ดู: 1907|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ดั้งนี้ เลอโชเม่คลินิกให้มา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Likeyou. เมื่อ 2019-7-22 12:44

สวัสดีค่า ชื่อ น้ำฝน นะคะ วันนี้ขอมารีวิวเสริมจมูกครั้งแรกในชีวิตให้คนที่แอบเล็งๆจะอัพสวยได้ชมกัน

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่าไม่เคยคิดจะเสริมจมูกเลย เพราะลังเลว่าจะทำคาง เพราะมั่นในความสวยของตัวเองมาก 555+ว่าจมูกชั้นงามอยู่แล้ว
จนวันนึงคุณแฟนได้เอ่ยปากบอกให้ไปเสริมจมูกดูมั้ย? เผื่อจะสวยขึ้น? (หืมมม เอ๊ะ?ยังไง?)

ตอนแรกๆก็ยังไม่สนใจค่ะ เพราะอยากทำคางมากกว่า ศึกษารีวิวที่lechome  clinic. รีวิวทำคางสวยมาก ก็ยังมั่นหน้ามั่นโหนกต่อไป

และแล้วก็มาจนถึงวันที่ไปเที่ยวกับเพื่อนๆค่ะ ได้ไปเห็นรูปที่เพื่อนแอบถ่ายมุมเผลอๆ
นึกออกกันใช่มั้ยคะ? รูปเผลอๆที่เพื่อนแท็กมา มันคือ "ความจริง"

ช็อค!! ดั้งข้าหายไปไหน? เลยคิดตัดสินใจว่าถ้าชั้นเสริมจมูก ต้องสวยกว่าที่สวยอยู่แน่555

เอาไงดี กลัวโป๊ะ กลัวเป็นแท่ง กลัวเอียง กลัวทะลุ บลาๆ
เอาวะ ลองดูหน่อยละกัน จะได้สวยจริงๆกับเค้าซะที
จากนั้นหันหน้าไปปรึกษาคุณแฟนเลยค่ะ ว่าจะให้เสริมจมูกจริงๆใช่มั้ย?
พออนุมัติเท่านั้นแหละค่ะ หาข้อมูลจมูกรัวๆเลย
แต่ด้วยว่า เราดูคลินิกlechom อยู่แล้ว เลยตัดสินใจติดต่อสิบถามทางเพจของคลินิกและได้คุยกับเลขาคุณหมอด้วย เค้าช่วยแนะนำ และให้คำปรึกษาเป็นอย่างดี และรีวิวเสริมจมูกก้ไม่แพ้รีวิวเสริมคางเลย

จนไปสะดุดฝีมือคุณหมอกวางสวยจัง ธรรมชาติ ไม่โป๊ะ ไม่แท่ง ละมุน
เลขาของคุณหมอมีหลายคนค่ะ
น้ำฝนได้เจอเลขาของคุณหมอ ชื่อ พี่ฟ้า ให้คำปรึกษาดีมาก เป็นกันเองสุดๆ
เลยตกลงปลงใจนัดวันไปปรึกษาคุณหมอกวาง เลยค่ะ
(ต้องนัดวันล่วงหน้าก่อนนะเออ คิวคุณหมอยาวนะคะ//หืมม แสดงว่าฝีมือไม่ธรรมดา)

เมื่อถึงวันที่นัดปรึกษาได้คุยกับคุณกวาง คุณหมอน่ารักมาก ใจดีมาก
ได้อธิบายให้เราเข้าใจว่าจมูกพื้นฐานของเราเป็นแบบไหน เสริมได้สูงเท่าไหร่ ต้องตะไบเยอะ
และการเสริมกับคุณหมอนั้นใช้ซิลิโคนอเมริกา Implant Grade ที่ใช้ในการผ่าตัดทางการแพทย์
ยังค่ะ ยังไม่หมด การวางซิลิโคน ก็วางใต้เยื่อหุ้มกระดูก ลดการเคลื่อนของซิลิโคน
ยังไม่จบเพียงเท่านี้ ที่นี่ยังเหลาซิลิโคนเคสต่อเคส ไม่สวยเหลาใหม่
ด้วยความที่มันคือครั้งแรกของการผ่าตัด ยังไงก็ตื่นเต้นมากๆ คุณหมอกวางถามตลอด ว่าเจ็บไหม ไหวไหมคุณหมอกวางชวนคุยตลอด แถมยังร้องเพลงให้ฟังด้วย ผู้ช่วยคุณหมอก้น่ารักใจดี บรรยากาศในห้องผ่าตัดผ่อนคลายมาก เสียงเพลงโอเปร่าคลอเบาๆ
หลังออกมาจากห้องผ่าตัด พี่เลขามุ้ยดูแลอย่างดี เอายาแก้ปวด ประคบเย็นลดบวมให้เราทันที
แนะนำอธิบายการหลังดูแล การรับประทานยา นัดแนะวันตัดไหมเป็นที่เรียบร้อย  และคอยติดตามผลหลังเสริมจมูกตลอดๆ

ลองมาดูรูปก่อน-หลังทำ กันเลย

ก่อนเสริมจมูก

หลังเสริมจมูก 3 วัน

แกะเทปบล็อกจมูก 7 วัน

ปัจจุบัน 3 เดือนแล้วค่ะ

ใครสนใจหาข้อมูลเสริมจมูก ลองสอบถามปรึกษากับlechome clinic. น้ำฝนแนะนำเลย รีวิวจมูกสวยไม่แพ้รีวิวเสริมคาง ประทับใจล้านเปอร์เซนต์
หน้าเปลี่ยนมากค่ะ ทำทรงอะไรค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้