ดู: 1027|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] Review เสริมจมูกแบบโด่งคมปลายพุ่ง ดั้งนี้หมอที่เลอลักษณ์ให้มา

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เราชื่อเมย์นะคะ เรียนมหาลัยปี 3 แล้วค่ะ เราเป็นคนพอมีจมูกอยู่นิดๆนะคะ นิดแบบนิดมากจริงๆ 5555

ก่อนเสริมจมูก

นี่เป็นรูปทรงจมูกเราก่อนเสริมจมูกนะคะ เราว่ามันไม่สวยด้วย คือเนื้อปลายจมูกเหมือนมันจะมีมากกว่าสัน เลยเหมือนจมูกมากระดกตรงช่วงปลายค่ะ มีความคิดอยู่ตลอดว่าอยากเสริมจมูก อยากเปลี่ยนทรงจมูกใหม่ คืออยากให้มีสันสวยๆคมๆแล้วรับกับปลาย ให้พุ่งๆหน่อย วาดฝันมาตลอดค่ะ อ่านรีวิวในเน็ตและก็เก็บเงินเรื่อยๆ สุดท้ายก็มาถูกใจที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

เราคุยกับพี่พนักงานทางไลน์ค่ะ @leluxhospital ตอบไวมากๆ และก็ให้ปรึกษาได้ดี ก็บอกความต้องการไปว่าอยากได้ สันโด่งๆ พุ่งๆ คมๆ พี่พนักงานเขาก็แนะนำทรง Mantis ให้ค่ะ เพราะจะได้สันดั้งโด่งคมสวย และปลายพุ่ง เราก็โอเคค่ะ นัดวันเสริมจมูก โอนค่ามัดจำเสร็จสรรพ ก็เตรียมตัวเลยค่ะ นับถอยหลังวันผ่าตัดได้เลยค่ะ

ก่อนเสริมจมูก

วันเสริมจมูกก็ไม่มีอะไรมากค่ะ เราก็มาตามนัดแต่เช้าเลย พอถึงเวลาเราก็ขึ้นไปเปลี่ยนชุด ทำความสะอาดใบหน้า เสร็จแล้วก็มานั่งรอคุณหมอในห้อง

สักแปปนึงคุณหมอก็มาค่ะ ก็ตรวจเราเดี๋ยวนั้นเลย ถามความต้องการของเรา ดูเนื้อจมูกดูอะไร วาดๆ แล้วเราก็นอนลงค่ะ พยาบาลก็ทำการให้ยานอนหลับให้ รู้สึกผ่อนคลายๆแล้วก็หลับไปค่ะ ตื่นมาอีกทีก็คือชาแล้ว เสริมจมูกไม่เจ็บเลย แปปเดียวก็เสร็จค่ะ พยาบาลเอากระจกมาให้ดูทรงจมูก บอกว่าเสร็จแล้วนะคะ โอเคมั้ย? แว๊บแรกที่เห็นเลยคือชอบมาก ก็บอกเลยว่าโอเคค่ะ ชอบเลยค่ะ 55555

จากนั้นก็มาประคบเย็นที่ห้องพักฟื้นได้ครึ่งชม. ก็กลับบ้านค่ะ ไม่เจ็บไม่ปวดเลยนะคะ แต่รู้สึกตึงๆที่จมูก เหมือนมีอะไรวางอยู่บนจมูกแค่นั้น กลับมาเราก็ประคบเย็นอีกค่ะ ประคบจนถึงตอนนอนเลย ตอนนอนก็ใช้หมอนรองคอล็อคคอไว้นะคะ

ประมาณ 3 วัน ก็แกะพลาสเตอร์ออกค่ะ ที่นี่มีประกันหลังทำให้ด้วยนะคะ

หลังเสริมจมูก

หลังเสริมจมูกคือชอบมาก ได้แบบที่ต้องการเลยค่ะ สันโด่งพุ่งคมสมใจอยากมากๆ ประทับใจตรงที่ทางโรงพยาบาลคอยโทรถามไถ่อาการหลังเสริมจมูกตลอด

เพื่อนๆที่มหาลัยก็ถามค่ะว่าทำที่ไหนมา ชมกันว่าสวย ตรุษจีนที่ผ่านมาไปเจอญาติ เขาก็บอกกันค่ะว่าเมย์สวยขึ้นนะ ยิ่งโตยิ่งสวย (ญาติบางคนไม่รู้ค่ะว่าเราไปเสริมจมูกมา) แต่สุดท้ายก็รู้ค่ะ เพราะแม่ไปบอกว่า สวยสิ เมย์มันไปเสริมจมูกมา น่านนน! เม้าท์ลูกไปอี๊กกกก

หลังเสริมจมูก

เมย์อยากจะบอกว่า เมย์คิดไม่ผิดจริงๆที่มาเสริมจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ผลที่ได้ออกมาดีมาก คือราคาไม่ถึง 2 หมื่น แต่คุณภาพนี่คือเกินไปมาก ใครจะเสริมจมูกแนะนำเคยค่ะ ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ทำออกมาดี คุณหมอใจดี พยาบาลและพนักงานก็น่ารัก ไปไหนถ้าใครถามตอบอย่างไม่อายเลยค่ะว่า “ดั้งนี้หมอที่เลอลักษณ์ให้มาค่ะ”
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้