ดู: 534|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] รีวิวทำจมูกกับคุณหมอจิวะ มาจิกานต์คลินิก - คุณหมอใส่ใจ คลินิกสะอาด แถมได้ทรงจมูกตามต้องการอีกด้วย

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้จะขอมาแชร์ประสบการณ์การทำจมูกครั้งแรกที่ มาจิกานต์คลินิก กับคุณหมอจินะคะ

ต้องบอกก่อนว่าเราเป็นคนที่อยากทำดั้งมาตั้งแต่เรียนมัธยมแล้ว ทำให้เราหาข้อมูลมาหลายที่มาก ๆ ๆ จนสุดท้ายมาจบที่คุณหมอจินี่แหละ ตอนไปถึงคลินิกยอมรับว่าเกร็งสุด แต่ทางคลินิกต้อนรับเราอบอุ่นมาก พนักงานคือบริการดี พอเข้าไปเจอคุณหมอ ก็คุยกันว่าอยากได้จมูกทรงไหน ไอ้เราก็เอารูปที่เตรียมไปโชว์ให้คุณหมอเลยค่ะ ซึ่งทางคุณหมอก็ไม่ได้คัดค้านอย่างที่กลัว

ระหว่างรอ ไอ้เราก็ไม่เคยผ่าตัดมาก่อนก็กลัว แต่คุณหมอชวนเราคุยจนเราหายเกร็งเลยแหละ
ตอนขึ้นเตียงคือใจตุ้ม ๆ ต่อม ๆ มาก เพราะเพื่อนที่เคยไปทำจมูกมาบอกว่าตอนฉีดยาชาเจ็บที่สุด ซึ่งบอกเลยค่ะว่าจริง555+ แต่มันก็แค่แปปเดียวเอง หลังจากนั้นก็ทำตัวสบาย ๆ นอนรอคุณหมอเสริมดั้งได้เลย

พอเสร็จแล้วก็จะชา ๆ ตามสภาพ เช้าอีกวันคือบวมค่ะแต่ก็ไม่ได้ตกใจมาก เพราะเพื่อนที่ทำมาทุกคนบอกว่าช่วงแรก ๆ ก็อย่างนี้
เราใช้การประคบเย็นลดอาการหน้าบวม ตรงแก้มซ้าย-ขวา แล้วก็หน้าผาก จุดละ 2 นาที ทำเช้า-เย็น (ประคบนานไป ความเย็นจะกัดผิวเอาได้นะคะ ระวังกันด้วยเนาะ)

ช่วงสัปดาห์แรก ก็จะมีอาการบวมเป็นปกติของคนทำจมูก เพื่อนที่เคยทำจมูกมาบอกว่า หน้าเราไม่ค่อยช้ำเลย แถมไม่มีไหมโผล่มาให้กวนใจอีกด้วย

ผ่านมา 1 เดือน บอกเลยว่าพอใจมากกกกกก มีแต่คนชมว่าทำมาแล้วสวยขึ้น ขอบคุณคุณหมอจิมากเลยนะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้