ดู: 1939|ตอบกลับ: 1

[ทั่วไป] รีวิวฉีดฟิลเลอร์ กับอาจารย์หมอ ... ปรับรูปหน้า ย้อนวัย ไม่ต้องศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Imaginejub เมื่อ 2019-12-8 22:28

สวัสดีค่ะ ครั้งนี้เป็นการเขียนรีวิวครั้งแรกของเราแบบจัดเต็ม ที่อยากจะเขียนบอกเล่าเพราะรู้สึกดีมากกับการฉีดฟิลเลอร์ปรับรูปหน้ามากค่ะ เป็นครั้งแรกที่ปรับแบบfull option
เริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ บริเวณที่เราฉีดไปเรียกง่ายๆว่าทั้งหน้าแหละจ้า(((หน้าผาก ขมับ ยกกระชับหน้า กระดูกหน้าส่วนกลาง ใต้ตา ร่องแก้ม คาง ร่องน้ำหมาก jawline แนวแก้มละมุน))) หลายคนถามว่าทำไมต้องฉีด คือ หน้าของคนเราทุกคนมันมีจุดที่บกพร่องแตกต่างกันออกไป ใบหน้าของเราปัญหาหลักของการฉีดครั้งนี้คือใต้ตา เราเป็นคนที่ใต้ตาลึก คล้ำบ้างบางวันยิ่งถ้านอนดึกแล้วละก็ไม่ต้องพูดถึง บางคนหน้าไม่เท่ากัน ขมับตอบ คางสั้นไม่ได้รูป หน้าผากไม่นูน มีร่องแก้ม  บลาๆๆๆ
ฟิลเลอร์อันตรายมั้ย ฉีดแล้วน่ากลัวมั้ย ???
ฟิลเลอร์เป็นสารเติมเต็มที่สร้างขึ้นมาเพื่อฉีดเข้าไปในผิว จึงเป็นอะไรที่ไม่อันตราย แต่...แต่...แต่...แต่ สิ่งที่อันตรายและน่ากลัวไม่ใช่ฟิลเลอร์ค่ะ สิ่งที่น่ากลัวคือเทคนิคการฉีดของคุณหมอ คุณหมอไม่ได้ฉีดฟิลเลอร์สวยและเก่งทุกคน คุณหมอแต่ละคนก็มีเทคนิคการปั้นหน้าที่แตกต่างกัน !!!เคยได้ยินข่าวมั้ยคะ ฉีดฟิลเลอร์แล้วตาบอด อ้าวว งง ทำไมต้องตาบอด ก็เพราะว่าถ้าหมอฉีดฟิลเลอร์พลาดเข้าไปโดนเส้นเลือดที่ต้องไปเลี้ยงตา ก็จะทำให้ตาบอดได้เลยนะคะ!!!!!! การฉีดฟิลเลอร์แต่ละชนิดเข้าไปต้องวางฟิลเลอร์ให้ถูกชั้นผิวนะคะ ((ฟิลเลอร์มีหลายยี่ห้อ และแต่ละยี่ห้อก็มีหลายรุ่น แต่ละรุ่นใช้ฉีดในบริเวณที่แตกต่างกันชั้นผิวที่แตกต่างกันออกไปค่ะ))((ปล.ที่รู้มากเพราะเคยเป็นผู้แทนยาทางด้านนี้มาก่อน)) เพราะฉะนั้นแล้ว การเลือกฉีดกับอาจารย์หมอ คุณหมอท่านที่เก่งมีประสบการณ์โดยตรงสำคัญกว่าการเลือกฟิลเลอร์แน่นอนค่ะ ตอนที่เป็นผู้แทนยาเราจะเห็นการฉีดฟิลเลอร์บ่อยมากจนชิน และที่ได้ยินอีกก็คือ ฉีดลูกค้าตาบอดอะแก ฉีดแล้วฟิลเลอร์ไหล ฉีดแล้วเป็นก้อน ฉีดหน้าผากมากองที่คิ้ว ฉีดแล้วหน้าไม่เท่ากัน  หลายอย่างมากจ้ะ ใครคิดจะฉีดก็ลองดูดีดีนะคะ

มาดูรูปก่อนฉีดกันเลยค่ะ จะตกใจมั้ย มาถึงขั้นนี้แล้วจะอายก็ยังไงยังไงอยู่

มาต่อกันที่รูปหลังฉีดกันค่ะ

รูปแต่งหน้าบ้างเนอะ

ยังไม่จบนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-12-8 22:28:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เขียนยาวมากมาย มาต่อกันค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้