ดู: 2454|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] แก้ไขจมูกสวยไม่เจ็บกับหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะวันนี้มีรีวิวเกี่ยวกับความสวยความงามปีใหม่เลือกหาสิ่งใหม่ๆให้กับตัวเองว่ากันด้วยเรื่องศัลยกรรมของประเทศไทยบ้านเราก็ไม่แพ้ชาติใดแต่ก็ต้องมีดวงช่วยกันอยู่เหมือนกันนะค่ะดวงในที่นี้อาจจะเป็นเรื่องของคิวผ่าตัด คิวหมอแต่ดวงสำหรับเราคือดวงของการทำศัลยกรรมค่ะเราเคยเสริมมาจมูกมาแล้ว1ครั้งแต่แล้วดวงก็ไม่ดีเมื่อเสริมแล้วผ่านไปได้7เดือนจมูกเราก็เกินอาการบวมแดงตลอดเวลา ใจเราก็คิดว่าอาจจะเป็นเพราะอากาศบ้านเราที่ฝุ่นเยอะหรือช่วงอากาศที่เย็นลงของปลายปี แต่พอปล่อยไว้อาการก็เริ่มเจ็บและบวมอีกจึงตัดสินใจไปหาหมอที่เคยเสริมไว้แต่คุณหมอก็แจ้งว่าให้ทานยาเดี๋ยวอาการจะดีขึ้น พอเราทานยาผ่านไป3อาทิตย์ อาการก็ไม่ได้ดีขึ้นเลยค่ะก็เลยตัดสินใจหาหมอที่อื่น ลองหาดูว่าคุณหมอไหนเก่งมีผลงาน ที่น่าเชื่อถือก็มาเจออาจารย์หมอทนงศักดิ์ค่ะ ลองโทรเข้าไปปรึกษาแล้วพนักงานเจ้าหน้าที่ก็ให้เราลองส่งรูปไปให้ดูจะช่วยดูอาการเบื้องต้นให้สรุปจมูกเราเหมือนจะอับเสบถ้าปล่อยไว้เสี่ยงที่จะทะลุได้ค่ะ เลยนัดปรึกษาคุณหมอเพื่อแก้ไขจมูกเลยค่ะยอมรับว่ากลัวมากเลยเนื่องจากว่าฐานจมูกเดิมของเราดีและอาการเป็นแค่ตรงปลายจมูกค่ะคุณหมอเลยแนะนำว่าถอดซิลิโคนออกพักเนื้อก่อนค่ะคุณหมอปลายบางค่ะแล้วจึงนัดแก้ไขจมูกใหม่ซึ่งตอนนั้นก็ทำทุกอย่างที่คุณหมอบอกเลยค่ะกลัวทะลุ หลังจากพักไปก็ถึงเวลากลับมาเสริมจมูกใหม่แล้ว ตื่นเต้นค่ะไม่แพ้ครั้งแรกเลยก็เตรียมตัวอย่างดีเลือกซิลิโคนที่เข้ากับเรามากที่สุดหลังจากที่ผ่าตัดแก้ไขแล้วก็พักฟื้นที่บ้านต่อหลังจากนั้น3วันก็ถึงจะแกะพลาสเตอร์ที่จมูกออกค่ะภายใต้อันนั้นก็จะได้พบกับรอยฟกช้ำของการแก้ผ่าตัดค่ะ จมูกก็จะมีอาการบวมอยู่ค่ะเหมือนสิงโตนาเนียเลยแต่ก็เข้าใจเพราะเป็นอาการแก้ก็น่าจะช้ำกว่าแต่ก็เคยผ่านประสบการณ์เสริมมาแล้ว มาครั้งนี้ก็ดูแลหลังทำเหมือนกันพอผ่านไป2อาทิตย์อาการก็เริ่มหายบวมหายช้ำแล้วอาการยังไม่เข้าที่ดีแต่ทรงโดยรวมดีค่ะ ก็รอดูจนครบ1เดือนไปพบคุณหมออาการก็ปกติค่ะ หลังจากนั้นมาเราก็บอกเลยว่าตอนนี้ชั้นสวยแล้วทำจมูกมาใหม่สวยเลยอะชอบมากเพราะปลายมันยาวแล้วทำให้หน้าเรายาวขึ้น หลังจากนั้น3เดือนไวมากเพราะมีการสอบถามติดตามผลหลังทำตลอดและอาการก็ดีมากตลอดค่ะ
ก่อน

หลัง
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-12-9 09:42:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ่มเติมนะคะ

ก่อนทำ

ก่อน21544 (3).jpg

หลังทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้