ดู: 2099|ตอบกลับ: 0

[อื่นๆ] เปิดหางตา 5 มิลลิเมตร โดยคุณหมอตู่ (คุณหมอจักรินทร์)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เอริก้า เมื่อ 2019-9-26 13:32

คะแนนจากเต็ม 10

ความพอใจ  10 ได้อย่างที่ต้องการเลยค่ะ ดีใจที่ทำ

ราคา 8 (ราคาพอ ๆ กะที่อื่นที่เคยไปสอบถามมา)

บริการ 15 ดูแลดีมากค่ะ

ความเจ็บ 5 เจ็บตอนฉีดยาชาค่ะ

ก่อนทำ

หลังทำ

ต้องสังเกตุกันนิดนึงนะคะ เพราะแค่เปิดหางตากรุบกริบ

บอกก่อนว่าตาเดิมคือมีคนบอกว่าตาคมอยู่แล้ว แต่ทุกครั้งที่ถ่ายรูปรู้สึกว่าทำไมตามันแคบ

คือตาไม่ได้เล็กนะคะแต่ตามันแคบถ้าเทียบกับกรอบหน้าบริเวณขมับ  เหมือนยังขาด ๆ อะไร

แล้วก็ตาดูเหวี่ยง ๆ อันนี้คือโดนเพื่อนบอกบ่อยมาก ทั้ง ๆ ที่เรายืนงง ๆ ง่วง ๆ อยู่ แต่คนบอกตาเหวี่ยง ตาขวาง

และหลังจากไปถ่ายรูปสมัครงาน พอเห็นรูป (รูปก่อนทำที่มีดาวแปะอยู่) ก็ชัดเลยยยย

ไปปรึกษาหมอ ที่แรกเรารุสึกไม่โอเคกับการพยายามในการปิดการขาย ก็ขอข้ามไปละกันจ้ะ

มาที่ที่สอง กับคุณหมอจักริน สุชาคโร เพราะมีเพื่อนไปทำที่นี่ แต่ทำศัลยกรรมจมูกนะคะ

ราคาค่อนข้างสูงแต่ผลที่ได้ +  บริการ และความสะอาดคือเริ่ด

คุยไปคุยมาก็เริ่มฟุ้งซ่านอยากทำไปทุกอย่างงง 55 เพราะดูจากรีวิวของคุณหมอ คือถ้าทำทุกอย่างตาจะเปลี่ยนได้มากจริง ๆ

อยากให้ตาโดแบบปรับกล้ามเนื้อตาแบบของเกาหลีด้วย + ศัลยกรรมเปิดหัวตาหางตา

แต่สุดท้ายก็ได้ข้อก็สรุปว่า ส่วนตัวเองก็ชอบตาเดิมอยู่แล้ว ไม่ได้อยากเปลี่ยนรูปตาตัวเองจริงจัง ก็เปิดหางตาไปก่อน  

(คุณหมอจักรินบอกว่าหัวตาไม่มีที่ว่างพอให้เปิด) ถ้ายังอยากทำอีกไว้ค่อยกลับมาทำเพิ่มยังไม่สาย

คุณหมอจะเน้นความต้องการจริง ๆ ของเราเป็นหลักนะคะ

วันทำก็ได้เจอคุณหมออีกที คุณหมอก็อธิบายว่าจะเปิดได้ประมาณ 5 มิลลิเมตร

และดึงหางตาลงนิดนึงให้ดูเป็นมิตรมากขึ้น (นี่ล่ะค่ะที่ต้องการ )

แต่เราขอไม่ดึงลงขนาดเป็นการ์ตูนเอนิเมะ สระอิอะไรแบบนั้น

คุณหมอจักรินทร์บอกว่าหลังจากทำประมาณสามเดือนหางตาที่เปิดไว้

จะหดมาอีกประมาณ 1 มิลลิเมตร

หลังทำคุณหมอห้ามใช้สายตา ห้ามเล่นมือถือ ห้ามเล่นคอมพิวเตอร์ ไม่ให้ขับรถกลับเอง

ซึ่งแอบทำทุกอย่างเลยจ้าาาาาาาาาาาาาา ผลที่ได้คือ ช้ำเลือดเป็นจุดเล็ก ๆ ตามรูป

ใส่แว่น ก็พอจะปิด ๆ ได้ค่ะ

และหลังทำจะเหลือบตาไปด้านข้างไม่ค่อยได้ แนะนำว่าช่วงแรก ๆ อย่าเพิ่งขับรถดีกว่าค่ะ

เรื่องตัดไหม 7 วันหลังผ่าตัด ตอนแรกจะไปตัดที่คลินิคใกล้บ้าน

ช่วงนั้นกะจะไปทำธุระไกลจากโรงพยาบาลของคุณหมอ โชคดีที่แวะไปให้เค้าดูก่อนวันตัดจริง

เพราะคลินิคนั้นเค้าตัดให้ไม่ได้  

ไหมที่คุณหมอใช้ เป็นไหมชนิดพิเศษและเทคนิคของคุณหมอเป็นเทคนิคเฉพาะ

ถ้าใครมาทำตาแบบนี้แล้วกะไปตัดไหมที่อื่น ก็ลองเช็คกับคลินิคที่จะไปตัดก่อนน้า

ทางที่ดีมาตัดกับคุณหมอที่ทำดีที่สุดค่ะ

การดูแลหลังทำก็ดีมากค่ะ คุณหมอมาทำแผลให้เองทุกครั้ง

ตอนนี้ก็ผ่านมาห้าเดือนแล้วว

พอใจมากค่ะ ตาดูหวานขึ้น ไม่มีคนทักนะคะว่าไปทำตามา

เหมือนแค่ใช้ฟิลเตอร์กล้องเซลฟี่แบบปรับโหมดเบา ๆ

นอกจากคนที่รู้ก็บอกว่าดูตาหวานขึ้นแต่ไม่มีแผลเลย ถ้าไม่บอกไม่รู้เลยว่าทำตามา ตอนนี้ชอบตาตัวเองมากค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้