ดู: 3649|ตอบกลับ: 0

[ปลูกผม] ผู้หญิง หัวเถิก ผมบาง แก้ยังไงดี!!

[คัดลอกลิงก์]

ไม่คิดว่าจะมาถึงจุดนี้ได้ จุดที่ตัวเองต้องมาดูแลเรื่องผมกับคุณหมอ แท๊ปเป็นคนไม่ค่อยใส่ใจผมเท่าไหร่ เพราะคิดว่าสระเว้นวัน ไดร์ให้แห้งก็คือจบ  แต่ใครจะไปคิดว่าต้องฉีด PRP ACTIVATOR แก้ปัญหาผมร่วง ผมบาง ผมเถิกกันล่ะ  แต่อีกเรื่องคือรู้นะว่าตัวเองหัวเถิกประมาณนึงแหละ อีกอย่างเวลาไดร์ ผมร่วงเยอะมาก  ซึ่งการฉีด PRP คือการฉีดบำรุงรากผมด้วยการนำเลือดของเราไปปั่นสกัด เพื่อให้ได้สาร PRP แล้วนำกลับเข้ามาฉีดเข้าสู่รากผมค่ะ โดยมีขั้นตอนการทำที่ง่ายมาก ๆ แต่ได้ผลลัพธ์ดีมาก เหมาะสำหรับคนที่ผมร่วง ผมบาง แต่ไม่ได้ล้านถึงขนาดที่ต้องปลูกผมค่ะ

จะให้ดู ว่าผมข้างๆของแท๊ป บริเวณขมับมันจะล่นๆขึ้นไป เลยทำให้ดูเป็นคนหัวเถิกมากเลยค่ะ

มาถึงขั้นตอนการทำดีกว่า เริ่มจากขั้นแรกคุณหมอจะเจาะเลือดที่แขน 2 หลอด หลอดละ 10cc ต่อมาคุณหมอจะนำเลือดของเราไปปั่นสกัด แล้วแยกออกมาได้เป็น .. เลือดแดง เกล็ดเลือด และ PRP ตามภาพเลยค่ะ

ต่อมาคุณหมอจะดูดเอาเฉพาะตัวเกล็ดเลือดเข้มข้น ที่มีความเข้มข้นถึง 4 เท่า แล้วฉีดกลับเข้าไปที่บริเวณหนังศีรษะของเราค่ะ
เป็นอันเสร็จกับการทำ PRP ACTIVATOR แล้วค่ะ ทำแปบๆ เอง ใช้เวลาน้อยมาก คุณหมอบอกว่า พอฉีด PRP ไปแล้วจะมีสเต็มเซลล์ที่จะบำรุงรากผม ให้เส้นผมขึ้นได้อย่างแข็งแรง ไม่หลุดร่วงง่ายค่ะ คุณหมอแนะนำให้ฉีดเดือนละครั้ง ติดต่อกัน 6 เดือน จะเห็นความแตกต่างได้อย่างชัดเจนเลยค่ะ

หลังฉีด PRP ACTIVATOR แท๊ปก็จะมีความรู้สึกตึงๆที่หัวบ้างค่ะ แต่ก็ไม่รู้สึกเจ็บนะ การดูแลหลังทำก็แค่งดสระผม 1 วันค่ะ เพื่อให้เลือดและ PRP ที่ฉีดไปซึมซับได้อย่างเต็มที่ วันต่อมาก็สระได้ตามปกติแล้วค่ะ

2 อาทิตย์
ผมด้านข้างตรงขมับที่เคยร่วงโรย ตอนนี้ขึ้นดกดำ แข็งแรงดีมากค่ะ

1 เดือน

ตอนนี้ก็เกือบเดือนแล้ว อย่างนึงที่เห็นได้ชัดเจนมาก ๆ เลยคือตอนสระ ไดร์ หวี ก็ไม่มีผมร่วงออกมาแล้ว ปกติจะเห็นผมร่วงออกมาเป็นกระจุกๆ เอามือสางๆ ก็ออกมาเป็นกำ  แล้วตรงที่ฉีด PRP ไป เริ่มเห็นเป็นไร ๆ ผมขึ้นมาด้วยค่ะ ชอบมาก ใครมีปัญหาผมบาง ผมล้าน หัวเถิก หรือผมร่วงมากผิดปกติ ก็เข้ามาปรึกษาคุณหมอเรื่องปัญหาเส้นผมได้ฟรีๆ ที่ Masterpiece hospital เพราะปัญหาของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ทางที่ดีเข้าไปพบคุณหมอให้ช่วยแก้ไขปัญหาตั้งแต่เนิ่น ๆ ดีกว่านะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้