ดู: 2030|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[แชร์ประสบการณ์การพักฟื้น] คลินิกเกาหลีไม่ได้ดีกว่าหมอไทยอย่างที่คิด

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ พาสเทลนะคะ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ หมอที่เกาหลีมาฝากค่ะ ตอนนี้เรารับงานถ่ายแบบทั่วไปอยู่ค่ะ ก่อนหน้าเราเคยตัดสินใจจะไปฉีดไขมันที่เกาหลีค่ะ เพราะเพื่อนที่ร่วมงานด้วยกันก็แนะนำให้ไปทำที่นั้นเยอะ ทุกคนบอกว่าราคาที่นั่นบางที่ถูกกว่าไทยด้วย แต่ตอนนั้นที่เรายังไม่ตัดสินใจไปทำเลยทันทีเพราะว่าเราเห็นเพื่อนที่ไปทำที่เกาหลี 2-3 คน กลับมาเติมไขมันที่ไทยกันอีกรอบ เพราะว่ายุบเร็วมาก มันเลยทำให้เราลังเลไม่ตัดสินใจไปทำ

ใจหนึ่งก็ยังอยากจะทำเกาหลีอยู่ค่ะ เลยลองเปิดอ่านรีวิวแล้วก็คำนวนราคาค่างวดต่างๆ ผลประกฏว่าราคารวมๆแล้วแพงกว่าที่ไทยเยอะมาก ถ้าเปรียบเทียบคลินิกที่มีคุณภาพเท่าๆกันของไทยและเกาหลีก็ราคาต่างกันไม่เยอะค่ะ แต่ถามว่าคลินิกที่ถูกที่เกาหลีก็มีค่ะ แต่พอไปอ่านรีวิวแล้วนี่เปลี่ยนใจแทบไม่ทัน คือหลายคนพังและกลับมาแก้งานหรือฉีดเพิ่มที่ไทยเยอะมาก เราเลยคิดว่าไม่น่าจะคุ้มค่า หลังจากนั้นก็เลยตัดใจค่ะ

จนมาเจอพี่ที่ทำงานคนหนึ่งแนะนำให้มาทำกับหมอกัน คลินิกอยู่ที่กรุงเทพแถว MRT ห้วยขวาง ตอนแรกเรางงว่าเขามาแนะนำเราได้ไง เขาไม่น่าจะเคยเติมไขมัน แต่พี่เขาบอกว่ารูปหน้าเขาที่เราเห็นคือรูปหน้าที่เขาเติมไขมันมาแล้วไม่ใช่หน้าจริงๆตั้งแต่เกิด ซึ่งเราค่อนข้างตกใจเพราะมันธรรมาชาติมากๆๆๆ มากแบบมากจริงๆ (ขออนุญาตไม่แปะรูปพี่เขานะคะ) เราเลยจะมาโชว์หน้าของเราที่ไปทำกับหมอกันให้ทุกคนดู

ป.ล. เราเพิ่งเคยรู้จักคลินิกนี้เป็นครั้งแรกเลย และคือคนมีชื่อเสียงทำที่นี่เยอะมาก ที่รู้เพราะเจอกับตัวที่คลินิกเลยค่ะ

ก่อนทำ - หลังทำ - หลังตัดไหม 7 วัน
(ด้านหน้า)

ก่อนทำ - หลังทำ - หลังตัดไหม 7 วัน
(มุม 45 องศา)

(ด้านข้าง)

การเปลี่ยนแปลงมวนรวมตั้งแต่ก่อนทำจนถึง 1 เดือนค่ะ

และนี่คือปัจจุบันของเราค่ะ

v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v

หน้าเกาที่ได้จากไทยค่ะ อิอิ
เราอายุจะ 30 แล้วนะคะ แต่ผลลัพพ์คืออย่างที่เห็นเลย ลดอายุได้จริงๆ

ดีที่สุดคือถ่ายงานได้ออกมาเลิศ ลูกค้ารักมาก

คุ้มไม่คุ้มเราว่ามันเห็นได้เป็นรูปธรรมเลย เราดีใจมากๆๆๆที่มันออกมาธรรมชาติมากเหมือนที่หวังไว้ และหน้าเด็กลงมากเพราะคุณหมอเก่งเรื่องดูรูปหน้ามากค่ะ

คราวนี้ใครยังลังเลเรื่องทำหน้าที่ไทยหรือเกาดี เราว่ารีวิวของเราวันนี้อาจจะช่วยเพื่อนๆได้บ้างไม่มากก็น้อยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้