ดู: 2607|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] --เค้าบอกว่าเราเหมือน ใหม่ ยามวิกาล -- โมดิฟายเกือบทั้งหน้า ปาก+จมูก+คาง By คุณหมอจักรินทร์ สุชาคโร (หมอตู่)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Adareep เมื่อ 2019-10-11 16:40

มาดูรูปก่อนทำก่อนเลยนะคะ พยายามแต่งหน้าทำผมแล้วแต่ก็ยังดูเป็นเด็กน้อยประมาณนี้

ก่อนอื่นขอเล่าก่อนว่า การศัลยกรรมไม่ได้อยู่ในแพลนชีวิตเราเลย ตั้งแต่เรียนจบมาเริ่มเข้าทำงาน

ก็เริ่มรู้สึกว่าชีวิตการทำงานมันก็ต้องใช้ความมั่นใจ รวมถึงหน้าตาด้วยอะ

เราทำงานมาหลายปีแล้วแต่คนที่ทำงานส่วนใหญ่เข้าใจว่าเราเป็นเด็กจบใหม่

บวกกับบุคคลิคของเราเป็นคนพูดน้อย ดูไม่มั่นใจ เวลาดีลงานหรือติดต่องานอะไรมันดูไม่น่าเชื่อถือ

ซึ่งเราก็ไม่มั่นใจในหน้าตาตัวเองจริง ๆ นะคะ และจะลุกมาแต่งหน้าแต่งตัวมันก็ดูไม่เข้า แต่งหน้าไม่ขึ้นเลย

ด้วยความที่เราไม่มีความรู้ด้านนี้จริง ๆ เลยนัดเข้าไปปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ เพราะอยากมีไอเดียว่าต้องทำอะไรบ้าง

คุณหมอก็ลิสต์มาว่าที่อยากแนะนำ ก็จะเป็น ปาก คาง และจมูก ฉีดไขมัน ตา

หน้าช่วงล่างตั้งแต่จมูกลงมา มันสั้น ๆ ไปหมด และปากหนา แถมไม่มีคางเลย  ก็คิดอยู่ประมาณ 2 เดือน ระหว่างนั้นก็ไลน์ไป

สอบถามพี่ที่ดูแลตลอด จนโอเค ตัดสินใจโอเค เริ่มทำ ก็ขอคุณหมอไปว่าหนูอยากได้แบบ ธรรมชาตินะคะคุณหมอ

แพลนของคุณหมอคือ ตัดปาก – เสริมจมูก – ทำคาง – ฉีดไขมัน – ลักยิ้ม – ทำตา

(ส่วนตานี้รอดูหลังทำอย่างอื่นเสร็จก่อน เพราะหลังทำจมูกตาก็อาจจะเปลี่ยน)

คุณหมอเลยแพลนให้ทำเป็นรอบ ๆ ไม่ทำให้ทีเดียว เพราะจะได้ดีไซน์ให้ออกมาให้ดูธรรมชาติ เข้ากันที่สุด

คุณหมออยากดูผลหลังทำว่าพอยุบยวมแล้วจะดีไซด์ส่วนต่อไปอีกยังไง

ถ้าทำทุกอย่างในเวลาเดียวกันก็ทำได้ แต่ก็จะบวมมากเกิน ตอนผ่าอาจจะกะยากกว่า

และต้องหยุดงานนานขึ้น ที่ทำงานเราโอเคที่ให้ทำศัลยกรรมก็จริง แต่ก็ไม่ได้ให้หยุดติดต่อกันหลายวัน ค่ะ

รีวิวการศัลยกรรมตามลำดับ

ตัดริมฝีปาก (ทำวันที่ 11/5/2019)

ความเจ็บ 5/10

ความบวม 7/10

ความช้ำ 1/10

หลังตัดไหมที่ปาก ปากยังบวม ๆ เริ่มมีกระจับละ

ทำปากจะเป็นการฉีดยาชานะคะ ก็ไม่ต้องเตรียมอะไรมาก เจ็บตอนฉีดยาชา บนล่างด้านละ 4 เข็ม

ค่อนข้างชินเพราะ กำลังดัดฟัน + ถอนฟัน อุดฟันอยู่หลายรอบ  55

หลังจากฉีดยาชาเสร็จแล้วก็สบายเลย เริ่มมารู้สึกเจ็บ ๆ ตอนใกล้เสร็จ

ส่วนตัวรู้สึกว่าปากเจ็บสุดแล้วในการทำศัลยกรรมทั้งหมด และหลังทำก็กินอะไรไม่ค่อยได้ กินได้แต่น้ำ โจ้ก เรียกได้ว่า ลดน้ำหนักไป

ในตัวเลย (จากที่ผอมอยู่แล้ว ผอมลงได้อี๊กกก)  

รอประมาณ 1 อาทิตย์ก็เริ่มโอเคขึ้นแต่ยังยิ้มแข็ง ๆ นะคะ หลังจาก 1 เดือนแล้วอะไร ๆ ก็ดูดีขึ้น ยิ้มเป็นธรรมชาติขึ้น ^^

ของเราค่อนข้างยุบช้า เพราะปากหนา แล้วหมอก็ใช้ไหมที่เหมาะกับลักษณะปากเรา แต่มันจะอมน้ำกว่าคนอื่นเค้า

หลังตัดไหม ปากก็ยุบลงอย่างรวดเร็ว หลังทำปาก 2 อาทิตย์ จะรู้สึกว่าจากปากบวม ๆ มันยุบลงไปเท่าก่อนตัดเลย

ตอนนี้เริ่มเห็นกระจับเล็ก ๆ น่ารัก เริ่มชอบปากตัวเองมากขึ้นแล้วว

อ้อหมอบอกว่าพื้นฐานเรารากฟันเบี้ยว มันจะเห็นว่าปากเบี้ยวนิด ๆ จริง ๆ มันมาจากฟันเรามันไม่ตรง

หมอบอกว่าให้ไปแก้ฟันตรงนี้ด้วย เพื่อความเป๊ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-10-11 15:48:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เสริมจมูก (ทำวันที่ 13/6/2019)

ความเจ็บ 1/10

ความบวม 3/10

ความช้ำ 0/10

ของเราทำจมูกแบบโอเพ่น ต้องใช้ยานอนหลับ ก็อดอาหารก่อนทำ 8 แอบหวั่น ๆ นิดนึง

ของเราผ่าที่ห้องผ่าตัดใหญ่ ของ รพ. ปิยะเวชเลยค่ะ คุณหมอ พยาบาลใส่ชุดเขียวเดินเต็มไปหมด

ตื่นเต้นขั้นสิบ ก่อนจะหลับไปมีคุณหมอดมยามาคุยให้หายกังวล คุยไปเรื่อย ๆ หลับเฉยเลย

พอตื่นมาคุณหมอจักรินทร์ บอกว่าเรา ละเมออยากเล่นเกมส์ 55555

เราเห็นเป็นทำแบบยานอนหลับเลยตื่นเต้น แต่เอาเข้าจริงคือไม่เจ็บเลยยยย

ตื่นมาอึดอัดผ้าก็อตในจมูกกับเฝือกแค่นั้น แต่บวมน้อยมากกก ไม่ช้ำ

เคยเห็นหลายๆ คนตาเหมือนโดนต่อย ของเราไม่มีเลยค่ะ

มีบวมช่วงสันจมูก อาจเป็นเพราะเราทำตามที่คุณหมอบอกอย่างเคร่งครัด

วิตามินซี ใบบัวบก จัดเต็ม รวมถึงกินน้ำมะพร้าวแทนน้ำเลยค่ะ

หลังทำจมูกอาทิตย์แรกก็จะนอย ๆ หน่อยเพราะมันดูโด่ง ๆ มันดูเบี้ยวหน่อย ๆ

เรานอยด์ถึงขนาดส่งกระจกตลอดวัน  พอเอาเฝือกออก ตัดไหม มันก็ยุบลงอย่างรวดเร็ว

เอาเฝือกออกช่วงแรก ๆ ก็เริ่มดูธรรมชาติแล้วค่ะ

เราชอบความเคิร์ฟของสันจมูก มันโค้งสวย แล้วก็ธรรมชาติ ฟีดแบคจากคนรอบข้างก็ดีมาก ๆ ค่ะ

เราเข้าใจเลยว่าคนทำจมูกแรก ๆ จะกังวลโน่นนี่ แต่อยากบอกว่าให้ใจเย็น ๆ ก่อนนะคะ

เพราะแรก ๆ มันบวมเลยอาจจะทำให้ไม่เท่ากัน
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-10-11 15:58:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Adareep เมื่อ 2019-10-11 16:12

ตอนนี้มีจมูกแล้ว มาต่อคางกันเลย

เสริมคาง (ทำวันที่ 2/7/2019)

ความเจ็บ 7/10

ความบวม 5/10

ความช้ำ 1/10

อันนี้เจ็บ 7/10 ไม่ใช่ผ่าเจ็บนะคะ ตอนผ่าชิลมาก แต่เจ็บหลังผ่า 1 ชม.

เพราะเราลืมกินยาแก้ปวดดดดดดดด  555

เจ็บยิบ ๆ ข้างในปาก เพราะคุณหมอเน้นเสริมตรงคางที่มันเหลี่ยม ๆ ให้ได้รูปมากขึ้น + เพิ่มความยาวด้านล่าง

ของเราไม่เอาแบบพุ่งไปข้างหน้าค่ะ คุณหมอจักรินทร์บอกว่าไม่เข้า

หลังถอดเฝือก (4 วันหลังผ่า) คางเป็นอะไรที่บวมน้อย มีแค่รอยช้ำจุดเหลือง ๆ นิดนึง

มาถึงช่วงรูปหลังทำละ มาดูกันเลยค่ะ

ต่อไปอยากจะฉีดไขมันอีกซักนิด เก็บตังแล้วไปต่อให้สุดค่า  

After3.jpg (85.35 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

After2.jpg (110.44 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

After1.jpg (110.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้