ดู: 2477|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] แก้ตาครั้งที่ 4 จากเคยพังสวยปังที่หมอโอ๋(ธนพันธ์ คลินิก)

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้แอนขอมาเล่าประสบการณ์แก้ตา เมื่อก่อนที่ยังไม่ทำ ก็ไม่มีปํญหาอะไรเลย ตาปรกดิดีทุกอย่าง แต่พอครั้งแรกที่ทำ ตามีปัญหาชั้นตาไม่เทากัน  พอครั้งที่สองชั้นตาไม่เท่ากัน ตาหนึ่งข้างก็ลึกกว่าอีก่ข้าง และครั้งที่สามชั้นตายิ่งไม่เท่ากันใหญ่เลยค่ะ ลึกไปใหญ่ ตาปรือลืมตาไม่ขึ้น จนต้องคอยเลิกคิ้วหรือเกร็งตาเพื่อให้ลืมตาได้ ซึ่งเค้าเรียกว่ากล้ามเนื้อตาอ่อนแรงนั่นเองค่ะ แต่เป็นกล้ามเนื่้อตาอ่อนแรงที่เกิดจากการผ่าตัด ตัดไปโดนชั้นกล้ามเนื้อที่เรียกว่า levetor palpebrae คือเป็นชั้นที่ใช้ในการเปิดเปลือกตาของเรา หมอบอกว่าตัดไปโดน ที่ทราบคือ ครั้งที่ 4 ที่จะแก้นี้ แก้กับคุณหมอโอ๋ ธนพันธ์ แต่เราบอกคุณหมอว่าหนูไม่ได้เป็นกล้ามเนื้อตาอ่อนแรงนะคะ เพราะก่อนทำตาหนูก็ไม่เป็น คุณหมอก็อธิบายให้ฟังและแนะนำว่าน้องแอนไปตรวจดีมั้ย แอนเลยไปตรวจที่ รพ พระราม 9  ก็ปรากฎว่าใช่ค่ะ แบบที่หมอบอกเป๊ะ ก็เลยมาจองคิวได้ทำ 19 พฤษภาคม 2562 ค่ะ รอคิวเกือบ 2 เดือน ที่เลิอกทำกับคุณหมอโอ๋ เพราะแอนไปแก้จมูกที่นี่กับหมอผู้หญิงที่เป็นรุ่นน้องของคุณหมอโอ๋อีกที ชื่อหมออ้อม ชอบงานบริการของที่นี่ สถานที่ คลินิกสะอาดใหญ่โต และตอนที่ไปทำจมูกก็เห็นผลงานหมอกับตา คุณหมอโอ๋ ทำตาสวยจริงๆ พูดมาซะเยอะ ดูรูปกันดีกว่าเน้อะ ลืมตาได้เท่านี้ค่ะ ยิ่งบ่ายๆนะ ตาแทบจะปิดเลยค่ะ ต้องคอยเลิกคิ้ว ิเกร็งตาให้ลืมตาได้มากขึ้น แต่ชั้นตาก็จะลึกเข้าไปแบบที่เห็นเลยค่ะ หลังแก้ 40 นาทีค่ะ เคสแอนหมอใช้เวลาทำ 3 ชม เลยค่ะ พี่หมอบอกว่าทำยากมาก เพราะเราทำมาหลายครั้งแล้ว ก็คงยากเพราะแอนถามมา 2 ที่เค้าไม่รับทั้งสองที่เลย ตอนทำไม่เจ็บเลยค่ะ ต้องขอชื่นชมพี่หมอ ใจเย็นมากกกกกก ใจดี ร้องเพลงคลอระหว่างผ่า แล้วก็ชวนคุยไม่ให้แอนเครียด เพราะผ่านาน พี่หมอคงกลัวเราเครียด คอยถามว่าอยากฟังเพลงอะไรมั้ย ซึ่งเราก็บอกไม่ค่า ในใจคือ เพลงอะไรก็ได้ที่พี่หมอฟังแล้วอารมณ์ดี ผ่าหนูสวยจบในครั้งนี้ หนูเหนื่อยกับการแก้ตาแล้ว 555
จนเสร็จ ก่อนจะออกจากห้องพี่หมอบอกว่า อย่าเล่นโทรศัพท์เยอะ อย่าแหวกดูแผล ให้บริหารตาลืมตามองบน แล้วแอนก็ออกมาทานยาแก้อักเสบแก้ปวด นอนประคบ 40 นาทีแล้วรับยากลับบ้านค่ะ กลับไปประคบเย็นที่บ้านต่อ ตื่นมาเป็นแบบนี้ค่ะ รู้สึกบวมแต่สบายตาแบบบอกไม่ถูก ไม่เจ็บไม่ปวดอะไรเลย   7 วันตัดไหมค่ะิ สิ่งที่รู้สึกได้คือ สบายตาแบบสุดๆ ลืมตาได้แบบไม่ต้องเลิกคิ้ว สบายตามากค่ะ พอตาเรากลมโต หน้าเราเลยดูสดใสไปด้วย จากก่อนทำดูง่วงนอน ดูเหนื่อยๆ ไม่สดใสเลยดูหน้าเศร้าตลอดเวลาชั้นตาเล็กลง
2 สัปดาห์ค่ะ ความสวยมาแล้ว ตาที่ใฝ่ฝัน   1 เดือน ชั้นตาเป็นธรรมชาติขึ้นอีกค่ะ กรี้ดๆ มีความสุขมากค่ะ

และปัจจุบัน แอนมีความสุขมากๆ กลับมามีความมั่นใจอีกครั้ง ใช้ชีวิตได้ง่ายขึ้น กลับมามีดวงตาเป็นปกติ ที่สำคัญสวยขึ้น สิ่งที่ผู้หญิงเราปรารถนา คือความสวย ทำศัลยกรรมเพราะอยากสวย แต่สำหรับบางคนทำแล้วไม่สวย แบบแอนทำหลายครั้ง จนครั้งที่ 4 ถึงสวย เลยตั้งใจจะมารีวิว คิดไว้แล้วก่อนจะแก้ตาครั้งนี้ ถ้าชั้นสวยแล้วชั้นจะรีวิว เผื่อเป็นประโยชน์ เป็นทางเลิือกสำหรับคนอื่นที่กำลังหาที่แก้ตา  รุปปัจจุบันค่ะ

S__18923539.jpg (448.47 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-7-29 22:38:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูป 1 เดือน สลับมาอีก ขอโทษด้วยนะคะ มือใหม่หัดรีวิว แอนลืมบอกว่า พี่หมอห้ามล้างแผลห้ามแผลโดนน้ำ มียาทาแผล ซึ่งตัวนี้ซื้อเพิ่ม 600 ที่คลินิก ยารับประทานฟรีค่ะ
นี่แก้มาแล้วสามรอบค่ะ​ น่าจะมีรอบที่4​ เคสคล้่ายๆคุณแอนเลยค่ะเราตาปกติแต่ไปทำแล้วหมอพลาดเปผ้นกล้ามเนื้อตาอ่อนแรง​ ราคาเท่าไหหรอคะ​ แล้วต้องหลังจากทำกี่เดือนถึงแก้ได้หรอคะ
น่ารักมาก เหมือนดาราเลยค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-8-18 17:03:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Naomi1997 ตอบกลับเมื่อ 2019-7-30 21:33
นี่แก้มาแล้วสามรอบค่ะ​ น่าจะมีรอบที่4​ เคสคล้่ายๆคุ ...

แอนแก้ 50,000 ค่ะ ส่วนครั้งล่าสุด เว้นมาน่าจะ 2 ปีนะคะ คือ เรียกว่าขยาด เลยเว้นนาน แอนไม่รู้ว่าต้องเว้นแค่ไหน ไม่มีความรู้จริงๆค่ะ ยังไงลองไปปรึกษาคุณหมอโอ๋นะคะ เอาใจช่วยค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-8-18 17:04:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
beerbarry ตอบกลับเมื่อ 2019-8-15 16:03
น่ารักมาก เหมือนดาราเลยค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-8-18 17:05:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบพระคุณมากเลยค่ะ
สวยมากค่ะ ยินดีด้วยนะคะ ทำมาหลายรอบแต่ก็มาจบที่หมอโอ๋ คุณหมอฝีมือดีจริงๆ ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้