ดู: 1713|ตอบกลับ: 5

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] Review ฉีดฟิลเลอร์ เติมเต็มรูปหน้าแบบไม่โป๊ะ (ขอสวยชาตินี้)

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน วันนี้เราจะมารีวิวประสบการณ์ ฉีดฟิลเลอร์ ชนิดที่ว่า ฉีดเต็มรูปหน้า แต่ยังดูธรรมชาติ
ชนิดที่ว่าเพื่อนดูไม่ออกก็เลยทีเดียว เคยมีใครได้ยินไหมคะ ที่เค้าว่ากันว่า “ ทำบุญสวยชาติหน้า ทำหน้าสวยชาตินี้ ”
ใช่ค่ะ ทางเราได้ยินคำพูดนี้ตอนแรก ก็คิดว่า เอาล่ะ! ถ้าให้รอแต้มบุญก็คงไม่ทัน งั้นเอา (แต้ม) เงินในบัญชี
เป็นตัวสานต่อความสวยเลยล่ะกัน ปกติเราอินกับเรื่องฉีด ๆ พวกนี้อยู่แล้ว แต่ที่เลือกมาทำที่นี่เพราะ คลินิกที่เราเคยฉีดมาก่อน คุณหมอที่นี่ (คุณหมอไอซ์) เป็นอาจารย์ที่ สอนการฉีด คือเหมือนเป็นอาจารย์ของคุณหมอมือฉีดทั้งหลาย ทีนี้จ้า มั่นใจแน่นอนไม่โป๊ะ แน่ๆ  

เรามาที่ มาสเตอร์เวิร์ค คลินิก สิ่งที่พีคอีกอย่างคืออยู่ไม่ไกลจากบ้านเรา คือเรียกว่าเดินมาได้ เพราะไม่ถึงโลค่ะ แต่จะเดินมาก็กระไร เพราะอากาศเมืองไทยเนอะ เย็นเชียวเลย ขับรถมาค่ะ ไม่ถึง 5 นาทีก็ถึงมีที่จอดให้จอดไม่ต้องห่วง แต่ถ้าใครขี้เกียจเอารถมาก็นั่ง mrt มาลง เพชรบุรีค่ะ ใกล้ดี แต่เรื่องประตูนี่ไม่แน่ใจจน้า (คลินิกนางอยู่ใจกลางอโศกนั่นละ แต่ลงเพชรบุรีจะใกล้กว่านะคะ) ขอถ่ายหน้าร้านหน่อยเพราะชอบร้านอ่ะ feel แนว cozy เผื่อเป็น ref  เรื่อง mood สีของห้องเราที่กำลัง renovate สักหน่อย แหม โมทั้งหน้า ทั้งห้องเลยซินะ ยกเครื่องไปค่ะ!

เข้าไปปุ๊ป จะมีน้อง sales หน้าตางดงามมาต้อนรับพร้อมถามความต้องการเราเบื้องต้นก่อน ซึ่งจุดนี้สำคัญมากค่ะ ถ้าเรารีวิวให้เค้าจะได้ราคาลดพิเศษปกติ นี่ด้วยความงกตอบไปแบบไม่ต้องลังเลอะไรค่ะ ว่าได้เลยอะไรก็ได้ที่เอาให้คุ้มที่สุดนะคะ หลังจากนั้นก็จัดไปให้ปรึกษากับคุณหมอต่อเลย คุณหมอแนะนำ ให้คำปรึกษาดี หลังจากนั้นก็ได้มีการวิเคราะห์ปัญหารูปหน้าค่ะ ซึ่งคุณหมอบอกจุดที่มีปัญหาได้ละเอียดมากๆ เข้าใจปัญหารูปหน้าของเรา ช่วยเราคิดวิเคราะห์ว่าจะออกมาเป็นประมานไหน หลัก ๆ ของเราคือคางมันไม่เต็มอ่าค่ะ เคยฉีดมาก่อนแล้วมันเริ่มสลายแต่สลายแบบงง ๆ เลยทำให้คางไม่มีมิติ และอีกจุดคือบริเวณใต้ตาที่มีความคล้ำตรงนี้หมอก็บอกว่าน่จะจัดการด้วยเช่นกัน และคุณหมอบอกสิ่งที่น่าจัดการอีกอย่างที่การยกหน้าด้วย filler ซึ่งเทคนิคนี้เอาจริงเราไม่เคยได้ยินจากที่อื่นมาก่อนเลย ปกติจะเห็นใช้ botox เพื่อน lift หน้าแต่นี่ใช้ filler เพื่อ ลิฟหน้า หมอบอกเราว่าจริงๆ botox แบบ lift มันอยู่ได้แปปเดียวมาก ๆ แต่ ตัวนี้จะทำให้อยุ่ได้นานกว่าและละมุลกว่า ด้วยความที่กลัวไม่สวย เราก็เลยบอกคุณหมอว่า จัดมาค่ะ

ที่นี่เค้าใช้ restylane นะคะ เป็นยี่ห้อดังอยู่แล้ว เราว่าสำหรับ filler ยี่ห้อนี้คือโอสุด เราจำไม่ได้เป๊ะ ๆ ว่า หมอใช้รุ่นไหนบ้าง แต่รู้ว่าที่ตากับที่คางเนี่ยเค้าใช้คนสูตรกับ เพราะว่าแต่ละบริเวณของใบหน้าเราก็มีความต้องการไม่เหมือนกัน เบ็ดเสร็จเราฉีดไป  5 cc เยอะมาก จนกังวลถามหมอว่า เติมขนาดนี้มันจะเป็นไรมั้ยคะเนี่ย เราไม่เคยเติมเยอะขนาดนี้มาก่อน หมอบอกว่าจริง ๆ ทุกคนต้องการ filler หมดแหละเพื่อแก้ไขข้อบกพร่องบนใบหน้า ที่เราฉีดอยู่ไม่ได้เยอะมากเลย  พิมเยอะละ คนอาจจะขี้เกียจอ่านไปดู before/ after กันเลยดีกว่าค่ะ

ลืมบอกเรื่องสำคัญคือ เราไม่เจ็บเลยนะคะ 55555 แต่ก็เป็นคนแนวทนประมานนึงอยู่แล้วนะคะ เพียงแต่ แทบจะไม่ได้รู้สึกอะไรใด ๆ เลย หมอมือเบาไปอีกค่ะ โดยภาพรวมเราชอบมากเลยนะคะ คือ มองภาพรวมอ่ะ หน้ามันเด็กขึ้น แบบไม่ต้องมาเจาะแต่ละบริเวณนะคะ ภาพรวมเลิฟและชอบมากทีเดียว คางได้รูป หน้าดูไม่เหนื่อยด้วย แต่หมอบอกว่าตอนนี้น่าจะยังบวมๆ เล็กน้อย เข้าที่แล้วจะยิ่งดูละมุลมากกว่านี้ ซึ่งก็จริงค่ะ

ขอเอ่ยชื่อคุณหมอสักหน่อยนะคะ เผื่อใครอยากจะไปเชคฝีมือค่ะ คุณหมอไอซ์ นพ. ฤาชา รัศมีโชติ ค่ะลอง search ดู น่าจะมีประวัติขึ้นเพียบๆๆ ประวัติเรื่องฝีมือนะคะ อิอิ เราจะลาไปด้วยภาพที่ เราบอกว่าหน้าเราเข้าที่และละมุล ถ่ายรูปสวยขึ้นจริง ยอมรับมากกกเลย มีไลน์ไปบอกที่คลินิกไว้ว่า ขอราคารีวิวแบบนี้ตลอดนะคะ เพราะจะเป็นลูกค้ากันยาวๆ  ไปเลย ถูกใจจจจริงค่ะ!

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2019-7-19 13:49:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปที่นี่มาเหมือนกันค่ะ หน้าเด้งมากก ชอบมั่กๆ แล้วต้องดื่มน้ำบ่อยๆ น้ำจะช่วยเติมเต็มฟิลเลอร์ให้ฟูขึ้น และ ช่วยให้อยู่ได้นานขึ้นด้วยนะคะ
โพสต์ 2019-7-23 10:13:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าสนใจค่ะ ขอบคุณที่แชร์ อยากไปลองทำบ้างค่ะกำลังตัดสินใจ
โพสต์ 2019-7-23 10:37:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าดูอิ่มๆ เด้งขึ้นจริงๆ ไม่เว่อเกินไป แต่ดูดีขึ้นกว่ารูปก่อนทำค่ะ น่าสนใจจัง
โพสต์ 2019-7-23 11:01:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก้อทำที่นี้ เจ็บจี้ดๆเฉพาะตอนดันยาชาเข้าไปนิดนึง แต่ตอนฉีดเราไม่เจ็บเลย เพราะหมอมือเบาสุดๆ แถมชวนคุยตลอดเลยไม่เกร็ง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้