ดู: 2976|ตอบกลับ: 0

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ตัดกรามครั้งเดียว ทำหน้าเรียวถาวร

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanassa เมื่อ 2019-4-25 15:15

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ทำหน้าเรียวถาวร ด้วยการตัดกราม ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์กันค่ะ เราเป็นคนที่กรามใหญ่ กรามชัด กรามไม่เท่ากัน กรามซ้ายจะใหญ่กว่าขวา จะมัดผมก็ไม่มีความมั่นใจเลยค่ะ หลายคนบอกเราเป็นคนที่หน้าสวยแต่เสียที่กรามใหญ่ ถ้าหน้าเรียวกว่านี้จะสวยเลย ที่สำคัญเราอยากหน้าเรียวแบบถาวร ไม่ใช่ชั่วครั้งชั่วคราวที่ต้องคอยทำซ้ำๆแบบ Botox ซึ่งคงหนีไม่พ้นการตัดกราม

ก่อนตัดกราม

เราศึกษาหาข้อมูลอยู่นานเลยค่ะ ว่าที่ไหนตัดกรามดี สวย และปลอดภัยบ้าง เราไม่อยากไปไกลถึงเกาหลีค่ะ เอาหมอในไทยนี่แหละ คุยภาษาเดียวกัน จะเข้าไปหาหลังทำหรือนัดตรวจผลก็ง่ายกว่า เราดูหลายๆที่ แต่ตัดสินใจเลือกที่รพ.เลอลักษณ์ เพราะเราเคยเสริมหน้าอกกับที่นี่ เมื่อประมาณ 5-6 ปีที่แล้ว ได้รับบริการและการดูแลอย่างดี ที่สำคัญรพ.ดูมีมาตรฐานมากที่สุดในเรื่องของความปลอดภัย การตัดกรามเป็นผ่าตัดใหญ่ เราไว้ใจสถานที่ที่เป็นโรงพยาบาล มีดมยาโดยวิสัญญี และผ่าตัดกับแพทย์ตกแต่งเฉพาะทางเท่านั้นค่ะ

ก่อนตัดกราม

วันที่ผ่าตัด เราก็มาทำประวัติ พบคุณหมอ ปรึกษาและประเมินใบหน้าเสร็จ ก็วัดความดัน ตรวจเลือด ตรวจร่างกาย (อย่าลืมงดน้ำงดอาหารอย่างน้อย 8-10 ชม.ก่อนผ่าตัดนะคะ) เสร็จแล้วก็ไปเก็บของที่ห้อง (นอนพักฟื้นที่โรงพยาบาล 2 คืนค่ะ) เปลี่ยนชุด และเตรียมตัวขึ้นเขียง ยอมรับว่า เราแอบตื่นเต้นค่ะ แต่ไม่มากเท่าตอนเสริมหน้าอกเพราะเราผ่านมาแล้ว เลยรู้ว่าดมยาวิสัญญีนี่คือไม่รู้สึกเจ็บใดๆเลย ตื่นมาอีกทีคือทำเสร็จแล้ว ถึงจะตื่นเต้นหน่อยๆแต่ก็มั่นใจมากว่าหลังทำต้องออกมาสวยแน่ๆ หลังจากนี้หน้าจะเรียวแบบถาวรแล้ว

หลังตัดกราม

ตอนนี้ก็ตัดกรามมาได้หลายเดือนแล้วค่ะ หน้าเข้าที่แล้ว ไม่บวมแล้วค่ะ เอาจริงๆตัดกรามที่รพ.เลอลักษณ์ไม่เจ็บเลยค่ะนะ มีบวมบ้างตามอาการปกติ แต่ไม่เกิน 5 วัน ก็ยุบเกือบหมดแล้วค่ะ เรารัดหน้าไว้ตลอดเวลา แต่ตอนทำงานคุณหมอให้อนุโลมถอดได้ค่ะ แต่กลางคืนเราใส่นอนตลอด ยื่งรัดหน้ายิ่งเข้าที่ จะได้กระชับและเห็นผลเร็วขึ้น

หลังตัดกราม

เรารู้สึกพอใจและประทับใจมาก กราใหญ่ๆหายไปแล้ว แถมหน้าตอนนี้ดูเท่ากันด้วย ตอนนี้กลายเป็นคนชอบมัดผม โชว์กรอบหน้าอย่างมั่นใจเลยค่ะ ต้องขอบคุณรพ.เลอลักษณ์นะคะ สำหรับ ตั้งแต่ศัลยกรรมครั้งแรก จนถึงล่าสุด ดูแลอย่างดีไม่มีขาดตกบกพร่องเลยค่ะ ครั้งหน้าถ้ามีโอกาสศัลยกรรมส่วนไหน คงต้องฝากให้รพ.เลอลักษณ์ดูแล และจะมาแชร์ประสบการณ์ให้ได้อ่านกันอีกนะคะ

หลังตัดกราม

หลังตัดกราม

หลังตัดกราม

หลังตัดกราม

หลังตัดกราม

หลังตัดกราม

หลังตัดกราม

หลังตัดกราม

หลังตัดกราม

หลังตัดกราม

ศัลยแพทย์ตกแต่งเฉพาะทาง: ตัดกราม โดยคุณหมอณัทธร
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมที่
Tel: 02-888-2888, 086-603-0354, 089-771-1851
Inbox : https://goo.gl/D6kCD8
Line@ : @lelux , http://line.me/ti/p/%40lelux
IG : https://goo.gl/2Z2U70
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้