ดู: 1700|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] รีวิวแก้จมูกรอบ 2 อยากรู้ว่าเป็นอย่างไรต้องอ่านดูค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nongttn เมื่อ 2019-8-15 11:00

หวัดดีค๊า วันนี้อยากมาแชร์ประสบการณ์การแก้จมูกให้ฟัง เราแก้มาแล้วประมาณ 6 เดือนกว่าๆ เพิ่งคิดขึ้นได้ว่าทำรีวิวดีกว่า เผื่อมีประโยชน์กับคนอื่น อิอิ
โชว์รูปก่อนทำเลยดีกว่า เพื่อนๆลองทายดูนะคะว่าเราแก้เพราะอะไร

ดูจากรูปแล้วทายถูกกันมั้ยค่ะว่าแก้จมูกเพราะอะไร เฉลยค่ะ แก้เพราะปลายบางจนเห็นเงาซิลิโคน กลัวว่าวันดีคืนดีจะทะลุออกมา เลยต้องรีบหาวิธีจัดการปัญหาก่อน

ดูมาหลายที่ มาลงตัวที่วันใหม่คลินิก รอบแรกไม่ได้ทำที่นี้ แต่เลือกแก้ที่วันใหม่คลินิกเพราะเช็คจากหลายๆอย่าง จากรีวิว จากเพื่อนที่เคยทำ ซึ่งทุกคนบอกว่าหมอปิติมือเบา ไม่ค่อยมีอาการบวม ช้ำ การเดินทางจากที่พักสะดวก
พอถึงวันแก้ ก็แบบตื่นเต้นอะ ก่อนหน้านี้เคยเข้ามาปรึกษาคุณหมอแล้วว่าเราไม่อยากแก้อีก อยากให้แก้รอบนี้แล้วจบเลย ไหนๆทำแล้วก็อยากให้จมูกเล็กๆ เรียวๆ ด้วย เพราะจมูกเราค่อนข้างบาน เอาจริงๆ เราว่าไม่มีใครอยากแก้หลายๆครั้งหลอกเนอะ

หลังจากปรึกษากับคุณหมออยู่ประมาณ 1 ชม. ก็สรุปที่แก้โดยรองปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหู ทรงสโลปปลายพุ่ง คุณหมอเลยแนะนำให้ตัดปีกจมูกด้วยค่ะ เพื่อทรงจมูกที่เข้ารูปมากขึ้น และที่สำคัญคือไม่ให้เกิดปัญหาแบบเดิมอีก

หลังทำวันแรก ออกมาดีมากๆเลย ไม่บวม ไม่ช้ำ ถามว่าเจ็บมั้ย เจ็บแต่ไม่มาก เราว่าหลังหูเจ็บมากว่าจมูกนะ

พอครบ 7 วัน ก็พบคุณหมอตามนัด ยังมีรอยแผล แต่ไม่ค่อยเจ็บแล้ว ถ้าไม่ไปโดนก็ไม่เจ็บ แผลหลังหูก็เหมือนกัน ไม่ค่อยเจ็บแล้ว

หลังทำ 14 วัน จมูกด้านข้างโอเคแล้ว ดูดีเลย (อวยตัวเอง 555)

หลังทำ 6 เดือน ทุกอย่างดูดีมาก มีความสุขกับจมูกใหม่สุดๆ

สำหรับเพื่อนๆ คนไหนอยากเสริมจมูก อยากแก้ เราแนะนำให้หาคลินิกที่เข้าใจความต้องการของเราจริงๆนะคะ
เราว่าคลินิกดีๆ มีเยอะ แต่คลินิกที่คุณหมอเข้าใจความต้องการของเรา และทำออกมาได้อย่างที่เราต้องการ อาจต้องใช้เวลา และการปรึกษาพอสมควร สำหรับเราโชคดีที่เจอคลินิกดี หมอฝีมือดี และที่สำคัญทำออกมาอย่างที่เราต้องการ

หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ บ้างนะคะ เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่เจอปัญหาแบบเรา เจอคลินิกที่ตอบโจทย์ปัญหาเพื่อนๆได้นะคะ ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้