ดู: 1064|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตาสองชั้น สวย สดใส ด้วยวิธีนี้!!

[คัดลอกลิงก์]

เชื่อว่าไม่มีใครไม่รู้จักสติ๊กเกอร์ตาสองชั้น ยิ่งสาวๆ ต้องรู้จักกันดีอยู่แล้ว เพราะเป็นตัวช่วยให้ชั้นตาของเราดูชัด มีชั้นตาสวย ตาโต ซึ่งโซเฟียก็เป็นคนนึงที่เคยติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นเหมือนกัน แต่รู้ไหม ตอนนี้โซเฟียไม่ติดมันแล้วค่ะ เพราะอะไรน่ะหรอ?

ขอเล่าก่อนว่าที่ติดสติ๊กเกอร์ก็เพราะตัวเองเป็นคนชั้นตาหลบใน อยากจะติดเพื่อเบิ้งตาออกกว้างๆ ค่ะ เวลาแต่งหน้าก็ต้องเขียนอายไลเนอร์หนาๆแล้ว ติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นอีก จะได้ดูตาโต แต่ไม่เลยมันหนักตามากๆ แล้วมันก็เสียเวลาเกินไป โซเฟียทำงานเป็น MC พริตตี้ด้วยแล้ว ยิ่งแต่งหน้าช้ายิ่งไม่ทันกินค่ะ แล้วบางทีสติ๊กเกอร์ชอบเด้งออก เหมือนกาวมันไม่ได้คุณภาพค่ะทุกคน เลยควักเงินเก็บเอามาทำตาสองชั้นซะเลย

ตอนติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นแล้ว

โซเฟียทำที่โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซค่ะ เพราะเค้าเครมเรื่องแผลเล็ก เจ็บน้อย ฟื้นตัวเร็ว เราเลยไม่ต้องคิดมาก เพราะต้องออกงาน อีเว้นตลอด จะมัวกังวลเรื่องแผล ว่าจะหายตอนไหน จะไปทำงานตาบวมๆ ไม่ไหวค่ะ อีกอย่างเป็นโรงพยาบาลใหญ่โต โซเฟียเลยวางใจในระดับหนึ่งแล้ว

ตอนแรกหมออยากให้ทำยกคิ้วเพราะโซเฟียเป็นคนคิ้วแคบมาก แลหน้าดุ แต่ต้องใช้เวลาฟักฟื้นนาน โซเฟียเลยขอทำแค่ตาก่อนดีกว่า

ตอนทำหมอบอกใช้เลเซอร์ในการเปิดแผลเพื่อให้แผลมีขนาดเล็กและเลือดออกน้อยที่สุดค่ะ และยังใช้คู่กล้อง (Microscopic) แล้วจะเย็บกล้ามเนื้อเพื่อทำให้เป็นชั้นตา แก้อาการตาปรือ ตาตก แผลเล็กมากค่ะ พอเสร็จก็สามารถกลับบ้านได้เลย ทำแค่ 30 นาที เองค่ะ เร็วมาก

หลังทำ

**การดูแลตัวเองหลังทำตาสองชั้น**

ประคบเย็นหลังผ่าตัดเป็นเวลาประมาณ 2-3 ชั่วโมง และประคบต่ออีก 2-3 วันค่ะ
พยายามให้แผลแห้ง และสะอาดตลอดเวลาและ ไม่ขยี้ตาแรง แค่นี้เองค่ะ

วันที่ 2 ค่ะ

ประมาณ 2 เดือนค่ะ

ตอนนี้ไม่มีแล้วค่ะ ที่ต้องมานั่งติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้น แต่งหน้าง่ายไปอีก ไม่ต้องกลัวว่าจะติดไม่เท่ากัน หรือจะหลุดเลย แล้วปัจจุบันโซเฟียได้เป็นนางแบบในสังกัด MAXIM ค่ะ คือดีใจมาก เป็นอะไรที่ใฝ่ฝันที่สุดจากวงการนี้ และสิ่งที่ภูมิใจอีกอย่างคือมีแต่คนชมว่าโซเฟียสวยขึ้น หน้าหวานขึ้นและดูเด็กลง ทุกอย่าง perfect !! มากๆค่ะ

ปัจจุบันค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้