ดู: 3931|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ตาต้องคม ส่วนนมไว้ก่อน! รีวิวทำตาสองชั้นแบบไม่รีทัชใดๆ

[คัดลอกลิงก์]

ดีค่าเพื่อนๆ ตามหัวข้อเลยเนอะ ขอมารีวิวตาสองชั้นที่พึ่งได้ไปทำมาที่DRK เราเลือกทำแบบกรีดยาวจ้า

เพราะอยากให้ชั้นตาอยู่สวยไปนานๆ แบบขอถาวรเลยก็ว่าได้ เพราะกรีดยาวก็เหมาะกับเราด้วย

เป็นคนที่ไขมันชั้นตาค่อนข้างเยอะค่ะ และมีชั้นตาตกลงมาบังอีก กรีดยาวคือตอบโจทย์ละจ้า!

มาแล้วยั่วๆ จ้า มาอีกทีคือทำแล้วเรียบร้อยแล้วน้า ตอนทำก็คือไม่เจ็บอะไรเลย ชิวมากนะ รู้สึกตอนฉีดยาชา

นอกนั้นคือไม่รู้สึกแล้ว ใช้เวลาผ่าตัดประมาณชั่วโมงกว่าๆ มั้งไม่แน่ใจ แต่รู้สึกว่าใช้เวลานานอยู่

เพราะคุณหมอเย็บแต่ละข้างนานมาก ดูพิถีพิถันมาก เสร็จข้างนึงคือเรียกให้ดูตลอดว่าโอเคกับชั้นตาประมาณนี้มั้ย

เราก็ตอบว่าโอเคค่ คุณหมอถึงจะยอมลงแผลอีกข้าง ยอมใจ 555555

ไม่พูดเยอะจ้า อย่างที่บอกเลยว่าคุณหมอใช้เวลาเย็บค่อนข้างนานพอสมควรเลย ผลมันก็ดีแบบนี้แหละจ้า

ความละเอียดของแผลคือดีมากกกกกกกกก แผลสวยแบบยอมใจ เรียบเนียนไม่ขรุขระ แผลดีมากจริงๆ

อันนี้ประมาณวันที่สามน้า ความบวมอะไรก็คือเรื่องปกติเนอะ ประคบเย็นวนไปจ้า

แผลก็ยังคงดีอยู่ ละมีความแดง ปกติมากกกกกก

วันที่5 จ้า ทั้งช้ำทั้งม่วง แต่ก็ไม่ซีน้า เพื่อความสวยท่องไว้แค่นี้ ทายา ประคบเย็นรัวๆๆๆๆ

บอกแล้วรีวิวนี้เราจะไม่มีรีทัช ให้เห็นความจริงชัดๆ ไปเลย ดีหรือไม่ดี ดูกันเอาเองจ้า

เหมือนทาตาผิดสี 55555 สวยไปอีกแบบ แผลวันที่5 เริ่มยุบบวมกว่าเดิมเยอะแล้ว แต่ความช้ำยังมีจ้า

วันที่ 7 ค่ะ ถึงเวลาของการตัดไหมแล้ว ถ่ายไว้เป็นที่ระทึกก่อน แผลสวยยืน1 ไปเลย

มาแล้วค่า หลังจากตัดไหมผ่านไปชีวิตดีขึ้นเลยอะ 5555 ตอนนี้ประมาณ2สัปดาห์ได้ค่ะ

ยังมีความบวมอยู่นะ แต่ใส่แว่นกลบเกลื่อนเอา ใส่แว่นอำพลางความบวมได้เยอะเลย สวยไปอีกแบบนะ

สาวตาบวม 5555555 แต่ใครๆ ก็ทักนะ ว่าตาสวยมาก ขนาดยังบวมอยู่ รอยุบสวยกว่านี้แน่

มาล้าววววหลังจากที่ทำไปครบ1เดือน ตอนนี้สนุกกับการแต่งหน้ามากๆๆ

รู้สึกว่าแต่งหน้าได้ทุกลุคส์เลย จากแต่ก่อนไม่ค่อยแต่งหน้า อะไรมาก ตอนนี้อยากแต่งหน้าแต่งตาทุกวัน

รู้สึกมั่นใจขึ้นเยอะเลย

ส่วนแผลก็ใจเย็นกันนิดนุงเนาะ หมั่นทายาให้รอยมันจางลง แต่เรานั้นไม่ซีค่ะ ขอมีตาสวยๆ

พอเรื่องรอยแผลรักษาได้ค่ะ และที่สำคัญมันไม่น่าเกลียดด้วยแหละ คิดว่าทายาไปสักพักจางลงแน่นอน

1เดือนแห่งความเปลี่ยนแปลงนี้ รู้สึกว่าชีวิตดีขึ้นมาก ทำให้เรามั่นใจขึ้นมาอีกในระดับนึงเลย บุคลิกเปลี่ยน

คนรอบข้างทักว่าสวยขึ้น หน้าเด็กลงกว่าเดิม มีความแบ๊ว  ซึ่งเราเองก็คิดว่ามันใช่เลย รู้สึกว่าตัวเองสวยขึ้น

ดูดีขึ้นจริงๆ ชอบมากที่สุด ตัดสินใจไม่ผิดที่เลือกDRK เพราะคุณหมอแกละเอียดจริงๆ ในการทำตาสองชั้นแต่ละเคส

พนักงานในคลินิกก็น่ารักบริการดีเยี่ยม ไม่ติดขัดเลย สุดท้ายนี้ก็ฝากรีวิวเราไว้แล้วกันนะ ใครอยากทำตาสองชั้น

ก็ลองตามไปกันได้ค่ะ drkbeautyclinic เอกมัยซอย3  รีวิวนี้ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆ ภาพจริง ไม่มีรีทัช

บวมคือบวม ช้ำคือช้ำ แผลเป็นยังไง ก็อยากให้ทุกคนได้เห็นภาพจริงไปเลย  ดีก็บอกว่าดี ไม่จกตารีวิวนะคะ ^^

ปัจจุบันค่า

ช่วยโฟกัสที่ตาเราด้วยค่า ตาเราเนียนมากจริงๆ 5555555 งานดีย์ดี ^^

8.jpg (236.28 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 28)

6.jpg (230.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 26)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้