ดู: 1693|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวแก้จมูกโดยหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะวันนี้จะมาแชร์การแก้ไขจมูกของเราเองค่ะ สาเหตุของการแก้จมูกครั้งแรกของเราก็คือแรกๆที่เสริมมาจมูกดูเอียงซึ่งเป็นสาเหตุหรือปัญหาที่พบได้บ่อยที่สุดเลยแรกๆเราก็ไม่ค่อยซีเรียสอะไรแต่ต่อมาอีกหกถึงเจ็ดเดือนต่อมาจมูกเราเริ่มแดงแล้วก็เจ็บตรงปลายจมูกเราเลยลองหาข้อมูลในเน็ตมาอ่านแล้วก็เริ่มกลัววิตกกังวนแต่คิดว่าไม่อยากกับไปแก้ที่เก่าแล้วเพราะนานแล้วด้วยแล้วอีกอย่างใจไม่ดีแล้วด้วยเลยคิดว่าหาหมอท่านอื่นใหม่เลยดีกว่า ก็มาเจอกับโรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกก็ลองเข้าไปดูๆรีวิวก่อนที่นี้ดูละเอียดเลยค่ะทั้งชื่อเสียงฝีมือความน่าเชื่อถือและมารตฐานของโรงพยาบาลก็เลยลองโทรเข้าไปสอบถามก่อนนะค่ะเจ้าหน้าที่เขาก็จะแนะนำในเบื่องต้นและของดูรูปจมูกเราในตอนปัจจุบันเพราะพนักงานจะได้ประเมินให้ถูก ก็เลยแอตไลน์ไปคุยสอบถามเพิ่มเติมเจ้าหน้าที่ก็จะส่งรีวิวแก้ไขจมูกมาให้เราดูด้วยแต่ถ้าสนใจทำที่นี่ต้องเตรียมตัวนะค่ะเพราะหมอจะเข้าแค่วันจันทร์ถึงวันศุกร์ค่ะวันเสาร์อาทิตย์คุณหมอไม่เข้าค่ะ การเข้าไปปรึกษาก็เป็นการจองคิวผ่านเจ้าหน้าที่และจะมัดจำเลยหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับเราค่ะ เคสเราอยากรีบแก้เพราะอาการแดงแล้วแต่ไม่แดงทุกวันจะแดงเป็นบางวันค่ะพอนัดเข้าไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอก็จะแนะนำวิธีการแก้ไขต่างๆให้ว่าจมูกที่ทำมาเบี้ยวหรือไม่ จะสังเกตได้จากจุดกึ่งกลางระหว่างคิ้ว  หัวตา และ จุดกึ่งกลางของปลายจมูก ซึ่งควรจะอยู่กึ่งกลางของปากบน หรือสาเหตุที่จมูกเบี้ยวจมูกปลายแหลมเกินไป แต่การแก้ไขจมูกขึ้นอยู่กับรูปจมูกที่ผิดรูปกรณีที่จมูกมีความคดเบี้ยวเล็กน้อย ศัลยกรรมแพทย์จะเสริมซิลิโคน และแต่งจมูกให้เข้ารูปหากมีความคดเบี้ยวมากนั้น จำเป็นที่จะต้องตัดส่วนกระดูกส่วนที่เกินผิดรูปออกไป และปรับรูปจมูกให้เป็นเส้นตรง การตกแต่งรูปลักษณ์ภายนอกของจมูกมีความสวยงามนั้น ควรทำการผ่าตัดแก้ไขโครงสร้างจมูก จากนั้นที่เสริมไปคุณหมอก็จะนัดมาให้ตัดไหมใน2อาทิตย์ แต่ระหว่างนั้นดูจะบวมๆก็จะกระคบเย็นเพื่อบรรเทาอาการบวมและการนอนหมอนสูงก็สามารถช่วยได้เหมือนกันค่ะ ระหว่างนั้นก็งดการนอนตะแคงก่อนนะค่ะหลังจากแก้ไขไป3วันก็แกะพลาสเตอร์ดูทรงค่ะตื่นเต้นมากแต่อาการยังบวมอยู่ แต่ทรงไม่เอียงแล้ว ก็ดูแลตัวเองให้เรื่องอาหารการกิน งดออกกำลังกายหนักๆก่อนพอครบ2อาทิตย์ ก็เข้าไปตัดไหมค่ะอาการดีขึ้นมากเลย
ก่อนทำ

หลังทำ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้