ดู: 2995|ตอบกลับ: 1

[เสริมหน้าอก] รีวิวไม่ลับฉบับสาวเรียบร้อยอยากมีหน้าอก by คุณหมอทรงยศ Dream clinic

[คัดลอกลิงก์]

เหตุผลที่มุกอยากจะทำหน้าอกเลยคือ ของเดิมมุกไม่มีเลย แบนมาก ใส่ชุดอะไรก็ไม่มั่นใจค่ะ แต่จริงๆ ก็ไม่ได้เป็นคนแต่งตัวโชว์อยู่แล้ว แต่เราก็รู้สึกว่าแค่ใส่เสื้อยืดแล้วก็ยังไม่สวย มุกเลยเริ่มหข้อมูล ตอนแรกเลือกไว้หลายที่มากๆค่ะ แต่อยู่ดีๆ เลื่อนเฟสเจอเพจของทางคลินิก และดูรีวิว รู้สึกประทับใจมากๆในด้านการให้ข้อมูล การให้ไซส์ที่พอดีกับตัวเอง และที่สำคัญคุณหมอเป็นแพทย์ที่น่าเชื่อถือมากๆการันตีจากการที่เราเอาชื่อไปเสิรชในแพทย์สภา มีชื่อคุณหมออยู่ แถมคุณหมอยังติดหนึ่งในห้าของคลินิกศัลยกรรมหน้าอกที่ขึ้นชื่อ แล้วทำให้เรายิ่งมั่นใจเลือกที่จะเสริมหน้าอกที่ดรีมคลินิก

รูปมุกก่อนทำค่ะ

จากนั้นไม่นานมุกเลยทักไลน์ของทางคลินิคมา เพื่อพบคุณหมอ และประเมินไซส์ที่เหมาะกับตัวมุกมากที่สุดค่ะ เพราะมุกเป็นคนไม่มีหน้าอกเลย แถมหน้าอกสองข้างก็ไม่เท่ากันค่ะ ด้านซ้ายจะใหญ่กว่าด้านขวานิดนึงค่ะ คุณหมอเลยเลือกให้เป็น  ซ้าย 375 cc / ขวา 400 cc  ซิลิโคน เมนเทอร์นะค่ะ  จำได้ว่าพบคุณหมอวันที่ 14 ธค. แล้วมุกนัดทำวันรุ่งขึ้นเลยค่ะ

ในวันที่15 ธค. 61  เวลา 11 โมงค่ะ แล้วต้องงดน้ำและอาหารมาก่อนนะค่ะ อย่างน้อย 6 ชมค่ะ เพื่อให้เวลาศัลยกรรมจะทำให้ไม่สำลักอาหารค่ะ แล้วก่อนทำเราจะต้องพบคุณหมอเพื่อวัดไซส์ อีกรอบค่ะ คุณหมอจะมีปากกามาวาดบนตัวเราเพื่อให้ทราบถึงตำแหน่งที่จะวางซิลิโคนค่ะ คุณหมอใช้เวลาประมาณ เกือบ 10 นาทีได้มั้งค่ะ ที่วาดๆลบๆ อ่ะค่ะ เมื่อคุณหมอมั่นใจในการวาดแล้ว จากนั้นเราต้องคอยที่ห้องพักฟื้นอีกสักพัก ก็ไปเข้าห้องทำสวยแล้วค่ะ มุกไม่แน่ใจว่ามุกหลับไปตอนไหนนะค่ะ แต่ตื่นมาอีกทีก็มีนมแล้ว ดีใจมากๆเลยค่ะ

พอตื่นมาก็มีผู้ช่วยพยาบาล อยู่ข้างๆเราตลอดเลยค่ะ จนเราดีขึ้นผู้ช่วยพยาบาลก็จะพาเราลงมาเพื่อที่จะกลับบ้าน แถมน่ารักขนาดที่มาส่งเราถึงที่รถเลยค่ะ ประทับใจในทุกๆส่วนของทางคลีนิคเลยค่ะ ลืมบอกพอเราตื่นมาเราจะมีขวดเล็กๆน่ารักๆ มาด้วย2ขวดนะค่ะ คือขวดสายเดรนนั่นเองค่ะ เพราะมุกเลือดเยอะอาจจะเป็นเพราะทานวิตามินติดต่อกันมานานค่ะ

จากนั้นคุณหมอจะนัดอีก 3 วันเพื่อดูสายเดรนค่ะ มุกยังไม่ได้เอาสายเดรนออกนะค่ะ เพราะเลือดยังไหลเยอะอยู่ แต่คุณหมดก็นัดมาดูอีก 7 วันค่ะ วันนี้มุกได้เอาสายเดรนออกแล้วค่ะ  โล่งเชียว คุณหมอตรวจดูบอกว่าหน้าอกสวยต่อจากนี้เราต้องดูแลตัวเองตามที่คุณหมอบอก แล้วคุณหมอก็นัดมาดูอีกครั้งเมื่อครบ 1 เดือนค่ะ สิ่งที่ประทับใจที่สุดคือคุณหมอไม่ปล่อยเคสเลย ตามfollow case ตลอดเลยค่ะ ปัจจุบันจะครบ 2 เดือนแล้ว ดีขึ้นมากๆเลยค่ะ จากที่ไม่มีหน้าอกตอนนี้หน้าอกสวยพอดีตัว ใครเห็นก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่าหน้าอกสวยมากเลยค่ะ นิ่มด้วย พอครบ3เดือน มุกก็ต้องกลับไปพบคุณหมออีกค่ะ

มุกคิดไม่ผิดเลยจริงๆค่ะ ประทับใจในดรีมคลีนิคทุกอย่าง  ไม่ว่าจะเป็นในการให้บริการของที่นี่ พี่แอดมิน ผู้ช่วยพยาบาล ที่น่ารักรวมถึงคุณหมอ ทุกคนน่ารักเป็นกันเองมากๆเลยค่ะ ทำให้มุกรู้สึกผ่อนคลายเมื่อเข้ามาในคลินิกแห่งนี้ ขอบคุณคุณหมอมากๆ ที่ทำให้ฝันของมุกเป็นจริง

หลังทำครบ 10 วันจะเห็นว่าเนินยังบวมๆ ชิวมาก ไม่เจ็บเลย

หลังทำ10 วัน2.jpg

ตอนนี้ครบเกือบสองเดือนแล้วค่ะ หน้าอกยุบบวมไปมาก เริ่มนิ่มขึ้นแล้วค่ะ

ปล. มุกไม่ค่อยแต่งตัวโชว์เท่าไร อันนี้คือเซ็กซี่ของมุกสุดแล้วค่ะ 555 ต้องขออภัยหากเห็นน้อยไป แต่ยืนยันความสวย
ใส่ชุดแล้วมั่นใจขึ้นมากเลยค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้