ดู: 922|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตาสองชั้นแบบธรรมชาติ 5 วันตัดไหม by beerbarry

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beerbarry เมื่อ 2019-8-15 16:26

ก่อนอื่นต้องสวัสดีทุกคนก่อนนะคะ เจ้าของกะทู้ชื่อเบียร์ค่ะ > < นี่เป็นรีวิวการทำตาสองชั้นครั้งแรก ผิดพลาดยังไงก็ขออภัยมา ณ ที่นี้นะคะ

เหตุเกิดจากที่เบียร์เป็นคนไขมันตาเยอะ เวลายิ้มทีตาปิดเลย ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าจะเลือกหมอเลือกคลินิกยังไง เลยลองเสิร์ชหาในเน็ตดู จนมาเจอเว็บดั้งโด่งนี่แหละค่ะ ดูมาก็หลายหมอ แต่ตัดสินใจเลือกธนพันธ์ คลินิกค่ะ เพราะไม่มีรีวิวเคสหลุดเลย พอเลือกแล้วก็ติดต่อไปที่คลินิกเลยค่ะ หลังจากพูดคุยก็วางเงินมัดจำไป

จนถึงวันนัด ตื่นเต้นมาก555 พอเข้าในด้านในคลินิกสะอาดมาก ก็รอคุณหมออยู่สักพักหนึ่ง พอเข้าไปในห้องตรวจคุณหมอก็จะถามว่าอยากทำประมาณไหน เบียร์อยากได้ตาสองชั้นแบบเป็นธรรมชาติ คุณหมอก็บอกว่าจัดให้ได้ หลังจากวัดตาเสร็จก็เตรียมตัวขึ้นเขียงเลย ห้องผ่าตัดสะอาดมากค่ะ ไม่น่ากลัวเลย มีพยาบาล 2-3 คน มีเปิดเพลงให้ฟังด้วย555

พยาบาลก็จะค่อยๆ ทำความสะอาดใบหน้าให้อย่างดีค่ะ ในตอนที่ฉีดยาชารู้สึกไม่เจ็บมาก แป๊บเดียวก็หาย หลังจากนั้นก็ไม่เจ็บเลยค่ะ แต่รู้สึกตัวตลอดเวลานะ คุณหมอก็จะบอกให้ลองกระพริบตา(ซึ่งยาชาก็ยังออกฤทธิ์อยู่555) ไม่ได้มีการเลือดตกยางออกอะไรมากมายเลยค่ะ แผลแค่นิดเดียว ไม่เจ็บด้วย อยากบอกว่าคุณหมอมือเบามากจริงๆ

พอทำเสร็จพยาบาลก็พาออกมาห้องข้างๆ เป็นห้องพักฟื้นและทำการประคบเย็นค่ะ นอนรออยู่ประมาณ 30 นาทีก็ออกมาเปลี่ยนเสื้อผ้าและลงไปรับยา พยายามทำรูปมาทุกวันมาให้ทุกคนได้ชมกันค่ะ

สองวันแรกบวมสุด แต่ไม่เจ็บไม่ปวดค่ะ แผลห้ามโดนน้ำจนกว่าจะตัดไหม คุณหมอนัดตัดไหม 5 วันค่ะ ระหว่างนั้นทาแป้งแต่งหน้าได้ แต่! ห้ามแต่งตาค่ะ

รูปปัจจุบันค่ะ ตาหวานดูเป็นธรรมชาติสมใจ ฝีมือคุณหมอสมคำร่ำลือจริงๆ จร้าาา
ปล. ทำวันที่ 9 มิถุนายน 62 นะคะ ^ ^
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-9-3 00:24:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดตภาพปัจจุบันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้