ดู: 2079|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] รีวิวแก้ตาสองชั้น+ยกคิ้ว เห็นความแตกต่างชัดเว่อร์

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ วันนี้พี่ดาวจะมารีวิวเรื่องการแก้ตาสองชั้นและยกคิ้ว ด้วยความที่พี่เริ่มมีอายุแล้ว พวกรอยย่น

รอยเหี่ยวมันก็ตามมาเป็นธรรมชาติ พี่คิดว่าของแบบนี้มันแก้ไขกันได้ เลยลองมาปรึกษากับคุณหมอ ที่ Drk Beauty Clinic

แถวเอกมัย ซอย 3 ที่เลือกที่นี่เพราะว่ามีคนรู้จักที่เคยมาใช้บริการที่นี่แล้วแนะนำมาค่ะ พี่เลยลองมาปรึกษากับคุณหมอดูก่อน

อันนี้เป็นรูปก่อนทำค่ะ ปัญหาของพี่คือตรงหนังตามันตกมาด้านข้าง พี่เลยปรึกษาคุณหมอว่าอยากแก้ตาใหม่

เพื่อยกหนังตาขึ้น ซึ่งคุณหมอก็บอกว่า การแก้ตา จะเป็นการช่วยในระดับหนึ่ง พี่อาจจะต้องยกคิ้วเพิ่มด้วย

เพื่อผลลัพธ์ในระยะยาว คุณหมออธิบายให้พี่สั่งอย่างละเอียดมาก บอกรายละเอียดหมดเลยว่าถ้าพี่ทำอย่างใดอย่างหนึ่ง

ผลลัพธ์ในระยะยาวจะเป็นยังไง คุณหมอเป็นกันเองมาก ไม่กดดันเลยค่ะ พี่เลยตัดสินใจเลือกทำทั้งแก้ตาและยกคิ้ว

ตามที่คุณหมอแนะนำ

ซึ่งก่อนผ่าตัดก็ต้องเข้าไปเจอคุณหมอก่อนอีกรอบ ซึ่งคุณหมอจะเล่าขั้นตอนต่างๆในระหว่างผ่าตัด

และบอกวิธีการดูแลตัวเองหลังผ่าตัดเบื้องต้น เพื่อให้ผลลัพธ์หลังผ่าตัดออกมาดีที่สุดจากนั้นก็เปลี่ยนชุด

เข้าห้องผ่าตัดได้เลยค่ะ

หลังทำทันทีค่ะ จะมีเลือดออกที่แผลอยู่บ้าง แต่รอยแผล เนียน เย็บสวยค่ะ

ส่วนผ้าพันแผลที่หัวนั้นแผลการผ่าตัดยกคิ้วจะซ่อนอยู่ที่ไรผมค่ะ

ช่วงพักฟื้นค่ะ ยังคงบวมๆและช้ำเลือดอยู่บ้าง กินยาแก้ลดบวมตามที่หมอสั่งช่วยได้เยอะเลยค่ะ

หลังทำ 7 วันค่ะ แวะมาที่คลินิกให้คุณหมอติดตามอาการ รอยแผลยังพอมีให้เห็นอยู่บ้าง

หลังทำ 1 เดือนค่ะ เห็นได้ชัดว่าหางตาไม่ตกแล้ว แผลยกคิ้วก็เนียนมากๆมองไม่เห็นเลยค่ะ

ส่วนรอยแผลตาสองชั้นยังพอเห็นอยู่บ้าง ต้องใช้เวลาให้รอยแผลหายอีกสักหน่อย ตอนนี้ก็รู้สึกตึงๆหน้า

แต่รู้สึกได้เลยว่าเหมือนหน้ายกกระชับขึ้นมา ใครที่อยากจะยกคิ้ว แก้ตาสองชั้นแบบพี่ลองทักเข้าไปสอบถามดูนะคะ

ที่ DRK Beauty Clinic คุณหมอเก่งๆทุกคน ทำออกมาแล้ว สวยถูกใจแน่นอนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้