ดู: 1436|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เจอคลินิกทำหน้าอกถูกใจ ยิ่งกว่าถูกล็อตเตอร์รี่10ล้าน โดย คุณหมอทรงยศ Dream clinic

[คัดลอกลิงก์]
        วันนี้ฤกษ์งามยามดี ครบรอบ 5 เดือน กับการเสริมหน้าอกกับคุณหมอทรงยศที่ Dream clinic ค่ะ เราเลยออยากจะมาแชร์ประสบการณ์การเสริทมหน้าอกครั้งนี้ให้เพื่อนๆฟังกันค่ะ

แรกเริ่มเลย เราคิดอยากทำหน้าอกมานานมากแล้วค่ะ แต่ด้วยอะไรหลายๆอย่างทั้งงาน ทั้งเวลาเรายังไม่ลงตัว เราเลยศึกษาหาข้อมูลมาเรื่อยๆ ดูรีวิว ศึกษาเยอะมาก จนมาเจอรีวิวคุณหมอทรงยศที่ดรีมคลินิก รู้สึกชอบมาก ชอบทรง ชอบความธรรมขาติที่คุณหมอทำ และแผลก็สวยมากๆ

ขั้นแรกเราแอดไลน์คลินิกไปปรึกษาเบื้องต้นก่อนค่ะ ถามราคาคร่าวๆ ซึ่งตอนนั้นมันมีโปรอยู่พอดี ใจเราเอง อยากทำทรงกลม  แต่พนักงานก็บอกให้คุณหมอแนะนำให้ได้ หมอจะแนะนำให้เข้ากับหน้าอกของแต่ละคนค่ะ เราเลยนัดวันปรึกษาเลย

วันที่เข้าไปปรึกษา แอบตื่นเต้นเบาๆ เพราะเราอ่านรีวิวมาเยอะมากก จะบอกว่าคุณหมอระเอียดมากค่ะ วัดนานมาก นี่แค่ขนาดเข้าไปปรึกษานะ หมอแนะนำเราใส่ทรงกลมได้ แต่หน้าอกเราก็มีปัญหาอีกว่า เนื้อหน้าอกสองข้างไม่เท่ากัน เห็นได้ค่อนข้างชัดเจนมาก หมอเลยแนะนำ ใส่ซิลิโคนต่างกัน 1ไซ้สจะดีกว่า จะได้ทำให้ดูเท่ากันมากขึ้นค่ะ หมอให้ไซ้สมาเลือกเยอะมากตั้งแต่ 300-400cc เลย ไม่ต้องคิดอะไรมากเลยค่ะ คนไม่มีนมอะเนอะเลือก 400/375 cc ไปเลยค่ะ 555555 ขอใหญ่สุดที่ใส่ได้

แต่รุ่นที่เราจะใส่ไซ้ส400/375 จะต้องเป็น Mentor Ultra high รุ่นพุ่งค่ะ เพราะจะได้ไม่เกินขอบข้างตัว ตอนนั้นโปร UHP อยู่ที่ประมาณ แปดหมื่นนิดๆค่ะ และได้ของแถมอีกหลายอย่างเลย รวมดมยาครบจบเสร็จ เราเลยตัดสินใจทรงนี้แหละ และต้องกับคุณหมอทรงยศ ที่ใส่ใจในรายละเอียดทุกขั้นตอนจริงๆ

ให้ดูรูปก่อนทำก่อนค่ะ จอแบนมาเลย

หลังปรึกษาวางเงินมัดจำเรียบร้อย เราก็ต้องไปเครียกงานเพื่อลามาทำค่ะ เพราะไม่ได้อยู่ กทม ด้วย หมอขอพักประมาณ 5-7 วัน เพราะจะมีใส่สายระบายเลือดด้วย เราเลยได้มาทำอีก 2 เดือนต่อมา

หลังทำ เอาจริงๆนะ ก็เจ็บอยู่ค่ะ ปวดๆตึงๆเลย แบบหน่วงมากช่วง2วันแรก แต่ไม่ถึงกับทนไม่ไหว ยังเป็นความเจ็บที่ทนได้ค่ะ เพราะความสวยนั้นมีมากกว่า ^^ หมอจะนัดอีก 2วันเพื่อนมาดูแผล และดูสายระบายเลือด หลังจากนั้นครบ 7 วันตัดไหมค่ะ ทุกครั้งที่เข้ามา ได้เจอหมอตลอดนะคะ หมอดูเองหมด ทุกขั้นตอน รู้สึกอุ่นใจมาก และพนักงานที่นี่อัธยาใสดีทุกคนค่ะ จำชื่อเราได้ตลอดเลยย

เมื่อวานพึ่งไปนัดตรวจครบ 5 เดือนกับคุณหมอมาค่ะ หมอชมด้วย ทรงดี หน้าอกนิ่ม เพอร์เฟคค่ะ 555555 รู้สึกตัวเองตัดสินใจไม่ผิดเลยจริงค่ะ เหมือนที่เค้าว่ากัน เจอคลินิกศัลยกรรมดี ก็เหมือนถูกล้อตเตอร์รี่ 10 ล้าน มันจริงนะคะ เพราะคงไม่มีใครอยากเสียเงินบ่อยๆมาแก้ นอกจากเงินแล้ว ต้องเจ็ฐตัว เสียเวลาอีกต่างหากค่ะ

ฝากถึงเพื่อนๆคนไหน มองหาที่เสริมหน้าอกอยู่นะคะ สำหรับเรา Dream clinic ไม่ทำให้ผิดหวังเลย หมอจบศัลยแพทย์โดยตรง ใส่ใจทุกขั้นตอน ราคารับได้ พนักงานทุกคนใส่ใจดี มาง่าย หาที่จอดรถง่ายด้วยค่ะ ^^ตอบโจทย์ทุกอย่างค่ะ เราเองก็อยากรีวิวไว้เป็นประสบการณ์สำหรับคนที่ยังกล้าๆกลัวจะทำดีมั้ย แต่จะบอกว่าทำเทอะค่ะ ชีวิตดีขึ้นจริงๆ

ชีวิตมันดีจริงๆนะเออ ^^

ปล.เราเองไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย แต่เมื่อของมันดีจริง ก็อยากแนะนำต่อจ้าา ^^ ใครอยากปรึกษาทักหาได้ค่ะ ยินดีแนะนำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้