ดู: 3183|ตอบกลับ: 15

[เสริมคาง] เสริมคางไม่เจ็บอย่างที่คิด Lechome clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เราชื่อนาน่านะคะ เราจะมาเล่าเรื่องการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตที่ Lechome clinic ที่แรกกล้าๆกลัวๆ แต่เพราะคำว่าอยากสวยเราจึงตัดสินใจทำเลยค่ะ ถ้าไม่ทำคงสวยเท่าเดิม ทำหน่อยดีกว่าอัพเลเวลความสวยกันอีกคร้าาาาาา
ว่าปกติเราเป็นคนทรงหน้ารูปไข่หน้าเล็กอยู่แล้ว แต่มีแก้ม บางทีรู้สึกว่าตัวเองคางสั้น อยากให้หน้าดูวีเชฟ เลยอยากทำคางค่ะ
เวลาถ่ายรูปต้องเอียงข้างตลอดเลย ถ่ายหน้าตรงแก้มออกชัดมาก และที่มหาลัยเราต้องทำงานกับทางมหาลัยตลอดๆด้วย ต้องใช้หน้าสวยๆตลอดค่ะ (เราเป็นผญ หวานๆ นะคะ)

หาข้อมูลมาจากดั้งโด่งเห็นจากพี่ๆเพื่อนๆคนรู้จักส่วนใหญ่ทำคางกับคุณหมอปังปอนด์ ที่เลอโชเม่คลีนิต เลยนัดเข้ามาคุยเลยค่ะ เราหารูปดารามาให้คุณหมอดู บอกว่าอยากได้ทรงแบบนี้ๆ และเราก็เลยตกลงให้คุณหมอวิเคราะห์โครงหน้าเราให้ค่ะ โดยได้รับแนะนำว่า เราเป็นคนหน้าเล็ก มีคางอยู่แล้ว ติดแค่ว่ามีแก้ม ถ้าทำคางยาวเกินหน้าจะยิ่งดูยาวเข้าไปอีก คุณหมอบอกว่าถ้าจะทำก็ทำนิดหน่อยได้ ให้หน้าดูมีมิติข