ดู: 9357|ตอบกลับ: 4

[เสริมหน้าอก] รีวิว! ถอดซิลิโคนหน้าอกออก!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย slighttiez เมื่อ 2019-7-4 22:28

สวัสดีค่ะ เพื่อนชาวดั้งโด่งทุกคน 3 ปีที่แล้วเราเคยมารีวิวขั้นตอนการเสริมหน้าอกโดยละเอียด
แต่มาปีนี่เราเอาออกแล้วค่ะ ใช่ค่ะเราเอาออก ในขณะที่หลายๆ คน เอาเข้า (ขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของแต่ละคนจริงๆ)

เข้าเรื่องเลยนะคะ เราหาข้อมูลมาเยอะมาก แล้วข้อมูลก็มีน้อยมาก
ค้นไปก็เจอแต่ข่าวเอาออกแล้วเป็นถุงกาแฟเมื่อปี 60 (ถ้าจำไม่ผิด) แล้วก็มีรีวิวแค่กระทู้เดียวในพันทิป
กับอีกเคสใน Facebook ซึ่งไม่ได้ลงรายละเอียดมากมาย ดังนั้น เราเลยเขียนไว้เผื่อมีคนสนใจจะเอาออกค่ะ

คำถาม : ทำไมถึงเอาออก
คือเรารู้สึกไม่สบายใจมาสองปี เนื่องจากเนื้อเราขยายจนฐานนมไม่หายชา แล้วผิวตรงนั้นก็จะแห้งอยู่ตลอด
คันยิบๆเหมือนเวลาผิวแตกหน้าหนาว ตรงนี้ก็หาข้อมูลนานมากแต่ก็ไม่เคยมีใครลงไว้ มาถึงบางอ้อตอนเจอคุณหมอนี่แหละค่ะ

เราเลยหาข้อมูล สืบราคา แล้วก็ตัดสินใจ
มีหลายๆ ที่นะคะที่รับเอาออก ทั้งเอาออกอย่างเดียว กับเอาออกเสริมใหม่ และเอาออกยกกระชับ
เราตัดสินใจเอาออกเลยค่ะ

ที่ที่เราตัดสินใจรับบริการคือที่ BSC Clinic หรือ บางกอกศัลยกรรมคลินิกนั้นเอง
กับอาจารย์หมอธีระพงษ์ นั้นเองค่ะ จริงๆ ราคาเอาออกแต่ละที่ไม่ต่างกันมาก ก็หลักหมื่นค่ะ
แต่มีที่นึงหลักแสนคืองงมาก เค้าบอกใช้เทคนิคส่องกล้อง แต่เรามั่นใจในอาจารย์หมอมากกว่า
ประกอบกับตอนนั้นมีโปร 25,000 บาท รวม นอน รพ. คืนนึง

เราตัดสินใจนัดวันเลยค่ะหลังจากหาข้อมูลมาแรมปี เรานัดผ่านทางไลน์พร้อมส่งรูปให้คุณหมอประเมินเบื้องต้น
คุณหมอบอกว่าเอาออกได้ จากวันนัดจนถึงวันผ่าใช้เวลาแค่ 6 วันเองค่ะ ตื่นเต้นไม่คิดว่าจะขึ้นเขียงอีก

ก่อนถึงวันนัดผ่าเราอัดเพี่ยนจือหวังกับหยุนหนานไป่เหยาไปล่วงหน้า 2 วัน เราผ่าเมื่อ 30 มิถุนายน 2562 ที่ผ่านมาค่ะ
พอถึงวันนัดก็เข้าไปที่คลินิกตรวจปัสสาวะเรื่องเสี่ยงตั้งครรภ์มั้ย แล้วก็รอพบคุณหมอค่ะ ระหว่างนั้นจะมีผู้ช่วยพยาบาลมาถ่ายรูปเรา
น้องผู้ช่วยพยาบาลบอกว่าเอาออกทำไม คือเรากฌไม่รู้จะตอบยังไง แค่อยากเอาออกฮ่าๆ

สักพักคุณหมอก็มาคุณหมอก็ดู แล้วก็ถามทำไมถึงอยากเอาออก เราบอกเราไม่สบายใจที่ผิวมันแห้งตลอดเวลาเราคัน
แล้วเรารู้สึกไม่มั่นใจ มันไม่หายชา หมอก็อธิบายว่า มันเป็นเพราะต่อมไขมัน ระบบประสาทอะไรหลายๆ อย่าง
ทำให้บริเวณนั้นทำงานได้ไม่เต็มที่ เอาออกแล้วจะดีขึ้น แล้วหมอก็ถามว่าตอนเสริมนี่ขนาดซิลิโคนเท่าไหร่ เสริมบริเวณไหน
ของเราเสริมใต้กล้ามเนื้อหมอก็ให้เกร็งให้ดู คือคุณหมอคงจะดูแหละว่าใต้จริงมั้ย เพราะของเรามันคล้อยแปลกหมอบอก

จากนั้นหมอก็ถามขนาดและยี่ห้อ เพื่อที่จะจดรหัสเอาไปเทียบตอนเอาออกว่าใช่ตามที่เราไปเสริมมาจริงมั้ย
คุยเสร็จก็ไปชำระเงินส่วนที่เหลือรับยา+ใบส่งตัว แล้วก็ไป Check in รพ. จ้า เราได้ผ่าที่ บางปะกอก8

พอไปถึง รพ. ก็มีเจ้าหน้าที่พาไปส่งที่ห้อง พยาบาลบอกว่าเคสคุณหมอจากคลินิกอยู่ ward VIP ทุกเคส
ห้องที่ รพ. อลังมากเฝ้าได้สองคนเลย จากนั้นพยาบาลก็จะมาแนะนำขั้นตอนต่างๆ เริ่มจากการ

- ตรวจคลื่นไฟฟ้า
- อาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้า (เราสระผมเลยกลัวไม่สบายตัว)
- ไป x-ray
- เจาะสายน้ำเกลือ

(ต่อในเม้นนะคะ)
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-7-4 22:05:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จากนั้นก็รอ ตอนแรกคุณหมอจะเข้า 3 ทุ่ม แต่เราคิดว่าอาจจะติดเคสเลยมาเกือบ 5 ทุ่ม
พยาบาลก็จะมาเข็นเราลงไปห้องผ่าตัด เรานอนรอในห้องพักฟื้น มีเคสๆ ข้างๆ มาต่อเรา
จากนั้นคุณหมอก็เข้ามาทวนอีกครั้ง ว่าจะผ่าออกนะ แผลตรงไหนอะไรแบบนี้ คือเวลาคุณหมอคุยกับเรา
เสียงหมอทำให้เรารู้สึกอุ่นใจมาก

คุยเสร็จก็เข็นไปห้องผ่าตอนนั้นแหละที่เริ่มกังวล จะสลบมั้ย จะตื่นมาเป็นไง บลาบลาบลา
เหมือนหางหายไปนาน พอไปถึงอาจารย์หมอวิสัญญีก็มาแนะนำตัวถามชื่อเล่นเรา
บอกเราว่าเสร็จแล้วหมอจะเรียกชื่อเล่นน้าไม่ต้องดิ้นให้ทำตามที่หมอสั่งก็พอแล้วหมอก็บอกเราจะใช้วิธีให้ยาสลบน้า

จากนั้นเราก็หลับไปตื่นมาอีกทีก็ตอนได้ยินเสียงเรียกนั้นแหละแต่มันรู้สึกลนลานเจ็บคอทำอะไรไม่ถูกมึนๆ
ต้องหายใจเองให้ได้ พอหายใจเองได้หมอก็ถอดเครื่องช่วยหายใจ แล้วก็เข็นเราออกมาห้องพักฟื้น
คือเราดูนาฬิกา เราเข้าห้องตอนเกือบ 23.30 ออกมา 00.20 หมอใช้เวลาไม่นานเลย ฮ่าๆ
แต่ตอนนั้นคือเจ็บคอมาก พยายามสูดหายใจเข้าลึกๆ จนตาค่อยๆ ปรับชัดขึ้น เกือบตี 1 พยาบาลก็พาเรากลับห้อง
คนเฝ้าคือหลับกันหมดแบบไม่มีใครตื่นมาถามเราสักคำ คงคิดว่าชิว 555 ก็ชิงจริงๆเราลุกเปลี่ยนเตียงเองไหว
จากนั้นก็หลับจนเช้า แต่พยาบาลก็จะเข้ามาวัดไข้กับความดันตลอด

พอเช้ามาเราก็ลองลุก เอออ มันไม่เจ็บเลยอ่ะ มันเบามาก แล้วก็ไม่มึน เจ็บคออย่างเดียวเลย งงมาก
จนพยาบาลถามแล้วถามอีกคืออยากกลับแล้ว 555

ก่อนกลับพยาบาลก็มาล้างแผลให้ครั้งนึงแล้วก็สอนวิธีล้างแผล อธิบายยา เราจะเดินลงไปเอง
พยาบาลยังบอกว่าต้องไปส่งค่ะ คือดูแลดีมาก ก็เลยนั่งรถเข็นลงมา

กลับมาบ้านก็มีตึงๆ แผลนิดหน่อย เราก็เช็ดตัวล้างแผลนอน เช้ามาก็ไปทำงานจ้า
ตั้งแต่วันนั้นเราก็ทำงานมาทุกวัน ขับรถด้วย ชิวมาก ล้างแผลดูแผลตัวเองทุกวัน
ก็ดีขึ้นเรื่อยๆ มาวันนี้เห็นรอยช้ำหน่อยๆ แต่ไม่มีอาการบวมหรืออะไรเลย
อาการลุกไม่ไหวก็ไม่มี พรุ่งนี้ก็จะไปตัดไหมแล้ว แต่เราคงไม่ได้เข้าไปตัดกับคุณหมอ จริงๆ อยากไปมาก
ไว้จะมาอัพเดทอาการอีกครั้งนะคะ แต่คอนเฟิร์ม “เสริมใต้กล้ามเนื้อเอาออกนมไม่ยานค่ะ เท่าเดิมคัพเดิมเลย”

เดี๋ยวทยอยอัพรูปให้นะคะใครอยากได้ข้อมูลอะไรเพิ่มเติมทักมาเลยค่ะ เรายินดี ^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-7-4 22:05:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด

คลินิก

คลินิก

รพ.บางปะกอก8

รพ.บางปะกอก8
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-7-4 22:10:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2020-7-22 20:00:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รบกวนลงภาพให้ได้ไหมคะ อยากดูรีวิว ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้