ดู: 2368|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยด้วยค่า..ตัดปีกมา 12 วันแล้วแผลยังไม่แห้งเรยทำยังงัยดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เราตัดปีกจมูกมา 12 วันแล้วค่ะ แผลข้างจมูกซ้ายตัดมาตอนแรกมันแฉะอ่ะคะ ตอนนี้ผ่านมา 12 วันแล้วแผลมันยังไม่แห้งเรย วันนี้แอบปริออกมาด้วย เพื่อนๆที่ตัดปีกจมูกดูแลแผลกันยังงัยค่ะ
แล้วแผลเป็นที่จมูกเหมือนเนื้อมันไม่เต็มค่ะ ทำยังงัยดีค่ะ เครียดจัง วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่า TT  เราดูแลแผลแบบทาเบตาดีน แล้วก็โรยผงพิเศษหน่ะค่ะ วันนี้มันดันปริออกมาเลือดเรย กลุ้มมากๆ ไม่ทราบว่าปกติแผลตัดปีกกี่วันแห้งกี่วันหายค่ะ ...
พยายามอย่าให้แผลโดนน้ำน่ะค่ะ  ที่สำคัญอย่างพึ่งไปแคะ แกะ เกาเพราะมีผลทำให้แผลไม่สวยน่ะค่ะ
และห้ามหัวเราะ +อ้าปากกว้างๆ เพราะจะทำให้แผลปริไม่สวยเอาได้ และก้อหาน้ำมะพร้าวมาทานเยอะๆ จะได้ลดบวมเร็วๆ
และห้ามทานพวกอาหารเผ็ดน่ะค่ะเพราะอาจทำให้คันบริเวณแผลได้ สู้ๆค่ะ  เป็นกำลังใจให้จ้า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-20 15:22:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ ไปหาคุณหมอมาแล้ว แผลก็ยังไม่แห้งอยู่ดีค่ะ แต่ที่แผลไม่ติดกันซักที เพราะผงพิเศษแน่ๆเรย ดาวทาไป 2 วัน มันน่าจะไปขวางการติดกันของเนื้อเศร้าใจเรยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้