ดู: 3956|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] รีวิวดูดไขมันหน้า+เหนียง By Masterpiece Hospital โดยคุณหมออาร์ม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย signcool เมื่อ 2019-4-30 01:24

สวัสดีค่าาา จะมารีวิวดูดไขมันหน้าและเหนียงค่ะ ทรายได้รางวัลในเฟสบุ๊คมาฟรีๆจากการเล่นเกมมม!!! โชคดีมากๆเลย ขอบคุณโรงพยาบาล Masterpiece ด้วยค่าาา

มาเริ่มชมกันเลยดีกว่า

นี่คือรูปก่อนดูดไขมันนะคะ

เราเป็นคนตัวเล็กมากนะคะ แต่ว่าหน้าเนี่ยบานมากกก แก้มมาเต็ม เหนียงก็อย่าให้พูด55555555 เราชอบกินขนมค่ะ ก็เลยมีเหนียง

ด้วย  

แล้วเราก็เข้ามาที่โรงพยาบาลMasterpieceค่ะ มาปรึกษาคุณหมออาร์ม โรงพยาบาลกว้างใหญ่บริการดีมากเลยค่ะ คุณหมอจะวินิจฉัยแล้วค่อยนัดอีกที เราต้องเอาออกเยอะเลยค่ะ แหะๆๆ

สองอาทิตย์ผ่านไปไวเหมือนโกหก พอเรามาพบอีกรอบก็เริ่มขึ้นเขียงแล้วค่ะ ตื่นเต้นมากก

รูปก่อนขึ้นเขียงค่ะ

ล้างหน้าก่อนค่ะ

เปลี่ยนชุดเตรียมเข้าห้องผ่าตัดค่ะ
เราสายตาสั้นค่ะ เสียดายไม่ได้เอาแว่นมา แง ใครสายตาสั้นก็อย่าลืมพกแว่นมานะคะ ถ้าไม่ต้องแต่งหน้ามาเลยยิ่งดี

พร้อมแล้วค่ะ

มารอที่ห้องรับรองค่ะ สบายมากกก รอไปซักพักก็มีพยาบาลมาเรียกค่ะ

.

พอเข้าห้องผ่าตัดนะคะ คุณหมอเริ่มทำการขีดกำหนดจุดการดูดไขมันของเราออกไป ทั้งแก้มและเหนียงค่ะ หลังจากนั้นเขาก็จะรมยาสลบค่ะ แล้วทรายก็หลับไปเลย พร้อมตื่นมาสวยแล้วค่ะ55555555

ทรายหลับไปสักพักใหญ่ๆเลย พอตื่นมาก็พบว่าคุณหมอกำลังดูดไขมันอยู่ค่ะ หมอบอกว่าใกล้จะเสร็จแล้ว ไม่เจ๋็บซักนิดเลยค่ะ เราก็มึนๆยา ง่วงๆ 5555555 พอเสร็จแล้วคุณพยาบาลก็พาไปที่ห้องพักฟื้นค่ะ

หลังจากดูดไขมันเสร็จค่ะ หน้าบวมเลย แต่เดี๋ยวมันจะหายไปเองค่ะ อิอิ

โรงพยาบาลเลี้ยงดีมากเลยค่ะ ไม่ต้องตกใจนะคะ เป็นคนกินแบบนี้ปกติ55555

พอเสร็จแล้วก็รับยาลดบวมตั่งต่าง เจลประคบเย็น แล้วเราก็ซื้อผ้ารัดหน้าด้วยค่ะ จำเป็นมากนะคะเพราะมันจะช่วยกระชับหน้าเราได้เร็วขึ้นเยอะและลดอาการเจ็บหลังดูดไขมันด้วยค่ะ ราคาประมาณพันกว่าบาท

วันแรกนะคะ จะเห็นว่ามีเลือดออกมาเป็นปกติค่ะ หน้ายังไม่ค่อยบวมเท่าไหร่ เพราะคุณหมอมือเบามากๆค่ะ

วันที่สามค่ะ วันนี้จะบวมสุด หลังจากนี้จะค่อยๆยุบค่ะ

วันที่หกค่ะ ค่อยๆลดแล้ว

ครบรอบหนึ่งอาทิตย์แล้วค่ะ เพิ่งตื่นเลย

อาทิตย์เดียวเอง แต่ออกนอกบ้านได้แล้วค่ะ แต่งหน้าก็ไม่เห็นรอยช้ำแล้ว เริ่ดมากๆเลย

หน้าเล็กลงมากเลยค่ะ

ครบรอบสองอาทิตย์นะคะ หน้าเล็กลงอย่างเห็นได้ชัดเลย กรี๊ดมากๆๆๆ
ครบรอบหนึ่งเดือน คุณหมอนัด Follow up ค่ะ

กลัวดูไม่ชัด ขอโพสภาพเปรียบเทียบนะคะ

ขนาดแค่เดือนเดียวเองนะคะ

มาดูหลังจากสามเดือนกันค่ะ

หน้าเล็กลงเยอะเลยค่ะ เหนียงก็ไม่มีแล้ว ดีใจมากๆๆๆๆๆๆ ครั้งต่อไปจะตัดกระพุ้งแก้มค่ะ อิอิ ตอนนี้ก็กำลังควบคุมน้ำหนักอยู่ค่ะเพื่อไม่ให้น้องเหนียงกลับมาอีก คุณหมอบอกว่าถ้าไม่ได้คุมตัวเอง ยังไงไขมันก็จะกลับมาแน่นอนค่ะ

เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ ทำบุญสวยชาติหน้า ทำหน้าสวยชาตินี้ค่ะ

การดูแลตัวเองหลังจากดูดไขมัน
1. ไม่ทานของแสลง เช่น ไข่
2. อย่าออกกำลังกาย หนักหรือเบาก็ห้าม วิ่งก็ห้าม
3. ทานยาที่คุณหมอสั่งให้ครบ
4. หมั่นประคบเจลเย็นอยู่เสมอเพื่อลดอาการบวม

ราคาเท่าไหร่ครับ
ขอทราบราคาได้ไหมคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้