ดู: 794|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] อยากสวยเเต่ไม่กล้าจนได้มาลองงจริงๆ

[คัดลอกลิงก์]
จากคนที่ไม่กล้าทำจมูกเเต่อยากสวย เป็นไปได้ไหม

ขอเเทนตัวเองว่าบีม มาเริ่มกันเลย จากที่บีมไม่เคยคิดที่จะทำศัลยกรรมเลย เเต่ไม่ได้กลัวอะไรนะ คือเฉยๆอ่ะ

เเต่มีเพื่อนเป็นช่างเเต่งหน้า ในเค้าเตอร์เเบรนด์ที่หนึ่ง นางเเนะนำว่า ที่ ณรวีคลินิค ทำจมูกสวยดี  

เพื่อนบอก เราก็เลยปรึกษานางใหญ่เลย นางก็เล่าให้ฟังจนอยากทำขึ้นมา

Screen Shot 2562-04-05 at 11.34.58 AM.png

ตอนนั้นเป็นช่วงปีใหม่พอดี บีมก็เลยได้หยุดอยู่บ้าน ก็เลยเข้าไปดูการรีวิวทุกอย่างของคลินิค ดูจนจำได้ว่าที่นี่มีอะไรบ้าง

เรารวบรวมความกล้าจะตัดสินใจโทรไปถามรายละเอียดต่างๆ

Screen Shot 2562-04-05 at 11.35.11 AM.png

วันที่ไปถึงณรวีคลินิค บอกตรงๆตอนเเรกคิดว่าไม่ได้ใหญ่อะไรมาก แต่ที่เห็นคือคลีนิคใหญ่เลยค่ะ

ระหว่างรอพบหมอบีมก็คิดทรงไว้ในใจเเล้วค่ะ เเต่อยู่ที่ว่าหมอจะโอเคไหม  55555 คุณหมอเเนะนำมาว่าโครงหน้าเเบบเราจะ

เข้ากับจมูกทรงไหนบ้าง จริงๆบีมเชื่อมือหมอค่ะ อันไหนหมอว่าดี บีมก็โอเค หมอถามเหตุผลทำไมถึงอยากทำ

บีมก็ตอบตรงๆ อยากสวยค่ะ55555เเค่นี้ไม่พูดเยอะ

หลังจากเลือกทรงจมูกเสร็จ  บีมก็เตรียมตัวผ่าตัด ก็ต้องงดทุกอย่างตามที่หมอสั่ง มีเยอะมาก

สิ่งที่ยากคือของพวกเหล้าบุหรี่ เเต่จำเป็นต้องงดเลยค่ะ เรื่องนี้สำคัญ มีผลต่อการทำศัลยกรรม

Screen Shot 2562-04-05 at 11.35.22 AM.png

ถึงเวลานัดผ่าตัด บีมตื่นขึ้นมา แปลกมากที่ไม่เจ็บเลย ไม่รู้ว่าเพราะฤทธิ์ป่าว มันไม่ค่อยบวมกับช้ำเท่าไร  ประมาณ 3 วัน

Screen Shot 2562-04-05 at 11.35.37 AM.png

บีมก็เริ่มออกไปใช้ชีวิตตามปกติต้องรอพักฟื้นไม่กี่วันก็ออกไปเดินเที่ยวไปเรียนได้ตามปกติ
ภาพนี้หลังทำจมูก
ตอนอยู่โรงเรียนค่ะ
Screen Shot 2562-04-05 at 11.37.49 AM.png Screen Shot 2562-04-05 at 11.37.37 AM.png

จากที่ทำศัลยกรรมมา มันก็เหมือนเรียกว่าต้องมีความกล้าเหมือนกัน

ทำศัลยกรรมันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดนะ เเต่คิดว่าจะทำกับณรวีคลีนิคนี้แหละค่ะ ไว้วางใจที่สุดเเล้ว

ใครอยากรู้อะไรเพิ่มเติมทักมาหลังไมค์ได้นะคะ ถ้าบีมรู้จะตอบให้

หรือว่าถ้าใครอยากสวยเเบบทนไม่ไหวเเล้ว ลองปรึกษากับณรวีคลีนิคดูนะคะ

Screen Shot 2562-04-05 at 11.35.47 AM.png
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้