ดู: 990|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้ดั้งใหม่ ชีวิตเปลี่ยน!!!

[คัดลอกลิงก์]
แนะนำตัวก่อนคะ  ชื่อติ๊กนะคะ  เป็นการรีวิวครั้งแรกในดั้งโด่งเลยคะ เข้าเรื่องเลยนะคะ เล่าแบบสั้นๆย่อๆนะคะ  ขอเล่าก่อนนะคะว่าติ๊กเคยทำจมูกมาแล้ว  เมื่อประมาณ 13 ปีที่แล้ว  ซึ่งนานมากๆๆ  แต่เวลาผ่านไป 10  ปีก็มีความคิดแว๊บๆเข้ามาตลอดว่าอยากแก้จมูกใหม่  แต่ในใจก็คิดขัดแย้งด้วยว่า  ถึงต่อให้ทำใหม่ก็แก้ปัญหาที่เราเป็นอยู่ไม่ได้  สาเหตุที่อยากแก้ก็เพราะว่าขาดความมั่นใจ  ใครเจอใครทักตลอดคะว่า  จมูกตัวเองมันเป็นสันๆแท่งๆ  เห็นขอบซิลิโคน  ชัดมากๆเลยเนอะ  แต่ที่ไม่แก้ก็เพราะความเข้าใจผิดของตัวเองและเพื่อนๆที่มีประสบการณ์การทำจมูกเหมือนกันว่า  เราเป็นคนเนื้อจมูกน้อย  ต่อให้ทำใหม่ก็เป็นแท่งๆสันๆเห็นขอบซิลิโคนอยู่ดี  ทำยังไงก็ได้เหมือนเดิม  จึงยุติความคิดแต่ก็ยังคอยสังเกตจมูกตัวเองตลอดๆว่าทำไมจมูกเรามันยิ่งนับวันจมูกยิ่งสั้นยิ่งเชิดขึ้น  ถ่ายรูปถ้าไม่ใช้แอฟช่วยเห็นชัดมากว่าปลายจมูกเชิดมากๆขาดความมั่นใจอย่างแรง  จนวันหนึ่งมีแม่ค้าออนไลน์คนหนึ่งเค้ามาแชร์ประสบการณ์เรื่องศัลยกรรม  ซึ่งเราติดตามซื้อของกับเค้าอยู่แล้วนะคะ  และเวลาเค้าพูดเค้าแชร์เค้าจริงใจมากๆคะ  เพราะเค้าไม่ได้ค่ารีวิวใดๆๆคะ  จึงเชื่อมั่น  ใจเราก็จดจ่อกับจมูกว่าเค้าว่าทำที่ไหน  เพราะเราชอบทรงจมูกเค้า  ปรากฎว่าเป็นหมอในไทย  เรานี่รีบเสริชหาข้อมูลแบบด่วนๆ  และได้ติดต่อเพื่อเข้าไปปรึกษา  เหมือนโล่งอก!!!!  เพราะคุณหมอเห็นจมูกเราคุณหมอบอกว่า  เราไม่ได้เป็นคนเนื้อจมูกน้อย  แต่น่าจะเกิดจากการเหลาซิลิโคนเดิมที่ไม่เนี๊ยบไม่ปราณีต (พอเอาออกมาก็เป็นแบบนั้นจริงๆคะทั้งขรุขระ  ทั้งสั้น)  และที่สำคัญจะได้ทรงจมูกสวยก็อยู่ที่ฝีมือและเทคนิคคุณหมอด้วยคะ  เทคนิคคุณหมอพี  ขุดโพรงจมูกแล้ววางซิลิโคนใต้โพรงจมูกทำให้ซิลิโคนแนบไปกับฐานจมูกเดิมของเราทำให้ไม่เห็นสันเห็นขอบซิลิโคนคะ ลืมบอกว่าเราทำแบบ เสริมจมูกแบบปิด (Closed Technique) รองปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังหู  เพื่อนให้จมูกยาวละมุนขึ้นคะ  ไปดูภาพปลากรอบกันเลยคะ  ให้ภาพเล่าเรื่องคะ อิอิ #ขอขอบคุณ  อ.นพ.พีรศักดิ์  ฉอตระการกิจ @Real ศัลยกรรมเกาหลี ลดโหนกแก้ม ตัดกราม ทำนม เสริมจมูก by. Real  ชอบมากๆๆสโลปปลายพุ่ง  จมูกสวยชีวิตเปลี่ยนคะ!!!!

ด้านข้างซ้าย & ขวา.jpg (156.9 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ด้านข้างซ้าย & ขวา.jpg

รูป Before&After 1เดือน.jpg (63.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

รูป Before&After 1เดือน.jpg

After 1 เดือน.jpg (260.69 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

After 1 เดือน.jpg

แกะพลาสเตอร์.jpg (172.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

วันที่7.jpg (145.38 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

วันที่6.jpg (126.1 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

วันที่5.jpg (111.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

วันที่4.jpg (155.85 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

วันที่3.jpg (152.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

วันที่2.jpg (204.06 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

วันที่1.jpg (27.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

รูป Before&After.jpg (48.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

รูป Before&After.jpg

ซิลิโคนเก่า.jpg (27.35 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Before.jpg (177.84 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้