ดู: 453|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกครั้งแรก สวยพุ่ง ทรงสโลปโด่งได้ใจ ประทับใจสุดๆ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kik_knurupon เมื่อ 2019-9-27 13:21

สวัสดีค่ะ เราชื่อกิ๊กนะคะ วันนี้กิ๊กจะมาบอกเล่าเรื่องราวประสบการณ์ของการไปเสริมจมูกที่คลินิกแห่งหนึ่งแถวรัชดามาค่ะ เผื่อไว้เป็นทางเลือกสำหรับเพื่อน ๆ ที่คิดอยากทำจมูกแล้วยังไม่รู้จะไปทำที่ไหนดี ต้องเล่าย้อนถึงเหตุผลที่เราอยากเสริมจมูกก่อนว่า แต่เดิมแล้วจมูกของเรามันค่อนข้างใหญ่อยู่แล้ว แต่มันใหญ่แค่ช่วงปลายจมูกแต่ไม่มีสันมันเหมือนลูกชมพู่มาก ๆ เลย แล้วมันก็ไม่โด่งแล้วไม่มีสันด้วย แต่จริงๆ แล้ว ที่มาของการเสริมจมูกในครั้งนี้มันเกิดการการที่เพื่อนกิ๊กทักว่าแกไม่สนใจทำจมูกเหรอ ที่ๆ เราไปทำเค้ามีโปรอยู่นะแก ฉันคิดว่าแกไปทำแล้วต้องสวยขึ้นแน่ๆ เลย พอได้ยินว่ามีโปรเราก็ลองถามเพื่อนดูว่าทำแล้วโอเคมั้ย สถานที่เป็นไง ได้มาตรฐานมั้ย ก็แบบถามเยอะ ก็ตัดสินใจอยู่นานนะ จนตัดสินใจทักไลน์ไปคุยกับทางที่คลินิก จนได้นัดวันเข้าไปพบคุณหมอแล้วก็ทำ

ขอรวบรัดมาวันทำเลยนะเดียวจะยาวไป วันที่ทำก็ตามประสาคนไม่เคยทำตื่นเต้นมากๆ เอาจริงคืนก่อนทำนอนไม่หลับเลย เอ่อลืมบอกคลินิกที่ทำ 5555+ เราทำที่ Charmer Clinic นะ ที่นี่เดินทางสะดวกดี อยู่ติด MRT รัชดาเลย เดินนิดเดียวถึงเลย พอเข้ามาในคลินิกก็มาแจ้งพี่ที่คลินิกแล้วก็นั้งพักแปปๆ ก็ถึงเวลาเราเข้าไปพบคุณหมอแล้ว เอาจริงๆ เราไม่ได้มีทรงจมูกมาเลย แต่ก็บอกหมอไปว่าอยากได้ทรงปลายพุ่งๆ ซึ่งคุณหมอก็ประเมินดูจมูกเราแล้วก็อธิบายให้ฟังว่าปลายจมูกเราเนื้อเยอะนะและค่อนข้างใหญ่ด้วย ดังนั้นทรงที่เราต้องการก็ทำได้ แล้วก็เสียดายที่นี่ไม่รับตัดปีกจมูกตรงนี้เศร้าหน่อยๆ แต่ไม่เป็นไรเสริมไปก่อนแล้วกัน

หลังจากพูดเข้าพบหมอเสร็จก็ขึ้นไปนั้งรอที่หน้าห้องผ่าตัด ช่วงนี้แหละคือที่สุดในชีวิตแล้วตื่นเต้นเหงื่อออกเต็มตัว กลัวก็กลัว แต่กลัวไม่สวยมากกว่า 5555+ นั้งไม่นานก็ถึงเวลาแล้วจ้า เข้าไปก็ฉีดยาชา ตรงนี้เจ็บมากๆ คิดว่าเจ็บกว่าตอนผ่าอีกนะ หลังยาชาออกฤทธิ์หมอก็ลงมือผ่าแล้ว ตรงนี้รู้สึกไม่นานมากนะ แปปเดียว ก็ออกมารอรับยา พี่ๆ ในคลินิกก็บอกเราถึงการดูแลตัวเอง อาหารที่ทานได้ห้ามทาน คือใส่ใจดีค่ะ

และนี้ก็คือภาพปัจจุบันของเราค่ะ ก็ปลื้มอยู่ค่ะถึงปลายมันจะยังดูใหญ่ๆ อยู่ แต่พอเสริมแล้วมันมีสัน ปลายดูพุ่งมากขึ้นกว่าเดิม ก็พอทดแทนกันได้อยู่ค่ะ ก็โดยรวมก็ประทับใจดีค่ะ เอาเป็นว่าใครหาคลินิกเสริมจมูกอยู่ก็ทักไลน์มาสอบถามกับทางเซลล์ของทางคลินิกดูได้นะคะ   

เห็นจมูกพุ่งดีเลยค่ะ นี่ก็ว่าจะไปทำจมูกที่อัคราคลินิกอยู่ เราอยากให้จมูกมันดูโด่งแล้วก็ปลายไม่ใหญ่
ไปปรึกษามาแล้ว หมอบอกว่าทำได้ เพราะมีเสริมจมูกแล้วก็ตัดปีกจมูกด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้