ดู: 1901|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] รีวิวดั่งสวยๆโดยหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกคะ

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนจะเข้าเรื่องราว วันนี้เรามาเล่าประสบการณ์เสริมจมูก กับหมอทะนงศักดิ์ที่โชว์ฝีมือในการเสริมจมูกให้เราได้ออกมาเป็นที่หน้าพอใจมากเลยค่ะ ทรงสวยถูกใจจนเพื่อนๆถามถึงว่าไปทำอะไรมาสวยขึ้นค่ะ เราก็ยิ้มหน้าบานไป เพราะเริ่มจากที่เราคิดว่าตัวเองอยากเสริมจมูกก็หาแล้วก็ศึกษาก่อนว่าส่วนใหญ่มีปัญหาไหม ทำแล้วอยู่ได้นานเท่าไหร่ซิลิโคนสามารถอยู่กับเราไปได้ตลอดชีวิตไหมเพราะเป็นอะไรที่นิยมมากทั้งในประเทศและต่างประเทศ จนได้ไปเจอรีวิวที่ถูกใจของโรงพยาบาลเอเซียก็เลยลองโทรไปปรึกษาเบื้องต้นและสอบถามราคาก่อน เจ้าหน้าที่เขาก็จะแนะนำและให้ข้อมูลเบื้องต้นกับเราก่อนเพื่อการตัดสินใจแต่ขอบอกว่าข้อมูลเยอะมากบางทีก็เยอะไป แต่ก็ดีค่ะแสดงว่าโรงพยาบาลเขาก็น่าจะได้มาตรฐานต่างๆนาๆ เราก็เลยเลือกที่นี่แล้วก็ถูกใจตั้งแต่ต้นอยู่แล้วก็เลยจองคิวไปเพื่อจะเข้าไปปรึกษากับคุณหมอเพราะเราอยากให้คุณหมอช่วยตัดสินใจว่าแค่เสริมอย่างเดียวหรือต้องทำอย่างอื่นเพิ่มแนะนำให้ปรึกษาคุณหมอกันด้วย เพื่อจะได้ทราบถึงข้อจำกัด และ ความเป็นไปได้ด้วยว่า สิ่งที่เราต้องการกับสิ่งที่เราตัดสินใจทำนั้น ไปในทิศทางเดียวกันด้วยแต่คุณหมอที่นี่เข้าแค่วันจันทร์ถึงวันศุกร์นะค่ะ เรานัดไปเวลา 11 โมงเช้าก็มาถึงที่เข้าไปนั่งกรอกประวัติรอสัก20นาทีเจ้าหน้าที่ก็พาไปพบคุณหมอจากนั้นหมอก็จะรับฟังความคิดเห็นเราก่อนว่าอยากเสริมประมาณไหนอยากได้ทรงแบบไหน แล้วคุณหมอก็จะตบๆข้อมูลให้ลงตัวมากที่สุดสำหรับการเสริมจมูกของเราเพราะหมอก็อธิบายว่าโครงหน้าและรูปทรงจมูกของแต่ละคนไม่เหมือนกันวิธีการเสริมจมูก มาหลากหลายรูปแบบ ไม่ว่าจะเป็น เสริมจมูกแบบใช้กระดูกอ่อนหลังหูมาหนุนปลายจมูก / เสริมจมูกแบบแต่งปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังหู / เพิ่มความยาวของปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนแกนกลางจมูก /  เพิ่มความยาวของจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังหูโดยตั้งแกนปลายจมูกให้ยาวขึ้น แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับเราด้วยว่าต้องการแบบไหนชอบตรงที่หมอไม่ได้ยัดเยียดหรือบังคับขายของจนเกินไปก็แล้วแต่ความสมัครใจของลูกค้าด้วย  หลังจากรู้ขั้นตอนการเตรียมตัวทำจมูกกันแล้ว เราก็มาต่อด้วยการเตรียมตัวในวันผ่าตัดจมูก งดอาหารและน้ำ อย่างน้อย 8 ชั่วโมง หากต้องดมยาสลบงดแต่งหน้า ล้างหน้า และแคะจมูกให้สะอาดค่ะ หลังการผ่าตัดทำจมูกออกมาแล้วสิ่งสำคัญอีกอย่างในการพักฟื้นไม่กินของแสลงจำพวกของหมักดองอาการก็จะดีขึ้นตามลำดับค่ะ
ก่อนทำ
หลังทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้