ดู: 1615|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมนมเพิ่มความอึ๋มโดยหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เสริมหน้าอกกับคุณหมอทะนงศักดิ์โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก รีวิวนี้เป็นรีวิวแรกของเรานะคะ เดี๋ยวนี้ต้องยอมรับนะคะว่าการทำศัลยกรรมในประเทศเรานี่ถือเป็นเรื่องปกติและมีคนทำเยอะมาก สถานที่ทำนี่ก็เยอะเช่นกัน เรายอมรับเลยเราเลือกที่ทำอยู่นานมากเลือกจนถอดใจจะไม่ทำละเริ่มรำคาญตัวเอง คือรีวิวแต่ละทีมันสวยๆทั้งนั้นมันทำให้เราลังเล จนมีข่าวอยู่ช่วงนึงที่เสริมหน้าอกเสียชีวิตที่คลินิก แห่งนึงได้ยินข่าวแล้วถอดใจรอบสอง แต่คือมันอยากเสริมอะคะก็เลยพยายามหาข้อมูลไปเรื่อยๆ  เราก็เลยมาลองเปรียบเทียบดูว่าจริงๆแล้วเสริมหน้าอกมันเป็นผ่าตัดใหญ่อยู่นะ เราต้องสลบถึงผ่าตัดแล้วทำในคลินิกมันก็น่าจะเสี่ยงกว่า ก็เลยลองหาที่ที่เป็นโรงพยาบาลดู เราเห็นรีวิวโรงพยาบาลเอเซียก็เลยลองสอบถามดู โทรเข้าไป เราก็สอบถามราคาอะไรทั่วไป แต่ที่นี่เค้าใส่ใจนะคะ ดูเค้าคอยสอบถามเรา ถามหมดทุกอย่าง มีโรงประจำตัวไหมอะไรไหมจะได้แนะนำถูก เราก็บอกเราไม่ได้เป็นโรคอะไร แต่เรากลัวเสียชีวิต เค้าก็บอกว่าที่โรงพยาบาลมีแพทย์วิสัญญีย์ประจำโรงพยาบาล มีแพทย์หัวใจ ทำการผ่าตัดพร้อมกับศัลยแพทย์ เราก็เลยพลอยได้ความรู้ในส่วนนี้ไปด้วย แล้วก็แจ้งในเรื่องของประวัติคุณหมอที่ทำการผ่าตัด เรารู้สึกว่ามันปลอดภัยดี เราก็เลยขอเข้าไปปรึกษาก่อน เพราะเราไม่รู้ว่าซิลิโคนอะไรยังไงใส่ไซส์ไหน เค้าก็นัดวันให้ค่ะ พอเข้าไปก็ถือว่าประทับใจนะคะ ทั้งตัวคุณหมอให้คำแนะนำดี พนักงานดูแลดี สอบถามตลอด เราก็เลยตัดสินใจทำที่นี่เลยแหละไม่อยากที่จะหาที่ทำที่อื่นแล้ว เราก็นัดวันผ่าตัดเลย คิวหมอค่อนข้างแน่นเพราะท่านไม่ได้รับเคสทำเยอะ เราก็ไปตรวจร่างกายไว้ก่อน  แล้วก็เตรียมตัวเองและร่างกายให้พร้อม พอถึงวันผ่าไปแต่เช้าเลยค่ะ งดน้ำงดอาการ6ชม.ไปถึงก็เปลี่ยนเสื้อผ้า ให้น้ำเกลือรอหมอ พักใหญ่ๆเค้าก็พาเราเข้าห้องผ่าตัดมีทีมแพทย์รออยู่แล้ว พอให้ยาสลบก็ไม่รู้เรื่องแล้วคะ ตื่นมาอีกทีก็อยู่ในห้องพักฟื้นจนครบชม.ตามแพทย์สั่งก็กลับบ้านได้ วันแรกตื่นมาเจ็บนะแต่พอทนไหว อาการจะบวมๆซะมากกว่า ช่วงพักฟื้นเราไม่ได้เครียดอะไรมากที่โรงพยาบาลคอยสอบถามให้คำแนะนำตลอด เข้าไปตัดไหม ตรวจตามนัดตลอด อันนี้ผลประโยชน์ของเราเอง อย่าแบบว่าไม่เป็นไรก็ไม่ไปเสียเวลา เราไปทุกครั้ง เค้าแนะนำอะไรมาเราทำหมด เอารูปหน้าอกล่าสุดมาให้ดูกันนะคะ เข้าที่ละคะ
ก่อนทำ

หลังทำ
สวยค่ะ กี่ซีซีค่ะ
ค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะกรีดแผลที่ไหน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้