ดู: 1499|ตอบกลับ: 1

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] มาฉีด Botox V lifting คอหงษ์ แก้มตึง โดยไม่ต้องผ่าตัด ที่ Vdesign Clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้ปอยจะมารีวิวประสบการณ์ที่มีโอกาสได้ไปฉีดโบท็อกยกกระชับหน้า ที่ V design clinic รพ วิภาวดี ขอบอกก่อนเลยนะคะว่าปอบไม่เคยฉีดโบท็อก และทำศัลยกรรมอื่นๆมาก่อนเลย คือเอาง่ายๆคือไม่เคยทำอะไรมาเลย นี่เพื่อนชวนมาเลยมาก็มา 5555

ก่อนทำ

แก้มเยอะ หน้าดูอ้วนๆ มากๆ เลย
ด้านข้างคือ ไม่ค่อยรอดเท่าไหร่
หน้าก็จะดูบานๆ นิดหน่อย ต้องเอามือปิดเวลาถ่ายรูปตลอด
ปิดทั้งสองข้างเลยจ้า ท่าประจำของฉั้น

อะไรคือสิ่งที่ทำให้เราอยากเข้ามาทำ เพราะว่าหน้าเราแบบ บวมมากๆๆ และด้วยอาชีพการงานด้วยและเราเลยลองหาข้อมูลมานิดหน่อยก็เลย โอเค ฉีดโบ ยกกระชับก่อนและกัน ก็เลยเข้ามาปรึกษาพี่ๆที่ Vdesign Clinic คุณหมอก็แนะนำให้ปอยทำ โปรแกรม V lifting คือการยกกระชับด้วยโบท็อก ปอยทำกับคุณหมอแม็กซ์นะคะ หมอแม็กซ์เล่าให้ฟังว่า โบมีหลายตัวนะคะ ไม่ว่าจะเป็นโบเกาหลี โบอเมริกา บลาๆ มีมากมาย แล้วแต่ว่าจะฉีดกับส่วนไหน ที่ Vdesign Clinic ก็มีเกือบทุกตัวนั่นแหละคะ แต่สิ่งที่เหมาะกับเคสของปอยมากที่สุดจะเป็น Botox Dysport จากประเทศอังกฤษ เหมาะสำหรับการทำ lifting มากที่สุด เพราะ Botox Dysport เป็นโบท็อกซ์ที่มีอนูเล็กที่สุด เพราะปัญหาของปอยที่ต้องการอยากยกกระชับหน้า ฉีดเข้าที่กรอบหน้าทั้งหมด เพื่อปรับให้หน้ายกกระชับขึ้น และ หมอจะฉีดเพิ่ม บริเวณเส้นรอบคอ ของเราด้วยนะคะ เรียกๆได้ว่า คอหงษ์ แก้มตึง กันเลยทีเดียว
ถ่ายกะคุณหมอแม๊กซ์ซะหน่อย หมอใจดีมาก ให้คำปรึกษา ตอบทุกข้อสงสัยได้ดีมาก
คลินิกอยู่ใน รพ วิภาวดีเลยค่า คลินิกใหญ่ กว้างขวาง ดูปลอดภัยดีค่า

โอเค เรามาเริ่มฉีดกันเลย !!

พอปรึกษาคุณหมอเสร็จ ก็สามารถฉีดได้เลยจ้า ก็เข้ามารอคุณหมอในห้อง ทำการคลีนหน้า บลาๆๆ นิดหน่อย สำหรับคนที่กลัวเจ็บทางพี่พยายบาลมียาชาแบบทา ให้นะคะ ทางทิ้งไว้ 30 – 45 นาที แต่คุณหมอแม็กซ์บอกว่าไม่เจ็บ เพราะ โปรแกรม V lifting เป็นการฉีดแบบตื้น เลยไม่เจ็บใช้น้ำแข็งประคบก็พอค่า ทางเราเพิ่งเคยทำครั้งแรก ขอยาชาดีกว่าค่ะหมอ หมอๆไม่คิดเงินเพิ่มด้วยนะคะ
ยิ้มสู้ นอนแป๊ะยาชารอ
Botox Dysport จากประเทศอังกฤษ ของใหม่แกะกล่องจ้า คุณหมอมาแกะกล่องให้ดูต่อหน้าเลยค่า
สามารถถ่ายรูปไปตรวจสอบได้เลยนะคะว่าของแท้ 100 % ของปอยฉีดไปทั้งหมด 180 ยูนิตค่ะ
ยิ้มรับเข็มซะหน่อยยย ไม่เจ็บเท่าไหร่ คุณหมอมือเบามาก คุยไปฉีดไปชิวๆ

หมอฉีดให้เยอะมากกก ลงมายันคอเลย ไม่มีหวงยา

หลังทำทันที
เป็นรอยตุ่มๆ นิดหน่อยค่ะ แต่คุณหมอบอกว่า 2-3 ชั่วโมงก็หายแล้ว

หลังทำเสร็จก็ไม่เจ็บเลยค่า หมอให้เลี่ยงความร้อนประมาณ 1 เดือน งดทำซาวหน้า นวดหน้า เพราะว่าตัวยาที่ฉีดมา อาจจะมีผลกระทบได้ค่า หน้าตึงกลับบ้าน แฮปปี้มากกกก

หลังทำประมาณ 1 เดือน
มุมกดไปเลยจ้า คิดว่ารอดอยู่นะคะ หน้ายังดูเรียวอยู่เลย

รูปหน้าได้รูปมาก ดูเรียว กระชับ แฮ้ปปี้

อันนี้ประมาณ เดือนที่ 2 หลังฉีดค่ะ เรายังอยากให้หน้ามีกรามอยู่นะคะ แต่ไม่อยากให้หน้าดูบาน

สุดท้ายปอยขอขอบคุณหมอแม็กซ์ และ V Design clinic ที่เสกหน้าตึง คอหงส์ ให้ปอยได้ถ่ายรูปปอย่างมั่นใจแบบนี้เลยจ้า
การฉีดอะไรเข้าไปที่ใบหน้า ปอยอยากให้เพื่อนๆ เลือกให้ดีๆนะคะ เพราะฉีดอะไรเข้าไปในหน้าของเรา ต้องเลือกให้ดีที่สุด เพราะมันจะอยู่กับเราไป อีกนานค่ะ จบการรีวิวเท่านี้นะคะ  ซาหวัดดีค่า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้