ดู: 3538|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] จะเกิดอะไรขึ้น!! ปากไม่มีปัญหาแต่อยากทำปากกระจับ!!

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ เราชื่อบุ๊คนะคะ ทำงานเป็น mc พริตตี้ เราอยู่วงการสวยๆงามๆ เรื่องศัลยกรรมถือว่าเบเบมาก ทุกคนลองผิดลองถูกกันไป ผิดพลาดก็เยอะ สวยๆ ก็เยอะแยะ วันนี้บุ๊คจะมาเล่าประสบการณ์ทำปากกระจับของบุ๊คนะคะ เอาตรงๆเราไม่ได้มีปัญหาปากอะไรมาก ปากพอเป็นรูปอยู่บ้าง ( มั้งนะ ) แต่มันแค่ไม่ชัด บุ๊คเลยตัดสินใจเข้าไปปรึกษากับคุณหมอ เพราะทำงานต้องใช้หน้าตา เราก็อยากอัพความสวยหน่อย เพราะเด็กสวยๆเกิดใหม่เยอะขึ้น จะปล่อยตัวเองก็ไม่ได้  

ชอบทำปากจู๋ จะได้รู้สึกว่า ปากสวย น่าจุ๊บค่ะ

พอได้เข้าไปหาคุณหมอที่โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซค่ะ คุณหมอแนะนำว่าของบุ๊คปากไม่ได้หนาหรือห้อยมาก หมอแนะนำให้ตัดบริเวณด้านข้างของปากบนขึ้นไปเล็กน้อย ส่วนตรงกลางหมอจะไม่ตัดให้เพราะถ้าปากบางกว่านี้จะทำให้เห็นฟันมากเกินไปและไม่เป็นธรรมชาติค่ะ ส่วนปากล่างจะต้องหนากว่าด้านบนนิดนึง ซึ่งตอนนี้โอเคแล้วหมอเลยแนะนำว่าไม่ต้องตัดก็ได้ค่ะ

ตอนทำไม่เจ็บเลยค่ะ เพราะคุณหมอเค้าฉีดยาชาให้ ได้แค่นอนฟังเสียงเครื่องมือ ที่เค้าใช้ตัดแต่ง มีกลิ่นไหม้หน่อยๆ ไม่ต้องตกใจนะคะ เพราะเหมือนจะใช้เลเซอร์ช่วยทำให้แผลสวยขึ้น พอเสร็จคุณหมอก็จะเย็บแผลให้ มือนิ่มมากเลยค่ะ คุณหมอเย็บด้วยไหมละลายประมาณ 1 สัปดาห์ไหมจะค่อยๆหลุดออกไปเองค่ะ ผ่าตัดประมาณครึ่งชั่วโมงก็เสร็จแล้วค่ะ

หน้าง่วงมาก อันนี้หลังทำเสร็จสดๆร้อนๆค่ะ

มาดูความสวยของหน้าบุ๊คและความหวานของปากน่าจุ๊บ หลังทำ 1 สัปดาห์กันค่ะ

เหนื่อยแต่ต้องทำงานหาเงินค่า  

2 สัปดาห์ค่า

สรุปนะคะ หลังทำปากปากกระจับ ชอบมาก พอใจที่สุด จากที่เราคิดว่าปากไม่ได้มีปัญหาอะไรมาก พอมาหาหมอ เค้าดูออก ว่าควรแก้ตรงไหน เพื่อให้รูปปากเราสวยที่สุด ตอนนี้เป๊ะมากจนลูกค้าชมกันยกใหญ่ เพื่อนๆ ในวงการก็พากันอยากไปทำบ้าง เอาเป็นว่าใครอยากอัพเลเวลเพิ่มความแบ๊วให้ปากหวานน่าจุ๊บ ต้องที่ Masterpiece เท่านั้นน้า สนใจแอดไลน์เล้ยยย @masterpiececlinic (มี@ด้วยจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้