ดู: 1903|ตอบกลับ: 0

[ทำหน้าเรียว] รีวิวยุบโหนกหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ยุบโหนกแก้มที่โรงพยาบาลเอเชีย อยากสวยไม่ต้องไปไกลถึงเกาหลี สวัสดีเพื่อๆนะคะ กระทู้แรกที่เขียนรีวิวการทำศัลยกรรม เราไปยุบโหนกแก้มกับคุณหมอทนงศัดิ์มาเลยจะมาแชร์ประสบการณ์การผ่าตัดปรับเปลี่ยนโครงหน้าครั้งแรกค่ะ เราเป็นที่โหนกแก้มค่อนข้างใหญ่ค่ะ เราก็แก้ปัญหาโดยการฉีดโบท็อกคือแบบฉีดทั้งหน้าอ่ะคะ หน้าก็ดูเล็กลงมานะคะ แต่โหนกก็ยังชัด พอหมดระยะเวลาโบท็อกก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม เอาเป็นว่าฉีดไปหลายรอบอยู่ จนเห็นพวกเน็ตไอดอลอ่ะคะ เค้าบินไปทำศัลยกรรมปรับเปลี่ยนโครงหน้าที่เกาหลี เราก็เลยสงสัยว่าศัลยกรรมการปรับเปลี่ยนโครงหน้ามันคืออะไร บินไปเกาหลีใช่จ่ายคงสูงหน้าดู ศึกษาจนเจอการยุบโหนกแก้มกับการตัดกราม ซึ่งในไทยเราก็มีหมอศัลยแพทย์ที่ทำได้ เราก็หาสถานที่ที่จะทำจนไปเจอโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก เลยโทรไปสอบถามดู ว่าเราอยากปรับเปลี่ยนโครงสร้างใบหน้า เจ้าหน้าที่น่ารักมากให้เราส่งรูปไปประเมินเค้า เราก็สอบถามไปในเรื่องของการยุบโหนกแก้มกับตัดกรามไปด้วยแต่งบเราไม่ได้สูงมาก เจ้าหน้าที่ก็แนะนำลองยุบโหนกก่อนก็ได้  ตัดกรามเก็บเงินได้ค่อยมาทำเพิ่มเติมแก้ตรงจุดที่เห็นชัดเจนก่อน จริงๆทำพร้อมกันไปเลยมันก็ประหยัดลงไปอีก แล้วก็เจ็บทีเดียว แต่งบเราก็ไม่ได้มีมากพี่พนง.ก็เข้าใจแนะนำเราอย่างดี เราก็เลยตัดสินใจทำที่นี่ เราขอเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อน อยากดูสถานที่ก่อนตัดสินใจ วันที่เข้าไปปรึกษาโรงพยาบาลสะอาดมาก สถานที่สวยมาก ไปถึงก็กรอกประวัติปรึกษาคุณหมอท่านก็จะแจ้งเพิ่มเติมในเรื่องของเทคนิคเปิดแผลตรงไหนยังประมาณนี้ เราก็เลยตัดสินใจจองคิวเลย เจ้าหน้าที่เค้าก็แนะนำให้เราไปตรวจร่างกายไว้เลย ถึงวันผ่าจะได้ไม่ต้องวุ่นวายมาก พอถึงวันทำก็งดน้ำงดอาหาร6ชม.มาถึงก็เปลี่ยนชุดผ่าตัด เข้าห้องผ่าก็เจอทีมแพทย์ให้ยาสลบ พอได้ยาตื่นมาก็นอนพักฟื้นอยู่ห้องพักแล้ว อาการไม่เจ็บเลยมึนมากๆ ง่วงเราก็นอนอย่างเดียวเลย เจ้าหน้าที่พยาบาลก็เข้ามาดูเราเป็นระยะ พอวันรุ่งขึ้นคุณหมอก็มาดูเช็คอาการก็อนุญาตให้กลับบ้าน กะลังถึงบ้านยังไม่ทันนอนเลยเจ้าหน้าที่ก็โทรมาสอบถามว่าถึงบ้านยังอาการเป็นไงบ้าง แล้วก็มีไลน์ให้เราสอบถามอาการตลอด อาการจะบวมซะมากกว่า ไม่เจ็บอย่างที่คิดเลย เราก็รออาการยุบบวมลงปัจจุบันประมาณ3เดือนแล้วค่ะ ยุบลงไปเยอะ แต่น่าจะเข้าที่อีกเราก็เข้าไปตรวจตามนัดหมายของแพทย์ตามระยะ เอารูปมาให้ดูความเปลี่ยนแปลงค่ะ
before
ก่อน5462286 (6).jpg
after
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้