ดู: 1693|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] Summer นี้ คุณแม่ลูกหนึ่งขอแซ่บ by หมอทรงยศ Dream clinic

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นเลยต้องบอกก่อนเลยนะคะ ทรายเป็นคุณเเม่ลูก 1 ค่ะ สาเหตุที่อยากทำหน้าอกของทรายก็คือเดิมทีทรายเป็นคนมีหน้าอกอยู่เเล้วค่ะเเต่พอหลังจากคลอดเเละให้นมน้องเเล้ว หน้าอกทรายเเฟ๊บเเบนมากๆเลยค่ะ หน้าอก2ข้างก็ไม่เท่ากันด้วยค่ะ มีความหย่อนคล้อย ซึ่งเวลาทรายมองตัวเองในกระจกทุกวันรู้สึกรับไม่ได้มากๆเลยค่ะ มันไม่เท่ากันอย่างเห็นได้ชัด จากคนที่เคยมีหน้าอกมันรู้สึกเฟลมากๆเลย ทรายจึงตัดสินใจว่าไม่ได้ละ ฉันจะต้องทำหน้าอก

หลังจากนั้นทรายก็เริ่มศึกษาหารีวิวตามคลีนิคต่างๆ ศึกษารีวิวตาม Pantip ก็ดูอยู่สักพักนึง สนใจอยู่หลายคลีนิคเหมือนกันค่ะ เเต่มีอยู่คลีนิคนึงที่ทรายสนใจมากเป็นพิเศษ นั่นก็คือ Dream Clinic ค่ะ

ทรายเลยลองนัดเข้าไปปรึกษาเบื้องต้นกับคุณหมอก่อนค่ะ ซึ่งคุณหมอก็ให้คำเเนะนำดีมากๆเลย คุณหมอละเอียดมากๆเลยค่ะ ให้เราลองไซส์หลายไซส์มากเลยค่ะ ตอนนั้นที่คุณหมอเเนะนำก็คือ ให้ทรายใส่ต่างกัน 1 ไซส์ค่ะ เพราะทรายหน้าอกไม่เท่ากัน
ตอนนั้นลังเลอยู่ 2 เเบบคือ  MENTOR hp 375/400 กับ mt. uhp 400/430  ซึ่งตัว uhp. เนี่ยเหมาะสำหรับคนตัวเล็กอย่างทรายเพราะทำไซส์ใหญ่โดยที่มันจะไม่เกินขอบข้างมากค่ะ
(ตอนนั้นทรายผอมมาก นน. ประมาณ 42 กก. ค่ะ)

ก่อนทำ

วันนั้นทรายก็ยังเลือกไม่ได้ขอคุณหมอกลับมาตัดสินใจก่อน หลังจากนั้น 2-3 วัน ทรายขอกลับไปลองไซส์ใหม่อีกรอบ ซึ่งวันนั้นก็ตัดสินใจเลือก uhp. 400/430

วันนั้นก็วางเงินมัดจำเเละตรวจเลือดค่ะ หลังจากนั้นอีกประมาณ 1 อาทิตย์ ทางคลีนิคโทรมาบอกผลเลือดค่ะตอนนั้นเลือดทรายมีค่าอะไรสักอย่างนึงสูงซึ่งมีผลทำให้เลือดหนุดไหลช้าอะไรประมาณนี้ ทรายเลยต้องไปตรวจเลือดซ้ำที่ รพ. อีกทีค่ะ หลังจากผลเลือดออกโอเคเรียบร้อย ทรายก็นัดวันทำกับทางคลีนิคค่ะ ตอนนั้นทรายทำวันที่ 29 มีค. 61 ค่ะ วันที่ไปทำก็ตื่นเต้นนิดๆนึงค่ะ ทรายน่าจะได้คิวเเรก ช่วง 11 โมงค่ะ

คืนก่อนไปก็งดน้ำงดอาหารไปค่ะ  พอไปถึงคลีนิคนั่งรอสักพัก จ่ายเงินเรียบร้อย ก็จะมีคนพาไปขึ้นเขียงค่ะ
พอขึ้นไปด้านบนคุณหมอก็มาวัดไซส์ ขีดๆเขียนๆบนหน้าอกเราอีกทีนึงค่ะ หลังจากนั้นก็ขึ้นเขียงผ่าตัดค่ะ ตอนนั้นทรายจำได้ว่าคุณหมอวิสัญญีเเพทย์ให้ทรายดมยา พอหลังจากนั้นไม่ถึง 2 นาที ทรายก็หลับไปเลยค่ะ ตื่นมาอีกทีมีนมเเล้ว ^____^.

ตอนที่ตื่นขึ้นมาก็มีพนง. ที่คลีนิคเอาน้ำหวานมาให้จิบๆด้วยค่ะ ความรู้สึกตอนนั้นคือเจ็บคอๆเเห้งมาก ส่วนหน้าอกตอนนั้นก็รู้สึกตึงๆปวดๆ เเต่ไม่ถึงกับที่เค้าพูดกันว่าทำหน้าอกเหมือนโดนรถสิบล้อทับ ไม่ใช่เเบบนั้นเลยค่ะ

นอนพักสักพักนึง ทรายก็กลับบ้านได้ค่ะทรายกลับบ้านมาพร้อมกับสายเดรนกับขวดเดรนเลือดค่ะ
พอกลับมาถึงบ้านมันก็ไม่ได้เจ็บปวดอะไรมากนะคะ เเค่รู้สึกตึงๆ 2-3 วัน อาการก็ดีขึ้นตามลำดับค่ะ ทรายได้ถอดสายเดรนประมาณวันที่ 11 (โดยประมาณ) ทรายใส่สายเดรนนานหน่อยเพราะเลือดออกมากค่ะ ระหว่างนั้นก็ไปๆมาๆคลีนิคตลอด เพราะขวดเดรนมีปัญหาค่ะ เเต่ทุกอย่างก็ผ่านมาได้ด้วยดี จนตอนนี้ครบ 1 ปีเเล้วค่ะ ปลื้มปริ่มมากๆเลยค่ะกับหน้าอกตัวเอง ^^

Summer ปีนี้ ไม่ต้องง้อฟองน้ำแล้วค่า

ตอนนี้ใส่ชุดอะไรก็มั่นใจมากขึ้น ไม่ต้องดันเหมือนเมื่อก่อนแล้วค่ะ

คิดจะเสริมหน้าอกต้องที่นี่เลยค่ะ Dream clinic โดยคุณหมอ ทรงยศ จันทจิตร คิดไม่ผิดเลยจริงๆค่ะ ที่ตัดสสินใจทำ

ปล. ทรายเเอบขับรถตั้งเเต่วันที่ 5 เเอบอุ้มลูกตอนทำหน้าอกไป 2 อาทิตย์ จริงๆเเล้วไม่ควรนะคะ เเต่ที่ยกตัวอย่างมาคือจะบอกว่าการเสริมน่าอกไม่ใช่เรื่องน่ากลัวอย่างที่คิด มันชิลมากค่า ^______^

af4.jpg (759.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้