ดู: 2815|ตอบกลับ: 12

ความรู้เพื่อนๆเกี่ยวกับว่าโบท็อกซ์

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้จะมาให้ความรู้เพื่อนๆเกี่ยวกับว่าโบท็อกซ์ ช่วยรักษาอะไรได้บ้างและวิธีดูแลรักษาหลังฉีด อาจจะเป็นประโยชน์ให้ผู้กำลังสนใจในการฉีดไม่มากก็น้อยนะคะ

ในการช่วยรักษาคือช่วยลบเลือนริ้วรอยบนใบหน้า ลบรอยตีนกา ลดรอยเหี่ยวย่นบนหน้าผาก หว่างคิ้ว และใบหน้าปรับและแก้ไขจุดบกพร่องบนใบหน้า ไม่ว่าจะเป็นรอยหยัก รอยบุ๋ม รอยย่น ปรับความโค้งของคิ้ว ยกหางคิ้ว และหางตาให้ดูสวยขึ้น ลดการทำงานของกล้ามเนื้อช่วยให้กล้ามเนื้อเล็กเรียวกระชับ เช่น กราม น่อง ต้นแขน ต้นขา เป็นต้นลดการหลั่งของต่อมเหงื่อ เช่น บริเวณรักแร้ ช่วยลดการสะสมของแบคทีเรียทำให้ไร้กลิ่นไม่พึงประสงค์ได้ในส่วนของการรักษา หลังการฉีดทันที ไม่ควรจับ ลูบคลำ หรือนวดบริเวณที่ฉีด เพราะอาจมีผลต่อการกระจายตัวของตัวยาทำให้เห็นผลไม่ชัดเจน ภายใน 4 ชั่วโมง หลังฉีดไม่ควรนอนราบ หรือนอนตะแคง เพราะเป็นช่วงการซึมของยาเข้ากล้ามเนื้อ

หากนอนจะทำให้การกระจายตัวของยาผิดจากตำแหน่งที่กำหนดไว้ได้ ขยับกล้ามเนื้อบริเวณที่ฉีด ทุก 15 นาที ในชั่วโมงแรกหลังฉีดเพื่อให้ตัวยาซึมเข้าสู่กล้ามเนื้อที่ต้องการให้ออกฤทธิ์มากที่สุด เช่น หากฉีดบริเวณหางตา ควรยิ้มบ่อยๆ, หากฉีดบริเวณหน้าผากควรยักคิ้วบ่อยๆ หรือฉีดบริเวณกรามควรเคี้ยวหมากฝรั่ง 15-30 นาที และภายใน 2 สัปดาห์แรก งดการเข้าอบไอน้ำ อบซาวน่า หรือยิงเลเซอร์ เพราะการได้รับความร้อนเฉพาะจุดเป็นเวลานานอาจส่งผลต่อผลการรักษาทำให้เห็นผลไม่ชัดเจนแต่ยังไงในผลรับที่ได้มาก็ขึ้นอยู่กับตัวยาที่ใช้ในการฉีดด้วยค่ะว่าดีมากน้อยแค่ไหน ถ้าใช้ของดีก็อยู่ได้นานเห็นผลเร็วค่ะ
โพสต์ 2019-5-7 02:46:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
การอาบน้ำอุ่นนี้มีส่วนไหมค่ะกับตัวยา
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-5-7 02:59:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
yuiyuinaka ตอบกลับเมื่อ 2019-5-7 02:46
การอาบน้ำอุ่นนี้มีส่วนไหมค่ะกับตัวยา

ขอแนะนำว่าถ้านานๆอาบทีจะดีกว่าค่ะ
โพสต์ 2019-5-7 12:21:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ในการฉีดกรามเนื้อผู้ชายต้องใช้ยาเยอะไหมและมีความแตกต่างกับผู้หญิงไหมครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้