ดู: 1709|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิวทำหน้าใส ย้อนวัน 20 ที่ศิวารินทร์คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ จะเรียกเพื่อนหรือว่าเรียกน้องๆ ดีน้าา เพราะว่าอุ้ม (เราชื่ออุ้มนะคะ) ตอนนี้อายุเกือบจะ 40 แล้วค่ะ คิดว่าคนอื่นๆ น่าจะอายุไม่เยอะขนาดนี้กัน แต่ยังไงก็ขอเรียกว่าเพื่อนๆ ละกัน เพราะว่าดูจากหน้าแล้วไม่มีใครรู้หรอกว่าจะ 40 แล้ว หน้าของอุ้ม (ขอแอบมั่นหน้านิดนึง) ตอนนี้นั้นเรียกได้ว่าดูอ่อนเยาว์กว่าอายุจริงแน่ๆ กล้าพูดตรงนี้ เพราะว่าอุ้มมีตัวช่วยดีๆ ที่ได้ไปพบเจอมาเลยอยากจะมาบอกต่อเพื่อนๆ ให้ได้รู้จักและลองทำตามกันดูเน้ออออ

ก่อนอื่นเลยขอท้าวความก่อนว่า อุ้มมีปัญหาผิวหน้าที่ดูแก่กว่าอายุจริงมากๆ ไปไหนก็มีแต่คนทักว่าอายุเรา 40 กว่าแล้ว เราก็แบบฟังแล้วนอยอะ มันเสียความมั่นใจอยู่เหมือนกันนะ จนวันนึงได้เจอเพื่อนเก่าสมัยเรียนที่งานเลี้ยงรุ่น แล้วก็พบว่าเพื่อนคนนี้นั้นหน้าดูเด็กมาก ขนาดเพื่อนๆ คนอื่นยังชมเค้าเลยนะว่าทำไมหน้ายังละอ่อนอยู่ ไอเราก็เลยไปสอบถามและสัมภาษณ์เค้าสักหน่อยว่ามีครีมอะไรดีๆ แนะนำไหม จนเค้าก็ได้แนะนำให้เราไปฉีดสารกระตุ้นการสร้าง Growth factor เพื่อไปกระตุ้นการสร้างคอลลาเจนอะไรต่างๆ นานา ตอนนั้นเราก็ยัง งงๆ อยู่ว่ามันคืออะไรกันนะสารที่ว่านี้ แล้วฉีดเข้าหน้ามันไม่อันตรายหรอ เลยขอเก็บข้อมูลนี้เอาไว้และศึกษาหาข้อมูลต่อเพื่อตัดสินใจในภายหลังค่ะ

ต่อมา สักระยะนึงก็มาคิดขึ้นได้ว่า เออออ เราไปถามเค้ามาแล้วนี่หว่าว่าทำยังไง เลยว่าจะลองไปฉีดดูและหาข้อมูลแบบหนักมากเพราะตอนแรกไม่รู้เรื่องอะไรเลย จนได้พบกว่าสาร Growth factor ที่ว่านี้ มันเป็นสารที่ร่างกายเรามีอยู่แล้ว ยิ่งเด็กยิ่งมีเยอะ แต่พอแก่มาแล้วมันก็ไม่มี ซึ่งสารนี้มันจะช่วยกระตุ้นการสร้างคอลลาเจนใต้ชั้นผิวให้ทำงานได้ดี ผลิตคอลลาเจนได้เยอะ ยิ่งเราแก่คอลลาเจนเราน้อย ผิวเราก็หมองและไม่มีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น เราอ่านดูแล้วก็น่าสนใจและตามพิกัดนางไปที่คลินิกเพื่อฉีดดูสักตั้ง

คลินิกที่นางแนะนำมาว่านางทำเป็นประจำคือ “ศิวารินทร์คลินิก” ค่ะ ตอนเราไปถึงก็ได้ไปปรึกษาคุณหมอโดยยังไม่บอกว่าเราอยากทำอะไร แต่คุณหมอเค้าก็แนะนำมาว่าให้เราฉีดสารกระตุ้นการสร้าง Growth factor เนี่ยแหละ โปรแกรมของเค้าจะชื่อว่า “20th Cell” หมอเค้าบอกมาว่าชื่อนี้มาจากตอนที่เราอายุ 20 นั้น เรามี Growth factor กันเยอะมากๆ เราทำโปรแกรมนี้ก็เหมือนกับว่าเราจะกลับไปอายุ 20 กันอีกครั้ง ฟังแล้วดูมีความหวังขึ้นมาเลยแหละ 55555

มาถึงตอนทำกันบ้าง บอกก่อนเลยว่าอุ้มไม่เคยฉีดอะไรเข้าผิวหน้าเลยค่ะ ตื่นตระหนกอยู่เบาๆ ว่าจะเจ็บไหม จะมีผลข้างเคียงอะไรไหม แต่บอกเลยว่าคุณหมอมือเบามากกกก พยาบาลประคบน้ำแข็งจนชาแล้วก็ฉีดลงไปเลย ฉีดทั่วๆ ใบหน้า แต่เราไม่รู้สึกเจ็บเลยนะ สบายๆ เลยค่ะ ไม่แสบ และไม่มีผลข้างเคียงใดๆ สบายใจได้

ส่วนผลลัพธ์ในการรักษา ตอนนี้ผ่านมาแล้ว 3 ครั้ง บอกเลยว่าเปลี่ยนไปเยอะมาก จากคนที่มีผิวหน้าแห้ง หน้าก็จะย่นๆ นิดนึง มีริ้วรอยเล็กๆ รวมถึงผิวหน้าก็ไม่เรียบเนียน มีผดบ้าง มีรอยแดงอยู่บ้าง รูขุมขนก็กว้าง ตอนนี้ดีขึ้นมา 80% เลยนะถ้าถามอุ้ม ตอนนี้ผิวดูแข็งแรงและกระชับขึ้นมาก ริ้วรอยก็ตื้นขึ้น ผิวฉ่ำน้ำ ปัญหาหน้าแห้งไม่มีอีกเลย แต่งหน้ายังไงก็ติด แถมหน้าเนียน ขาวใสขึ้นอีกด้วยค่ะ รู้สึกเลยว่าผิวเราแน่นขึ้น มันดูแข็งแรงขึ้น ตอนนี้จับหน้าตัวเองทีไรก็มีความสุขทุกที ไปไหนมาไหนก็มีแต่คนชมว่าผิวหน้าดี หน้าใส และตัวเราก็รู้สึกว่าเราดูเด็กขึ้น มั่นใจมากขึ้น ชอบสุดๆ เลยค่ะ

และขอยืนหยัดตรงนี้ว่าจะทำต่อไปเรื่อยๆ มั่นใจและเชื่อใจในศิวารินทร์คลินิกมากๆ ว่าช่วยรักษาได้จริงๆ รวมถึงกราบขอบคุณผู้คิดค้นตัวยาตัวนี้ด้วย เพราะมันช่วยอุ้มได้มากๆ 555555 สาวๆ คนไหนที่มีปัญหาเดียวกับอุ้ม เรียนเชิญปรึกษาได้เลยที่ศิวารินทร์คลินิกค่ะ คุณหมอน่ารักมาก พนักงานก็บริการดี ปลอดภัย เห็นผลการรักษาจริง เชื่อถือได้ค่าา อุ้มขอแนะนำเลย ส่วนตัวอุ้มวันนี้ก็ขอลาไปก่อนนะคะ ขอบคุณที่ติดตามอ่านกันค่ะ บ๊ายบายยย
Những gì bạn nói có vẻ đúng. Cảm ơn bạn
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้