ดู: 2434|ตอบกลับ: 1

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] วิธีหน้าเรียวทันใจภายใน 30 นาที

[คัดลอกลิงก์]

รีวิวนี้ไม่มีอะไรมากค่ะ โซเฟียแค่อยากจะเล่าการไปตัดไขมันกระพุ้งแก้มพร้อมอัพเดทความสวยที่โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซค่ะ ซึ่งบอกเลยว่ามันได้ผลจริง ไม่คิดว่ามันจะหน้าเรียวแบบนี้ ส่วนตัวเป็นคนหน้ากว้าง มีแก้มเยอะอยู่แล้ว แล้วการงานอาชีพของโซเฟีย จะมาหน้าบานเหมือนกระด้งแบบนี้ไม่ได้ค่ะ

ตอนนี้โซเฟียทำงานเป็น MC พริตตี้ ตามอีเว้นต่างๆค่ะ ก็ต้องใช้ความสวยของใบหน้านิดนึง เลยตัดสินใจให้คุณหมอดู ว่าหน้าของเราตรงไหนที่ควรแก้ไข แต่เอาจริงๆ ตอนนั้นมีคิดอยากจะตัดไขมันกระพุ้งแก้มอยู่แล้ว เลยบอกหมอไปว่าอยากจะตัดไขมันกระพุ้งแก้มนะ เพราะหน้าบาน แก้มก็เยอะ คุณหมอเลยโอเค เราก็เซย์เยส นัดคิวเลยค่ะ

วันจริง...............ตอนเข้าไปตัดไขมันกระพุ้งแก้ม บอกเลยว่าไม่ค่อยตื่นเต้น เข้าไปทำแป๊ปเดียว ไม่เจ็บ ไม่ปวด ไม่บวม เพราะตอนทำหมอเค้าฉีดยาชาให้ในปาก แต่เห็นตอนหมอดึงไขมันออกจากปากแล้วจะเป็นลม เพราะมันเยอะมาก แต่ก็อดไม่ได้ที่จะขอถ่ายรูปไว้เป็นที่ระลึกซะหน่อย หมอบอกว่าคนอื่นทำเสร็จหน้าจะบวม แต่ของโซเฟียไม่บวมเลย แถมกินแหลกไม่กลัวปากพังเลยด้วย

นี่ก็คือไขมันจากกระพุ้งแก้ม

ตอนทำเราไม่รู้ใช่ไหมว่าหมอเค้าทำยังไง ซึ่งโซเฟียหาข้อมูลมาให้แล้วค่ะ
Step แรก คือคุณหมอจะทำการเปิดแผลในช่องปากตรงฟันกรามด้านบนบริเวณกระพุ้งแก้ม แผลค่ะ ประมาณ1  – 1.5 ซม.
แล้วผ่าเลาะไขมันใต้กล้ามเนื้อออกมา เย็บแผลด้วยไหมละลาย
ใช้เวลาก้ประมาณ 30 นาที หลังทำเราสามารถใช้ชีวิตได้ตามปกติได้เลยค่ะ ไม่ต้องพักฟื้นให้เสียเวลา เหมาะกับโซเฟียมากเลย เพราะต้องรีบทำงานต่อ

ก่อนและหลังตัดไขมันกระพุ้งแก้มได้ประมาณ  4 วัน หน้าเรียวสวยคล้อย

ตอนไปพบหมอ หมอบอกหน้าดูเรียวขึ้น แผลก็หายไว ไม่ถึงอาทิตย์เลย
รำคาญแผลแค่วันแรกๆ แต่ 3-4 วันก็หาย ตอนนี้หน้าเรียวไม่ต้องพึ่งมุมกล้องแล้ว  บอกเลยประทับใจอย่างแรงค่ะ

และนี่คือปัจจุบันค่ะ โฟกัสแก้มนะคะทุกคน ให้ดูถึงความเรียว ส่วนอื่นอาจจะมีเติมนิดหน่อย

และนี่คือความเรียวที่ได้จากการตัดไขมันกระพุ้งแก้มที่โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซค่ะ บอกเลยว่ามันช่วยให้หน้าเรียวได้จริงๆ ดูได้จากรูปคงไม่ต้องพูดมาก บอกเลยช่วยให้โซเฟียมีงานเข้ามาไม่ขาดสายเลยค่ะ ใครสนใจก็เข้ามาปรึกษาก่อนได้เลยนะคะ ให้คุณหมอดูว่าเราควรแก้ไขตรงไหนของร่างกาย จะได้ดูแลกันถูกทางค่ะ วันนี้ก็ขอจบรีวิวไว้เท่านี้นะคะ บายยยยย
โพสต์ 2019-6-7 17:39:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ เจ็๋บไหมคะ อยากทำเหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้