองชั้นแบบกรีดยาว

ก่อนทำตาแบบใกล้ ๆ ไม่มีชั้นเลยตาไม่เท่ากันอีกต่างหาก

ในรูปคือหมอกำลังใช้อุปกรณ์กะระยะชั้นตาอยู่ค่ะ

หลังทำเสร็จทันที 1 ข้าง ไม่เจ็บนะ ชาไปหมดแล้ววว
                หลังทำเสร็จก็กลับบ้านแบบระบมๆ ไปทั้งหน้า 55555เมย์ทำหลายอย่างพร้อมกัน ยกเว้นแก้จมูก เมย์มาแก้ทีหลัง หน้าบวมมากจ้า อาจจะเพราะที่ฉีดไขมันหน้าด้วยแหละสัญญานะว่าเห็นรูปแล้วจะไม่ตกใจ

สภาพหลังทำ 1 วันจ้า ตุ่ยยย แต่โอเคนะ สวย ๆ

หลังทำ 7 วันช่วงนี้ก็เข้าไปคลินิกบ่อยอยู่ ไปล้างแผลกับฟอลโล่
                รอยแผลเติมไขมัน จาง ๆ ไปประมานวันที่ 10 ค่ะแต่ผิวก็ยังมีรอยช้ำเหลือง ๆ อยู่นิดหน่อย หายสนิทจริง ๆ ประมาน 22 วัน

หลังทำ1 เดือนจ้าหายดีหมดแล้ววว เปลี่ยนเป็นคนละคนเวอร์ 55555 ที่เปลี่ยนที่สุดก็คือชั้นตาเนี่ยแหละตาเปลี่ยนชีวิตเปลี่ยนเลยแม่

เมย์บอกหมอว่าอยากได้ชั้นตาแบบธรรมชาติให้เข้ากับหน้าเมย์ ผลลัพธ์ที่ได้ถือว่าตอบโจทย์ตามที่เมย์อยากได้เลยค่ะชั้นตามันเข้ากับหน้าเมย์มาก ดูไม่ปลอม ดูไม่โป๊ะ ส่วนเรื่องงานก็เข้าเยอะมากกต้องขอบคุณหมอดารินทร์แล้วก็เดอะซิบส์ คลินิกจริง ๆ ค่ะ Ep. 1 ก็จบแล้วน้าเจอกัน Ep. 2 แก้จมูก+ตกแต่งปีกจมูกให้เท่ากันนะคะ บ้ายบายยยย

ก่อนทำหลังทำเปลี่ยนคุณเป็นคนใหม่ที่เดอะซิบส์ไปเลยจ้า

11.jpg (2.61 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้