ดู: 1946|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] หาข้อมูลศัลยกรรมครั้งแรก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะทุกคน

พอดีตอนนี้กำลังศึกษาข้อมูลของคลินิคแต่ละที่อยู่ เลยอยากจะขอคำแนะนำจากทุกท่าน

คือสนใจทำจมูก กับ ทำคางค่ะ

(จมูกเนี่ยอยากได้เป็นซิลิโคน Implant grade แล้วรองเนื้อเยื่อเทียมหรือไม่ก็กระดูกอ่อนหลังหู)

ตอนนี้มีสนใจอยู่หลายที่ แต่หลักๆที่สนใจ คือ "M MED CLINIC" กะว่าจะทำทั้งจมูก ทั้งคางทีเดียวจบเลยที่นี่ .. แต่หาข้อมูล หารีวิวของคลินิคนี้ในเว็บดั้งโด่ง ทำไมไม่มีเลยล่ะ..? ก็เลยยังคงลังเลอยู่

และเท่าที่ดูจากรีวิวคาง ที่อยากทำอีกที่ คือ "LeChome Clinic" ค่ะ  แต่ส่วนตัวคือ ถ้าจะทำก็อยากทำพร้อมกันทั้งคางทั้งจมูก เท่าที่ดูรีวิวจมูกที่นี่ก็สวยค่ะ แต่ติดปัญหาอย่างเดียว คือ สอบถามไปทางคลินิค เห็นว่าซิลิโคนเป็น  Medical grade  .. ก็เลยยังไม่ตรงเป้าหมายที่อยากทำทีเดียว ม้วนเดียว สวยจบครบชุด!

อีกที่ที่เล็งไว้ คือ "สรัญญาคลินิก" เท่าที่ดูเนี่ยคือสนใจทำกับอาจารย์หมอค่ะ ที่นี่ก็คือว่าตอบโจทย์ได้ครบทั้งจมูก Implant grade รองปลายหลังหู แล้วก็ทำคางพร้อมกันไปได้ด้วย .. แต่ปัญหา คือ ทำไมไม่ค่อยมีรีวิวของที่นี่เท่าไหร่ ..

เลยยังค่อนข้างสับสนอยู่ค่ะ  

รบกวนขอคำปรึกษาชี้แนะหน่อยเถอะค่ะ

ขอบคุณมากค่าาา

ไม่เคยสอบถามเลยค่ะว่าซิลิโคน​ที่ใช้เป็นเกรดไหน  ทราบแต่ว่าเป็นของเมกาฯ

จากประสบการณ์​เรานะคะ จมูกสวยไม่สวย ทุละไม่ทะลุ  ขึ้นกับฝีมือ​+ประสบการณ์​ของหมอ  จมูกเวลาเสริมไปนานๆ 6-7 ปี เนื้อมันจะค่อยๆบางลง เห็นเป็นแท่งชัด/เห็นขอบซิลิโคน​ชัดขึ้น เห็นแล้วจิตตกก็ต้องแก้หรือถอดพักอยู่ดีค่ะ

สำหรับที่เสริม  อยากให้เน้นที่ตัวหมอเป็นหลัก อย่าไปเน้นที่คลีนิค  หารีวิว  หาเคสหลุดของหมอท่านนั้นๆดู  

ทำไมถึงไม่อยากให้เน้นที่คลีนิค?

- คุณจะไม่รู้​เลยว่าหมอที่มาเสริมให้เป็นใคร  จบอะไรมา  แถมคลีนิคดังๆหลายที่ที่ชอบบอกว่า  นำทีมโดยคุณหมอ... ที่ดังและเป็นที่นับหน้าถือตา​  แล้วก็มีลูกทีมเป็นแพทย์​ท่านอื่น แพทย์​บางท่านจบผิวหนัง จบด้านครอบครัว​ศาสตร์​ แต่มาผ่าจมูกก็เยอะมากค่ะ ดวงดีทำออกมาดีก็โชคดี​ไป ดวง.. ดีทำแล้วมีปัญหา​ก็เยอะแยะมากมาย​ค่ะ

ขอเตือน​ให้เลือก​หมอดีๆ  ถ้าอยากทำครั้งเดียวจบ (อยู่ไป6-7ปี) จมูกไม่เน่า ทะลุต้องวิ่งหาที่แก้ให้เครียด  ต้องหาหมอดีๆน่าเชื่อถือไว้ก่อนนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-3-5 11:05:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ
พยายามจะหารีวิวของ m med กับ สรัญญา เพราะตอบโจทย์มากกว่า LeChome แต่ในเว็บไม่เคยเจอรีวิวเท่าไหร่ แต่ในเพจสวยปังมาก ก็เลยลังเล เพราะเป็นธรรมดาที่คลินิคต้องลงรีวิวปังๆอยู่แล้ว
ถ้าสนใจ m med ก็ติดต่อไปทางคลี​นิค​ ถามชื่อหมอดูค่ะ  ว่ามีใครบ้าง จดมาให้ครบแล้วมาเสริชดู

ปกติแล้วรีวิวทั่วๆไปจะตั้งเป็นชื่อหมอมากกว่าเป็นชื่อของคลี​นิค​ นอกจากพวกรพ.ลล ยฮ ก็จะมาเป็นชื่อสถาบันเลยเวลาที่เห็นรีวิว  เพราะหมอเค้าเยอะ บางทีคนทำยังไม่รู้​เลยว่าตัวเองทำกับหมออะไร
เรื่องการรับประกัน​ก็ควรต้องมีอย่างน้อย 1 ปีนะคะ  ปกติแล้วกว่าจะเข้าที่เห็นทรงชัดเอียงไม่เอียงก็เดือนนึง  ถ้าเอียงผ่าแก้หลัง 3-4 เดือนขึ้นไปอีก  พวกประกัน 3-6 เดือนต้องทำใจเลยค่ะ ถ้ามีปัญหา​จบกันเสียเงินแก้ใหม่แน่นอน​ค่ะ​
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-3-5 14:54:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
baobao123 ตอบกลับเมื่อ 2019-3-5 14:01
เรื่องการรับประกัน​ก็ควรต้องมีอย่างน้อย 1 ปีนะคะ  ปก ...

ขอบคุณ คุณbaobao123 มากๆเลยค่ะ
ด้วยความยินดี​ค่า​ อยากให้ทำครั้งเดียวจบนะคะ ไม่ต้องวิ่งหาที่แก้  ไม่เครียด  ทำแล้วชิลล์​ๆ
เราทำคางกับหมอแซมที่ We clinic ค่ะ เป็นซิลิโคนขายาวแผลนอก เราว่าที่นี่โอเคเรื่องคางมากนะคะ คุณหมอมือเบา ทรงสวยค่ะ  คนมาทำคางนี่เพียบเลย  
ทั้ง 2 อย่างทำพร้อมกันได้ ตอนเราไปปรึกษา กับ หมอคณิต คลินิกmaxi หมอจะออกแบบให้จมูกกับคางมีการรับกันให้เข้ากับโครงหน้า ที่นี้รับประกันตลอดและหมอเป็นศัลยแพทย์เฉพาะทางด้วย
เราไปทำหน้าอก และลักยิ้มมากะหมอคณิต ดูจากผลงานวันที่ไปตรวจอาการ ก็มีคนไข้มาให้คุณหมอตรวจดูจมูกหลายคนอยู่ค่ะ ส่วนตัวจมูกคุณหมอ สวย เป็นธรรมชาติ ยังไงลองศึกษาข้อมูลดูค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้