ดู: 1629|ตอบกลับ: 0

[แชร์ประสบการณ์การพักฟื้น] แชร์ประสบการณ์ เสิรมสะโพกปั๊วะปัง ด้วยเทคนิคใหม่ๆ "เสริมซิลิโคนใต้กล้ามเนื้อ"

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะชื่่อหมิง ตระการตา นพวงศ์ เห็นสวมมงแบบนี้ ใช่ค่ะ ก่อนหน้านี้หมิงได้รับตำแหน่ง Miss World Noble Queen 2017 เวทีที่เปิดโอกาสให้กับผู้หญิงที่แต่งงานแล้วหรือว่ามีบุตรแล้ว ได้กลับมาโชว์ศักยภาพอีกครั้ง ซึ่งหมิงมองว่าไม่ง่ายเลยนะคะที่ผู้หญิงเราจะต้องดูแลตัวเองพร้อมกับต้องดูแลทั้งลูกและสามีด้วย พูดได้เลยว่า หมิง ภูมิใจและรู้สึกเป็นเกรียติมากค่ะ

มงลงค่ะ

มงลงค่ะ

ด้วยภาระหน้าที่ของมนุษย์แม่เรื่องการออกกำลังกายนั้น หมิงบอกตามตรงค่ะว่า “ไม่ไหวจะเคลีย อ่อนเพลียสควอช”

คุณแม่ลูกสองอยากแซ่บ

คุณแม่ลูกสองอยากแซ่บ

หมิงก็เลยเริ่มปรึกษากับเพื่อน ๆ ก็มีแนะนำคุณหมอเต้ย ที่ F Clinic หลายเสียงค่ะ ตัวหมิงเองอยู่วงการตรงนี้มา ก็พอได้ยินชื่อเสียงของคุณหมอเต้ยมานานแล้ว เรื่องของฝีมือ และนวัตกรรมดี ๆ ค่ะ หมิงเลยตัดสินใจมาปรึกษากับคุณหมอเต้ย ที่ F Clinic

คุณหมอหล่อบอกต่อค่ะ อิอิ

คุณหมอหล่อบอกต่อค่ะ อิอิ

หมิงปรึกษาเรื่องสะโพกเล็กค่ะ ก้นแบน และไม่กระชับ คุณหมอ แนะนำการเสริมสะโพกด้วยซิลิโคนใต้กล้ามเนื้อ ค่ะ เป็นเทคนิคที่ชื่อว่า Submuscular Safe หรือเรียกง่าย ๆ ว่า การเสริมสะโพกด้วยซิลิโคนใต้กล้ามเนื้อค่ะ ปัจจุบันเค้า โนวฉีดจ้าแม่! อันนี้การเสริมสะโพกด้วยซิลิโคนใต้กล้ามเนื้อ ซึ่งเป็นนวัตกรรมที่ คุณหมอเต้ย ลงทุนบินลัดฟ้าไปถึงประเทศฝรั่งเศสเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้กับคุณหมอที่มีประสบการณ์การผ่าตัดในทวีปยุโรป ทางฝั่งยุโรปเค้านิยมกันมากค่ะ เพราะมีความปลอดภัยสูง
ภาพนี้หมิงขอทาง FClinic มาเพื่อให้สาว ๆเห็นภาพและเข้าใจวิธีการได้มากขึ้นนะคะ

รายละเอียดการทำ

รายละเอียดการทำ

หลังจากปรึกษาคุณหมอเรียบร้อย ตัดสินใจทำค่ะ อยากเป็นคุณแม่สายแซ่บ แต่เดี๋ยวก่อนค่ะ! คุณหมอไม่ได้จะให้เราทำแบบปุ๊ปปั๊บนะคะ ที่ F Clinicส่วนนี้หมิงต้องตรวจสุขภาพ และเอกซเรย์ก่อนเข้ารับหัตถการ คุณหมอจะดูวิเคราะห์ รูปร่าง เพื่อเลือกขนาดซิลิโคนให้เหมาะสม ซึ่งตัวซิลิโคนตัวนี้ สั่งตรง อิมพอร์ตเข้ามาจากฝรั่งเศส ผ่านอย.ปลอดภัยแน่นอนนะคะ
(รูปก่อนทำ แบบพลีชีพค่ะ คุณแม่ลูกสองนะคะ ผิวแตกลายเป็นความงดงามของที่มนุษย์แม่ต้องเจอค่ะ ฮืออ)

พลีชีพโชว์ร่องรอยอารยธรรม ฮือออ

พลีชีพโชว์ร่องรอยอารยธรรม ฮือออ

ถึงวันที่นัดเข้ามาทำ พอถึงห้องคุณหมอก็มาพูดคุยกับเราถึงขั้นตอนการผ่าตัดก่อนว่า จะใช้เวลาประมาณ 1.30 ชั่วโมงนะ เดี๋ยวจะมีคุณหมอวิสัญญี มาวางยาสลบให้ การผ่าตัดก็จะทำเหนือร่องก้น ประมาณ 3-4 ซม.ทั้งสองข้าง หมิงรู้สึกอุ่นใจมากเลยค่ะ หมิงเคยได้ยินมาว่าบางที่ คือมีแต่คุณหมอผ่าตัด ที่ทำทุกอย่างเลย แต่ที่ F Clinic รู้สึกว่าเค้ามีทีมแพทย์ที่พร้อมดูแล

วิเคราะห์ทรง

เมื่อทราบขั้นตอนการผ่าตัดเรียบร้อย คุณหมอเต้ย ก็คุยเรื่องของตัวซิลิโคนว่า “ผมเตรียมไว้ 2 ไซส์นะครับ เพื่อดูให้เหมาะสมพอดี” มีความใส่ใจไปอีกค่ะคุณขา ถ้าไม่ติดว่าขุ่นแม่มีสามีแล้ว จะจีบแล้วนะคะ ดูแลดี๊ดี อิอิ

หลังการผ่าตัด คุณหมอวิสัญญี จะมาปลุกเรา พูดคุยนิดหน่อย และอาการมึนๆพร้อมกับตึงๆบริเวณก้น แต่คุณหมอให้เรานอนหงายได้เลย (แอบแปลกใจแต่ก็ทำตามหมอบอก)

เด้งๆ จ้า

เด้งๆ จ้า

พอได้สติคุณหมอเดินมาสอบถามอาการและสอบถามความรู้สึก ปวดมั้ย? เพื่อให้ยาตามโดสของหมอ หมิงพักฟื้นที่ คลินิก 1 วัน พี่ๆพยาบาลดูแลดีมากค่ะ คอยเข้ามาดูแผลให้ตลอด หมิงรู้สึกว่าไม่ได้เจ็บมากอย่างที่คิดไว้เลยค่ะ ก็ยังคุย ยังเล่นกับลูกๆ ได้ คุณหมอก็ให้นอนหงายได้ปกติเลย เพราะซิลิโคนที่ใส่ เค้าจะเข้าที่ตามสรีระ และการใช้ชีวิตประจำวันของเราค่ะ
บรรยากาศในห้องเป็นส่วนตัว สองแสบตรวจมามิ๊กันสนุกเลย

สองแสบมาหามามิ๊

สองแสบมาหามามิ๊

ภาพหลังจากทำเสร็จ 7วันค่ะ

ตรวจหลังทำ 7 วัน

ตรวจหลังทำ 7 วัน

ครบ 7 วัน ทุกอย่างค่อนข้างเข้าที่ มีก้นทางด้านซ้ายที่อาจจะบวมๆเล็กน้อยในช่วง 3 วันแรก พอครบ 7 วันก็ค่อยๆยุบลงเรื่อยๆค่ะ และผลพลอยได้ที่หมิงเลิฟเลยคือ รอยผิวแตก รอยผิวเปลือกส้มตรงแก้มก้นก็จางลงไป เพราะ ว่าพอเสิรมซิลิโคนเข้าไปแล้วทำให้เนื้อเต็มขึ้นค่ะ
After 7สัปดาห์ (ถ่ายเอง)

แฮปปี้มากค่ะ ทรงสวยตามที่คิดไว้ต้องขอบคุณ คุณหมอเต้ย ทีมแพทย์  และพี่ๆพยาบาล ที่ F Clinic ที่คอยดูแลหมิง อย่างดี พร้อมให้คำปรึกษาที่ละเอียดมาก ทุกขั้นตอนทำให้เราหมดกังวลไปได้เยอะเลยค่ะ

หลบหน่อยแม่จะปังค่าาาา

หลบหน่อยแม่จะปังค่าาาา

วันนัดเข้าไปทำ

วันนัดเข้าไปทำ

หลังทำ 7 วัน ถ่ายเอง รอยผลพลอยได้ รอยแตกลายจางลง

หลังทำ 7 วัน ถ่ายเอง รอยผลพลอยได้ รอยแตกลายจางลง

ตอนนี้มั่นใจ ในหุ่นปั๊วะมากค่ะ

ตอนนี้มั่นใจ ในหุ่นปั๊วะมากค่ะ

จากเคยใส่แล้วสะโพกแบน ตอนนี้ฟิตทรงสวยค่ะ

จากเคยใส่แล้วสะโพกแบน ตอนนี้ฟิตทรงสวยค่ะ

กับเดรสรัดรูปต่างๆ

กับเดรสรัดรูปต่างๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้