ดู: 3853|ตอบกลับ: 0

[เหลากราม] รีวิวตัดกรามกับโรงพยาบาลเอเซียคอสเมติก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้มาบอกวิธีหน้าเรียวแบบตลอดชีวิตค่ะเพราะการศัลยกรรมตอนนี้เดินไปทางไหนก็เจอแต่คนสวยๆคนบางคนโชคดีเกิดมามีใบหน้าเรียวเล็กเป็นรูปไข่เพราะรูปหน้าเรียวเล็กแบบพิมพ์นิยมแต่กับคนบางคนกลับมีใบหน้าใหญ่ บาน แถมมีเหลี่ยมมีมุมอยู่บนหน้าเยอะก็อยากมีรูปหน้าเรียวเล็กแต่วิทยาการทางการแพทย์ด้านศัลยกรรมตกแต่งได้ก้าวไปไกลมากแล้วแพทย์สามารถที่จะแก้ไขให้หายไป เปลี่ยนรูปหน้าให้สวยดูดี ศัลยกรรมตัดแต่งกราม ปรับรูปหน้าให้เรียวสวย แก้ปัญหาหน้าเหลี่ยม โดยทีมศัลยแพทย์ตกแต่งเฉพาะทาง สวยอย่างปลอดภัยก็ต้องหาที่ดีๆทั้งนี้ก็ต้องใช้เวลาด้วยนะค่ะอย่าใจร้อน แล้วเราก็มาเจอกับโรงพยาบาลเอเชียค่ะซึ่งสิ่งที่โรงพยาบาลเขาโปรโมทก็จะเป็นเรื่องของความน่าเชื่อถือและรางวัลต่างๆนาๆความเชี่ยวชาญของแพทย์ ก็ต้องศึกษาโดยการโทรไปสอบถามข้อมูลเบื้องต้นจากนั้นก็ตามมาด้วยการพูดคุยกันต่อทางออนไลน์ค่ะซึ่งทางนี้เราก็จะได้รับข้อมูลเพิ่มเติมทั้งภาพประกอบทำให้เข้าใจมากขึ้นจากนั้นก็เป็นการตัดสินใจของเราถึงขั้นตอนที่จะเลือกเข้าไปปรึกษากับแพทย์ก็กลับมาคิดอีก2-3วันเจ้าหน้าที่ก็โทรมาสอบถามถึงการตัดสินใจ เราก็เลือกที่จะเข้าไปปรึกษากับแพทย์ก่อนดีกว่าค่ะซึ่งมี2กรณีนะค่ะในกรณีที่เรามั่นใจสนใจเข้าไปปรึกษาบวกกับการจองคิวทำเลยก็จะมีค่ามัดจำ ส่วนในอีกกรณีสำหรับใครที่อยากพบแพทย์ก่อนแล้วค่อยตัดสินใจก็ไม่ต้องโอนมัดจำค่ะ ซึ่งการที่เข้าไปพบแพทย์ก่อนขั้นตอนนี้แนะนำให้ไปพูดคุยกับแพทย์ที่จะผ่าตัดเราก่อนดีที่สุดค่ะ ในเคสเราตัดกรามอย่างเดียวคือแพทย์ก็จะแนะนำว่าในส่วนของโครงหน้าเรานั้นจะตัดกรามได้มากน้อยแค่ไหนแพทย์ก็จะประเมินก่อนว่าคนไข้มีปัญหาเพราะคนไข้แต่ละคนมีโครงสร้างของใบหน้าที่ไม่เหมือนกัน เมื่อแพทย์ประเมินแล้วก็จะทำการพูดคุยกับคนไข้ถึงความต้องการ และสิ่งที่จะได้รับหลังผ่าตัด การพักฟื้นกี่วันซึ่งเราก็ตัดสินใจที่จะทำค่ะก็กลับไปตรวจร่างกายนัดวันผ่าตัดโอนเงิน วันผ่าตัดก็มากับเพื่อนค่ะก็จะมีเจ้าหน้าที่พยาบาลก็พาเราไปเตรียมตัว ก็จะมีแพทย์วิสัญญีคอยดูแลก่อนผ่าตัด แพทย์จะให้ยาสลบ เพื่อลดอาการเกร็งและความกังวลขณะผ่าตัด หลังจากนั้นตอนที่เรารู้สึกตัวก็เปลี่ยนจากห้องผ่าตัดมาอยู่ในห้องพักฟื้นแล้วค่ะ หน้าเราที่เห็นในตอนแรกตกใจเหมือนกันค่ะ บวมเลยมีผ้าพันหน้าอยู่เหมือนลูกโป่งเลยค่ะ3 วันแรก จะมีอาการบวมบริเวณแผลผ่าตัด และอาจมีอาการปวดร่วมด้วย ต้องใช้เวลาในการให้อาการได้ยุบ2อาทิตย์ค่ะจากนั้นอาการก็จะเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ
ก่อนทำ
ก่อน8D10134F11C3 (2).jpg
หลังทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้