ดู: 3125|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] แผลเย็บจากการทำตาสองชั้นมีวิธีไหนแก้ให้จางลงได้บ้างไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีทำตาสองชั้นมาได้ 2-3ปีล่ะคะ
เป็นแบบกรีดยาวค่ะ
ทำเสร็จก็ทายาลดรอยแผลเป็นที่หมอแนะนำมา
เรื่อยๆก็ไม่จางลงนะคะ
แผลเปลี่ยนจากแดงเป็นขาว
ทุเรศมาก ไปเลเซอร์ก็แทบไม่ได้ช่วยอะไรเปลี่ยนมาหลายมีา
บางที่ก็ไม่รับทำบอกว่า แผลเราขาวแล้วแก้ไม่ได้
ถามร้านสัก ก็ไม่รับทำเพราะเปลือกตาผิวอ่อน

ทุกวันนี้ใช้คอนซีลเลอร์ค่ะ แต่ก็ช่วยได้นิดหน่อย

เวลาคุยกับใครก็ไม่มั่นใจแต่มองต่ำก็มองเห็นแผลแล้ว
เบื่อต้องคอยตอบคำถามมากค่ะ
เห็นสายตาคนมองแล้วรู้สึกแย่มาก
เพื่อนก็ทัก  คิดตลอดว่าไม่น่าทำเลย
สอบถามไปทางคลินิกเขาบอกผิวเราเป็นแผลง่าย

ใครพอจะมีวิธีที่ช่วยให้แผลเย็บมันจางบ้างคะ
มันเป็นแผลตะขาบสีขาวทั้ง2ข้าง
ขอบคุณมากค่ะ
แผลนานแล้วพวกครีมเจลไม่น่าจะเห็นผลนะคะ  แนะนำให้ไปทำเลเซอร์​แทน  หาคุณหมอเลเซอร์​เก่งๆ ตามรพ.ผิวหนัง​โดยเฉพาะ​
รอยเย็บไม่สวยเลย อืม.... ลองเข้ามาที่ฟารีดาคลินิกไหม มีหมอผิวหนัง มีเลเซอร์ลดริ้วรอย รอยแผลเป็น แต่มันอาจจะต้องใช้เวลานะ  เดี่ยวพี่อุ๋ย จะลองถามหมอให้อีกที
เราเพิ่งทำมาได้20วัน กังวลเรื่องรอยแผลชัดเหมือนกันค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้