ดู: 660|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] พ่อแม่เกือบจำฉันไม่ได้ …เมื่อฉันตัดสินใจทำศัลยกรรม 4 อย่างพร้อมกันภายในวันเดียวที่เดอมาสเตอร์ และมันเปลี่ยนชีวิตฉันไปเลย!!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bobobot432 เมื่อ 2019-10-15 15:19

จากเด็กสาวที่ไม่เคยอยู่ในสายตาใคร  จึงตัดสินใจเปลี่ยนแปลงตัวเอง เพื่อให้คนใหม่ตามอ่านรีวิวของคนอื่นมาเยอะ กว่าเฟย์จะตัดสินใจทำก็นานอยู่ เพราะต้องหาข้อมูลก่อนทำ เพื่อความมั่นใจว่าออกมาแล้วต้องมีความปลอดภัยและคุ้มค่าจริงๆ

ตอนนี้ทำเสร็จแล้วเรียบร้อย ก็เลยอยากมาแชร์ประสบการณ์การทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตของตัวเองบ้าง เพราะเป็นครั้งแรกที่ตัดสินใจทำทีเดียว 4 อย่างรวดเลยค่ะคือ“ทำตาสองชั้น เสริมจมูก ตัดปีกจมูก เสริมคาง”ถือว่าทำครั้งเดียวแล้วเปลี่ยนชีวิตไปเลย

แนะนำตัวก่อนนะคะ เราชื่อ “เฟย์” อายุ 22 ปี ไม่เคยทำศัลยกรรมที่ไหนเลยไม่เคยทำอะไรกับหน้าเลยทั้งนั้นค่ะ ที่ไม่ทำเนี้ย ไม่ใช่ว่าไม่อยากทำนะคะ แต่กลัวค่ะ กลัวจะเป็นเหมือนที่เคยเห็นเป็นข่าวน่ากลัวๆ แต่เพื่อนๆ รอบข้างส่วนใหญ่คือศัลยกรรมมาแล้วทั้งนั้น ก็มีแต่คนบอกว่า ไปทำเถอะ!จะได้เกิดซะที!! ถ้าถามว่า หน้าเฟย์มีปัญหาอะไร เริ่มจากตาถามว่ามีตาสองชั้นมั้ย มีค่ะ แต่ชั้นตาสองข้างไม่เท่ากันอย่างแรง ไม่สวย และเป็นคนตาตกด้วย และจมูก ถามว่ามีมั้ย ก็พอมีค่ะ แต่ทรงไม่สวยเลย แบบไม่โอเคมากๆ  สุดท้าย คางก็มีนะมีแบบสั้นๆมากจนไม่อยากเรียกว่าคางเพราะมันทำให้หน้าดูไม่สมส่วน ลองไปดูรูปกันเองนะคะ ว่าทำไมถึงต้องทำทั้งหมดเลย

จนในที่สุดก็มาถึงจุดเปลี่ยนชีวิต เพื่อนสนิทเฟย์ไปทำจมูกที่เดอมาสเตอร์ เอกมัย “และผลงานจมูกใหม่ของเพื่อน ก็คือจุดตัดสินใจของเฟย์ค่ะ เพราะเพื่อนทำออกมาสวยมากๆแบบมันเข้ากับหน้าของเพื่อนมาก มันทำให้เฟย์คิดเลยว่าฉันจะต้องสวยแบบนี้ให้ได้
ศัลยแพทย์ตกแต่งที่มีประสบการณ์นานกว่า 30 ปี แค่นี้ก็มั่นใจแล้วว่าต้องออกมาสวยแน่ๆ

ถึงวันนัดปรึกษาซึ่งคุณหมอใจดีมาก ถามคำตอบทุกเรื่อง เฟย์บอกคุณหมอว่า ไม่รู้ควรเริ่มจากตรงไหนดี  ถ้าจะทำหลายอย่าง ก็กลัวจะไม่ไหว คงใช้เวลาพักฟื้นนาน  ซึ่งคุณหมอได้อธิบายถึงโครงหน้าของเราก่อนว่าตรงไหนที่สามารถปรับได้บ้างใช้เทคนิคอะไรในการแก้ไข ซึ่งที่นี่จะใช้เทคนิคพิเศษที่จะช่วยทำให้ทำทีเดียวแล้วออกมาเข้ากับโครงหน้ามากที่สุด  และ “สามารถทำครั้งเดียวเลยก็ได้ ขึ้นอยู่กับเราเองว่าพร้อมมั้ย?”คุณหมอแนะนำให้ตัดปีกจมูกด้วย นอกเหนือจากทำตา ทำจมูก และทำคาง!!!หลังจากได้ใบอนุญาตจากครอบครัว ก็กลับมาทำตามนัดค่ะ ตรวจเลือด ตรวจความพร้อมของร่างกาย

และแล้ววันนัดก็มาถึง เฟย์อยู่ในห้องผ่าตัดประมาณ 2 ชั่วโมงครึ่งก็เรียบร้อยค่ะ ลุกขึ้นนั่งเองได้ปกติพูดคุยกับคุณหมอได้ปกติเลย สบายมาก อาจจะเพราะยังมีฤทธิ์ยาชาอยู่ด้วยนะคะ

ทีนี้มาดูหลังทำกันนะคะว่าเป็นยังไงบ้างเริ่มจากตาสองชั้นก่อนเลย แผลเล็กมากค่ะ คือไม่เหมือนที่เห็นบางคนบวมจนตาปิด   ทีนี้จมูกของเฟย์คือเสริมจมูกและตัดปีกด้วย โด่งได้ใจมากๆ และที่ปลื้มเพราะช้ำน้อยมาก ไม่เหมือนที่เพื่อนบางคนทำจมูกมาแล้วช้ำแบบน่ากลัวมาก  มาถึงคางชอบที่สุดค่ะ ไม่เห็นรอยต่อของซิลิโคนที่บริเวณคางเลย คือมันเนียนกลมกลืนไปกับผิวมาก และคางใหม่นี้ทำให้หน้าดูเรียวสวยเว่อร์

ภาพรวมทั้งหมด ถ้าให้เฟย์สรุปนะคะ คือ แผลสวย แผลเล็ก แผลเนียน บอบช้ำน้อย พักฟื้นไม่กี่วันก็ออกไปใช้ชีวิตได้แล้ว แต่งหน้าก็ง่ายขึ้นเยอะเลยหลังจากนี้เฟย์จะให้ดูรูปเรียงไปเรื่อยๆ นะคะ

หลังทำทันที คือบวมน้อย ช้ำน้อยมากค่ะ

7 วันนะคะ ช้ำน้อยกว่าหลายๆ คนที่เคยเห็นมา

หลังทำมา10 วัน ก่อนแต่งหน้า

หลังทำ 1เดือน

หลังทำ 2 เดือน

หลังทำ 3 เดือน

หลังทำ 4 เดือน

หลังทำ  5เดือน

แต่งหน้าแบบจัดเต็มแล้วนะคะ หน้าดูคมขึ้น  รู้สึกหน้าเปลี่ยนไปมาก เรากลับไปบ้านที่ต่างจังหวัด พ่อกับแม่ทำหน้างงเลยตอนเดินเข้าบ้าน คือเพื่อนๆ ทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าสวยมากเหมือนไปทำที่เกาหลีมา คนละคนมากๆค่ะ  ได้ยินแล้วรู้สึกปลื้มมากค่ะ ^_^ ไปดู Before กับ After เลยค่ะว่าต่างขนาดไหน  ไว้เดี๋ยวถ้ามีรูปสวยๆ จะมาอัพเดทอีกนะคะ มาก่อนสวยก่อนไม่รอแล้วค่ะ

เริ่ดมากกกก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้