ดู: 1197|ตอบกลับ: 1

[ตาสองชั้น] ทำตา 2 ชั้นกับหมอกัน พังหรือปัง?

[คัดลอกลิงก์]
เป็นคนตาสองชั้นหลบใน ตั้งแต่เกิดเลยจ้า ข้างนึงชั้นเดียว อีกข้างนึงสองชั้นแต่ไม่ชัดมาก ติดเทปจนรวมกันเป็นราคาทำตา 2 ชั้นได้แล้ว ก็เลยตัดสินใจทำมันซะเลย
ตอนแรกไปทำนี่ก็กล้าๆกลัวๆ พอทำเสร็จนี่ตกใจเลย ตาดูบวมมากเลยไม่คุ้นตา แต่หมอบอกว่ามันจะค่อยๆยุบลงค่ะ

ก่อนทำ

เครียดมากค่ะ รู้สึกมันบวมจริงๆ ตอนแรกกะว่าจะไปหาหมออีกรอบแล้ว เพราะกลัวว่าจะต้องแก้ แต่ก็รอเวลาค่ะ แบบอดทนดู คิดว่าถ้าภายในอาทิตย์นี้ไม่ลดอาจจะไปคุยกับหมอจริง
จนวันที่ 5 เริ่มรู้สึกว่ามันลดจริง เลยเอารูปมาเทียบดู คราวนี้โล่งอกมากค่ะ สรุปคือต้องใจเย็น

วันนี้คือรูปหลังทำเสร็จทันทีเทียบกับตาตอนตัดไหม

สังเกตได้เลยว่าตรงรอยกรีดคือตื้นขึ้นเยอะ ขึ้นอยู่กับการตอบสนองและเม็ดเลือดของแต่ละคนด้วยนะคะ ส่วนนิวเองแนะนำให้ทานไข่ขาวระหว่างนั้นค่ะ ช่วยเรื่องการสมานแผลได้ดีมาก

พอได้ลองแต่งหน้าแล้วจะรู้สึกถึงการเปลี่ยนแปลงจริงๆค่ะ เพราะจะแต่งหน้าสวยขึ้น

จนมาถึงปัจจุบันค่ะ

สรุปให้ฟังคือรูปตาที่ได้คือทรงที่ใช้งานได้จริงและสามารถเข้าได้กับทุกลุคการแต่งหน้า

แผลหายเร็วช้าขึ้นอยู่กับการตอบสนองของแต่ละบุคคล แต่ภายในอาทิตย์แรกยังไงก็เริ่มยุบแน่นอน

ใช้ชีวิตงานขึ้นมากค่ะ ตาสองชั้นทำให้เราสามารถออกจากบ้านโดยไม่แต่งหน้าได้

สรุปคือ ปัง! นะคะทุกคน

จะแต่งฝอก็ขึ้น แต่งเกาก็ขึ้นเลยค่ะ
ที่สำคัญที่สุด ดูคลินิกให้ดีๆเลยข้อนี้สำคัญ

จะลองเข้าไปที่ตัวคลินิกแต่ละที่ก่อนก็ได้ค่ะ ลองสำรวจบรรยากาศ สภาพแวดล้อมและตัวผู้ให้บริการก่อนค่ะเพื่อความแน่ใจ

ส่วนตัวที่เราไปทำมากับหมอกัน ภาพรวมดีมากโดยเฉพาะการดูแลหลังทำค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะ รอบหน้าถ้านิวมีเคล็ดลับความสวยใหม่ๆมา จะเอาแชร์ให้เพื่อนๆได้อ่านกันนะคะ

ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยค่ะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะ

นิวตาสองชั้ ปัจจุบัน.jpg

โพสต์ 2019-5-30 23:02:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้าที่ไวมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้