ดู: 1419|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดึงหน้า] Facelift พลิกชีวิตที่เดอะซิบส์ ย้อนวัยสาวที่ไทย ไม่ต้องไปไกลถึงเกาหลี

[คัดลอกลิงก์]
ในวัย60 กว่า ๆก็เป็นธรรมดาที่ผิวหนังจะร่วงโรยตามกาลเวลา แต่สำหรับแม่แล้วแม่จะไม่ยอมให้วัยที่เพิ่มมากขึ้น มาทำอะไรแม่ได้หลังจากที่ผิวหน้าเริ่มหย่อนคล้อย แม่ก็เลยตัดสินใจเข้าทำ Facelift ที่ The Sib Clinic แล้วผลลัพธ์ที่ได้ก็เกินคาดมาก ๆวันนี้แม่เลยอยากจะมาแชร์ให้ทุกคนได้ดูกันค่ะว่า ก่อนทำหลังทำจะแตกต่างกันขนาดไหน
                เริ่มแรกต้องบอกว่าลูกสาวเชียร์ให้ไปทำที่เกาหลีมาก ไปยกเครื่องหน้าใหม่ที่นั้นเลยแต่คุณแม่อยากทำที่ The Sib มากกว่าเพราะแม่ให้คุณหมอดารินทร์ดูแลมาเกือบ 10 ปีแล้วแม่เลยเชื่อมั่น แล้วก็ไว้ใจหมอดารินทร์มาก

ก่อนทำแม่ก็จะมีปัญหาร่องน้ำหมากเนอะ อายุเยอะขึ้นร่องก็เริ่มลึกขึ้นไหนจะคอที่เริ่มจะเหี่ยว แต่หลัก ๆ แล้วคือดวงตาหนังที่เริ่มเหี่ยวมันเลยทำให้ขนตามันทิ่มตา เลยคิดว่าการทำ Facelift มันก็อาจจะช่วยได้เพราะแม่ยังไม่อยากไปยุ่งเกี่ยวกับดวงตามากเท่าไหร่ กลัวหน้าจะเปลี่ยนไปเยอะ
                แม่บอกหมอว่าอยากทำทีเดียวให้จบเลยสรุปสิ่งที่หมอดารินทร์จะทำให้ก็มี ดึงหน้า ดึงคิ้ว แล้วก็ดึงคอทุกอย่างเมื่อทำเสร็จแล้วอาจจะไม่ได้แก้ปัญหาได้ 100% แต่จะดีขึ้นมากแน่นอน

รูปนี้เป็นรูปหลังทำทันทีไม่ค่อยบวมเท่าไหร่นะคะ ยังไม่ค่อยปวดด้วย อาจจะเป็นเพราะยาชายังทำงานอยู่จะเห็นได้เลยว่าตรงร่องน้ำหมาก ตรงแก้มตึงขึ้นเลยทันที

หลังทำ10 วัน หน้าแม่เริ่มหายบวมแล้วแต่ก็มีรอยช้ำหน่อย ๆ หนังตาตึงขึ้น ขนตาไม่ตกลงมาทิ่มตาแล้ว ระหว่างนี้แม่ก็จะดูแลตัวเองตามที่หมอสั่งอยากเคร่งครัด กินยาต่าง ๆ ให้ครบ ทายาต้องรักษาความสะอาดให้ดีนะคะ

หลังทำ 16 วันแม่เริ่มแต่งหน้าได้แล้วรอยช้ำมีที่ใต้ตานิดหน่อย ร่องใต้ตาหายไป ช่วงคอก็จะเห็นว่าตึงขึ้นนะคะ

ส่วนแผลก็จะอยู่ข้างๆ หูนะคะ เดี๋ยวตกสะเก็ตมันก็จะจาง ๆ ไป จนแทบมองไม่เห็นเลยแล้วปกติแม่ก็ชอบปล่อยผมอยู่แล้วด้วย ถ้าไม่มาเปิดผมก็จะมองไม่เห็นเลย

ด้านข้างช่วงแก้มหน้าก็ตึงขึ้นมาก

ปัจจุบันแม่ทำครบ 21 วันแล้วตัดไหมอะไรครบแล้ว รู้สึกว่าผิวแม่แน่นตึงขึ้นมาก หนังตากับคอดีขึ้นแล้วก็รู้สึกว่าใบหน้าเข้ารูปมากขึ้น อยากจะบอกว่าคิดไม่ผิดจริง ๆที่ไว้วางใจให้หมอดารินทร์ดูแล ไม่ต้องไปไกลถึงเกาหลีก็สามารถดึงหน้าลดอายุได้  อย่าคิดว่าเราแก่แล้วไม่ต้องดูแลตัวเองมากก็ได้นั้นคิดผิดนะคะ ยิ่งอายุเยอะ เราต้องยิ่งดูแลตัวเอง ถ้าเรามีความสุขเราก็ส่งต่อความสุขให้คนอื่นได้ค่ะ วันนี้แม่ต้องไปก่อนแล้วนะคะ สวัสดีค่ะ

8.jpg (333.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 21)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้