ดู: 800|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากสวยเเต่ไม่กล้าจนได้มาลองงจริงๆ

[คัดลอกลิงก์]
จากคนที่ไม่กล้าทำจมูกเเต่อยากสวย เป็นไปได้ไหม

ขอเเทนตัวเองว่าบีม มาเริ่มกันเลย จากที่บีมไม่เคยคิดที่จะทำศัลยกรรมเลย เเต่ไม่ได้กลัวอะไรนะ คือเฉยๆอ่ะ

เเต่มีเพื่อนเป็นช่างเเต่งหน้า ในเค้าเตอร์เเบรนด์ที่หนึ่ง นางเเนะนำว่า ที่ ณรวีคลินิค ทำจมูกสวยดี  

เพื่อนบอก เราก็เลยปรึกษานางใหญ่เลย นางก็เล่าให้ฟังจนอยากทำขึ้นมา

ตอนนั้นเป็นช่วงปีใหม่พอดี บีมก็เลยได้หยุดอยู่บ้าน ก็เลยเข้าไปดูการรีวิวทุกอย่างของคลินิค ดูจนจำได้ว่าที่นี่มีอะไรบ้าง

เรารวบรวมความกล้าจะตัดสินใจโทรไปถามรายละเอียดต่างๆ

วันที่ไปถึงณรวีคลินิค บอกตรงๆตอนเเรกคิดว่าไม่ได้ใหญ่อะไรมาก แต่ที่เห็นคือคลีนิคใหญ่เลยค่ะ

ระหว่างรอพบหมอบีมก็คิดทรงไว้ในใจเเล้วค่ะ เเต่อยู่ที่ว่าหมอจะโอเคไหม  55555 คุณหมอเเนะนำมาว่าโครงหน้าเเบบเราจะ

เข้ากับจมูกทรงไหนบ้าง จริงๆบีมเชื่อมือหมอค่ะ อันไหนหมอว่าดี บีมก็โอเค หมอถามเหตุผลทำไมถึงอยากทำ

บีมก็ตอบตรงๆ อยากสวยค่ะ55555เเค่นี้ไม่พูดเยอะ

หลังจากเลือกทรงจมูกเสร็จ  บีมก็เตรียมตัวผ่าตัด ก็ต้องงดทุกอย่างตามที่หมอสั่ง มีเยอะมาก

สิ่งที่ยากคือของพวกเหล้าบุหรี่ เเต่จำเป็นต้องงดเลยค่ะ เรื่องนี้สำคัญ มีผลต่อการทำศัลยกรรม

ถึงเวลานัดผ่าตัด บีมตื่นขึ้นมา แปลกมากที่ไม่เจ็บเลย ไม่รู้ว่าเพราะฤทธิ์ป่าว มันไม่ค่อยบวมกับช้ำเท่าไร  ประมาณ 3 วัน

บีมก็เริ่มออกไปใช้ชีวิตตามปกติต้องรอพักฟื้นไม่กี่วันก็ออกไปเดินเที่ยวไปเรียนได้ตามปกติ
ภาพนี้หลังทำจมูก
ตอนอยู่โรงเรียนค่ะ

จากที่ทำศัลยกรรมมา มันก็เหมือนเรียกว่าต้องมีความกล้าเหมือนกัน

ทำศัลยกรรมันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดนะ เเต่คิดว่าจะทำกับณรวีคลีนิคนี้แหละค่ะ ไว้วางใจที่สุดเเล้ว

ใครอยากรู้อะไรเพิ่มเติมทักมาหลังไมค์ได้นะคะ ถ้าบีมรู้จะตอบให้

หรือว่าถ้าใครอยากสวยเเบบทนไม่ไหวเเล้ว ลองปรึกษากับณรวีคลีนิคดูนะคะ

Screen Shot 2562-04-05 at 11.35.47 AM.png (176.34 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Screen Shot 2562-04-05 at 11.35.47 AM.png
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้